• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NIMBUZZ phiên bản 2.2.0 [CẬP NHẬT] [N70-7610-6680-6681]

Thangnd31082

bên này xôm tụ quá chả chán như 3rd. thấy gớm chả ma nào . cách send file hay đó. cảm ơn nhiều.có 3g thì nimbuzz lên ngôi. ko cứ ra quán cafe mà gọi với nhau cho đỡ tốn tiền

Muốn xôm tụ thì cần phải quảng cáo nhé ! Bác up mỗi cái hình và nói bản này mọi người đều biết cách dùng rồi nhé thì không gây ấn tượng đâu :))

hnt20042000

Muốn xôm tụ thì cần phải quảng cáo nhé ! Bác up mỗi cái hình và nói bản này mọi người đều biết cách dùng rồi nhé thì không gây ấn tượng đâu :))
ủa mình có nói gì đâu.đâu có up cái hình nào đâu?

jokebubu

DreamLand cho mình xin cái font của bạn với! Nhìn đẹp quá
P/s: sr vì lạc chủ đề

hongle516

Bác DreamLand cho em hỏi cách sao lưu danh bạ điện thoại và danh sách nick chát như thế nào vậy ạ? Cám ơn bác nhiều

DreamLand

Bác DreamLand cho em hỏi cách sao lưu danh bạ điện thoại và danh sách nick chát như thế nào vậy ạ? Cám ơn bác nhiều
Bạn qua Tab thứ 3 | Tùy chọn | Sao lưu danh bạ | -=> danh bạ của bạn sẽ được sao lưu tới máy chủ của Nimbuzz ! Sau này nếu mất danh bạ trên ĐT thì chỉ cần vào Nimbuzz, cũng ở Tab thứ 3 | Tùy chọn | Khôi phục danh bạ -=> Danh bạ của bạn đã sao lưu trước đây trên máy chủ Nimbuzz sẽ được khôi phục vào ĐT !

Sao lưu nick chat thì không làm được bạn à !

DreamLand

Bạn Dreamland cho mình hỏi cách tạo avatar trên nimbuzz như thế nào vậy

Bạn vô mục trên cùng của Tab đầu tiên, sau đó ấn phím OK[phím chọn giữa]
Tiếp tục nhấn phím OK vào avatar, có 3 lựa chọn: xóa avatar, chọn file và chụp ảnh để làm avatar !
Đợi upload nữa là xong :D

songngam

Sao mình dùng phiên bản này cài lần đầu vô thì ok. Lần sau vô lại thị cứ bị báo lỗi kết nối bắt chọn điểm kết nối khác là sao nhỉ? Đã chọn điểm kết nối khác nhưng vẫn ko vô được! :(

DreamLand

Phjen ban nay loi ,ko tao dc nic moi

Post bài có dấu nhé bạn !
Lỗi này đã được phát hiện, ngay cả bản 2.1.0
Sao mình dùng phiên bản này cài lần đầu vô thì ok. Lần sau vô lại thị cứ bị báo lỗi kết nối bắt chọn điểm kết nối khác là sao nhỉ? Đã chọn điểm kết nối khác nhưng vẫn ko vô được! :(

Không kết nối được hả bạn?
Bạn đã kiểm tra lại điểm truy cập chưa và những phần mềm khác vẫn kết nối bình thường ?
Vấn đề này có thể do mạng :|

Nhoxly00

Psted via Mobile Devicecác a cho em hỏi. Sao e cài vào xài dc một lúc rồi out. Lần sau là hết vào dc. Xóa cũng k dc và cài đè lên lại cũng k xong. Vào xóa trong system/apps cũng k dc. Gjúp e với

DreamLand

Psted via Mobile Devicecác a cho em hỏi. Sao e cài vào xài dc một lúc rồi out. Lần sau là hết vào dc. Xóa cũng k dc và cài đè lên lại cũng k xong. Vào xóa trong system/apps cũng k dc. Gjúp e với

Bạn cài một lúc rồi out ra là do tính năng tự khởi chạy không hoạt động.

Có phải bạn không thể xóa thư mục Nimbuzz trong apps ?
Cái này mình gặp nhiều thư mục khác nhau rồi, không có phần mềm nào có thể xóa được thư mục đó.
Bây giờ có 2 cách, 1 là format thẻ .
Cách thứ 2 là bạn rename Thư mục Nimbuzz thành tên bất kỳ, xóa những tệp chứa trong đó, để cho chắc chắn thì restart máy, và cài lại bình thường :)

Thangnd31082

Cái này là hiện tượng lỗi thẻ nhớ cục bộ em nhé !
Có một số trường hợp dùng phần mềm ngoài xóa được như X-plore, System Manager, ... nhưng cũng có một số trường hợp không thể !
Có thể dùng thủ thuật sau đây :

1. Rename file cứng đầu không xóa được thành một tên khác ( sau đó thử xóa xem - nhưng thường 99% là không xóa được File này, chỉ một số File "Fonts" thì xóa được theo cách này )

2. Cài đặt lại phần mềm và sống chung với lũ ( sống chung với File bị đổi tên đó )

Chúc vui vẻ nhá ( anh đã áp dụng thành công cách này mà không cần Format thẻ )

P/S : Nếu ngay cả đổi tên mà cũng không thực hiện được thì cách này đành bó tay thôi !:D

DreamLand

Ở thẻ nhớ thì cái gì mà không xóa được. Nằm trong ổ Z: mới bó tay

Đã thảo luận ở Box python, phần mềm Formating...rồi mà bạn.
Thư mục đã bị lỗi như trên thì không thể xóa !
Đừng nói là dùng Winfile xóa vài lần là được đấy nhé :p
Chỉ có thể Rename hoặc Format !

Đã thảo luận ở Box python, phần mềm Formating...rồi mà bạn.
Thư mục đã bị lỗi như trên thì không thể xóa !
Đừng nói là dùng Winfile xóa vài lần là được đấy nhé :p
Chỉ có thể Rename hoặc Format !

PC dùng để làm gì hè:))

Ac . nếu được chắc mình gửi Thẻ nhớ cho bạn xóa thử quá @@

Chuyện nhỏ bạn ạ. PC là tuyệt vời nhất, có 1001 cách xóa. Những Files khó xóa nhất được tạo bởi bác Bill đối với mình chỉ 2s:)) chẳng cần Phải Format làm gì

Nhoxly00

Bạn cài một lúc rồi out ra là do tính năng tự khởi chạy không hoạt động.

Có phải bạn không thể xóa thư mục Nimbuzz trong apps ?
Cái này mình gặp nhiều thư mục khác nhau rồi, không có phần mềm nào có thể xóa được thư mục đó.
Bây giờ có 2 cách, 1 là format thẻ .
Cách thứ 2 là bạn rename Thư mục Nimbuzz thành tên bất kỳ, xóa những tệp chứa trong đó, để cho chắc chắn thì restart máy, và cài lại bình thường :)
ok rùi. Em đã cài dc rùi. Nhưng mà vào room chat của nimbuzz như thế nào nhỉ

Posted via Mobile Device

DreamLand

ok rùi. Em đã cài dc rùi. Nhưng mà vào room chat của nimbuzz như thế nào nhỉ

Posted via Mobile Device
Bạn qua Tab thứ 2 => Tùy chọn => Phòng Chat...
Có mấy lựa chọn. Tìm phòng , Tất cả, ...
Bạn có thể tìm hiểu mà :D