• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz S60v1 version 2.03

DreamLand

Nimbuzz cho phép bạn gọi điện, chat, nhắn tin, và gửi các tập tin miễn phí.
Kết hợp với các công cụ chat khổng lồ của Skype, MSN, Yahoo, ICQ, AIM, Google Talk và còn nhiều hơn nữa.

Trò chuyện bằng tin nhắn,Gọi điện thoại riêng và Gọi theo nhóm, Chat room,Chat nhóm, gửi tin nhắn offline, gửi ảnh / nhạc / video, gửi tin nhắn bằng giọng nói,...
Không bao giờ mất danh bạ: Sao lưu danh bạ trực tuyến , chỉ cần sao lưu một lần, nếu lỡ mất số điện thoại trong danh bạ hoặc tệ hơn nữa là mất điện thoại vì nhiều lí do khác nhau,bạn có thể vào Nimbuzz để sao lưu lại.

Tiết kiệm tiền: Thay vì gọi bằng dịch vụ của nhà mạng, Nimbuzz sử dụng Internet để cho phép bạn thực hiện cuộc gọi miễn phí quốc tế và trong nước. Bạn cũng có thể đăng ký tài khoản của bạn VoIP để gọi bạn bè miễn phí trên điện thoại di động.

Xác định vị trí : .Chia sẻ vị trí trên bản đồ của Yahoo! Bạn có thể biết người đó đang ở đâu , cách bạn bao xa, và ngược lại.

Khi bạn của bạn đang ngoại tuyến, bạn hãy gửi một tin nhắn "Thúc giục", điện thoại người đó sẽ tự khởi động Nimbuzz, hai người có thể nói chuyện ngay. ( Lưu ý chức năng này có giới hạn)
Các bạn tìm hiểu thêm nhé!

Hoặc qua đây
=))Hình ảnh mang tính chất minh họa được TEST trên N70=))

CÁC BẠN TEST XEM CÓ BỊ LỖI KHÔNG NHA
Chứ riêng mình thì ok trên N70:D vì mình cài đè bản của anh Trubic768484

Chỉnh sửa cuối:

xem7610

Posted via Mobile Device
test ok trên 7610 chạy ngon như Air Blade F1 vậy. Theo lời dreamland thì bản trên đc vh từ bản Eng down tại trang chủ of nimbuzz dành cho 7610. Theo mình biết thì 7610 là s60v2 os7. Dreamland để tên topic là v1 kìa. Mình cũg ko có v1 nên k test đc!

DreamLand

Posted via Mobile Device
test ok trên 7610 chạy ngon như Air Blade F1 vậy. Theo lời dreamland thì bản trên đc vh từ bản Eng down tại trang chủ of nimbuzz dành cho 7610. Theo mình biết thì 7610 là s60v2 os7. Dreamland để tên topic là v1 kìa. Mình cũg ko có v1 nên k test đc!
Mình biết mà, nếu các máy v1 và v2 xài được bản này thì ok rồi.Còn chỉ xài được cho v2 Os 7 thì quả là một vấn đề lớn !

xem7610

Mình biết mà, nếu các máy v1 và v2 xài được bản này thì ok rồi.Còn chỉ xài được cho v2 Os 7 thì quả là một vấn đề lớn !
Posted via Mobile Device
v1 thì có lë phải đề cho các men khác sài v1 test thü. Nhưng bản này mình nghî v2 sài ok høn v1 :D

DreamLand

Posted via Mobile Device
v1 thì có lë phải đề cho các men khác sài v1 test thü. Nhưng bản này mình nghî v2 sài ok høn v1 :D
Nhờ anh em xài V1 test coi có dùng được không. Nếu không được nhờ MOD sửa lại tiêu đề giúp em cho nó phù hợp . Em xin cảm ơn nhiều ạ!

xem7610

khoản mà dream nói lá tiết kiệm tiền đó! Sài như thế nào vậy! Với các máy v1 v2 có thể dùg skype đc đẽ gọi voip qua gprs đc à? Dream hay pro có kinh nghjệm vê Cái VoIP này bày cho a e nhé

DreamLand

khoản mà dream nói lá tiết kiệm tiền đó! Sài như thế nào vậy! Với các máy v1 v2 có thể dùg skype đc đẽ gọi voip qua gprs đc à? Dream hay pro có kinh nghjệm vê Cái VoIP này bày cho a e nhé
Bạn có thể gọi cho bạn bè khi hai người đang online, nhưng một số máy không hỗ trợ cho việc gọi điện cách này. Đặc biệt là người đó đang dùng bản java. Mình đã từng gọi cho bạn mình (mình dùng N70, bạn mình dùng N73) nói chuyện cũng được nhưng chất lượng âm thoại hơi khó nghe (do đường Gprs, tốc độ quá chậm, khi sử dụng 3G hoặc wifi thì sẽ ok). Còn lại hầu hết mình gọi thì được thông báo là điện thoại người đó không cho phép, hoặc đổ chuông trong vài giây rồi kết thúc, hoặc gọi từ Nimbuzz trên điện thoại qua yahoo trên pc cũng chỉ đổ chuông mà ko thể liên lạc được.
Nimbuzz hỗ trợ Sip accout và Skype. Tuy nhiên skype cũng không thể, nếu muốn xài Skype thì bạn phải trả tiền thông qua thẻ ngân hàng có giá trị quốc tế, điều này sẽ giúp bạn gọi (miễn phí) được tất cả các đầu số của tất cả các nhà Mạng trên thế giới. (nimbuzz có danh bạ do bạn đã back up trực tuyến từ trước, bạn cũng có thể nhập số điện thoại)
Còn SIP accout thì mình không rõ ! :D
Tốt hơn là xài Y! M hoặc Skype trên PC gọi freeee ko thích sao.

DreamLand

Sao phần bản quyền ko là SymPViet mà là PDAVIET nhỉ :-/ >:)
Cố lên nhé !
hihihi, em còn rất ít kinh nghiệm, một ngày nào đó em sẽ được phép để tên là SymPViet ! he... bây giờ em xin phép để PDAVIET thôi! Cảm ơn anh nhiều... hi!

haiautv

Phần mềm này không sữ dụng được trên s60 v1 đâu bạn ui. Đã test thử trên n-gage qd.

MinhThang

Manager
Phần mềm này không sữ dụng được trên s60 v1 đâu bạn ui. Đã test thử trên n-gage qd.

Vào trang chủ của Nimbuzz để tải bản hỗ trợ cho N-gage QD bạn nhé, có thể file lang này sẽ dùng được cho bản trên N-gage, bạn thử xem có được không.

xem7610

nếu v1 kô sài đc thì có lẽ nên sửa lại topic là v2 cho mọi người đỡ nhầm!
Posted via Nokia 1110i Music Edition

DreamLand

Nếu các bạn có nhu cầu mình sẽ Việt hóa nốt bản cho V1! Cũng khá nhanh thôi, nhưng chiều lại bận nên chưa chắc là sẽ úp được!
Không thì bạn thử làm như anh MinhThang nói xem:
Vào trang chủ của Nimbuzz để tải bản hỗ trợ cho N-gage QD bạn nhé, có thể file lang này sẽ dùng được cho bản trên N-gage, bạn thử xem có được không.

DreamLand

Các bạn cho mình hỏi S60v1 thì mình có thể dùng file cho 6600 để việt hóa được không?
Mình vào trang chủ thấy chọn device N-GaGe-QD , file cài đặt là 802 kb, tuy nhiên khi tải thì chỉ tải về được file nimbuzz-4.cod , chưa tới 50kb! Cảm ơn nhiều ạ!

caokhoa69

6600

Nimbuzz cho phép bạn gọi điện, chat, nhắn tin, và gửi các tập tin miễn phí.
Kết hợp với các công cụ chat khổng lồ của Skype, MSN, Yahoo, ICQ, AIM, Google Talk và còn nhiều hơn nữa.

Trò chuyện bằng tin nhắn,Gọi điện thoại riêng và Gọi theo nhóm, Chat room,Chat nhóm, gửi tin nhắn offline, gửi ảnh / nhạc / video, gửi tin nhắn bằng giọng nói,...
Không bao giờ mất danh bạ: Sao lưu danh bạ trực tuyến , chỉ cần sao lưu một lần, nếu lỡ mất số điện thoại trong danh bạ hoặc tệ hơn nữa là mất điện thoại vì nhiều lí do khác nhau,bạn có thể vào Nimbuzz để sao lưu lại.

Tiết kiệm tiền: Thay vì gọi bằng dịch vụ của nhà mạng, Nimbuzz sử dụng Internet để cho phép bạn thực hiện cuộc gọi miễn phí quốc tế và trong nước. Bạn cũng có thể đăng ký tài khoản của bạn VoIP để gọi bạn bè miễn phí trên điện thoại di động.

Xác định vị trí : .Chia sẻ vị trí trên bản đồ của Yahoo! Bạn có thể biết người đó đang ở đâu , cách bạn bao xa, và ngược lại.

Khi bạn của bạn đang ngoại tuyến, bạn hãy gửi một tin nhắn "Thúc giục", điện thoại người đó sẽ tự khởi động Nimbuzz, hai người có thể nói chuyện ngay. ( Lưu ý chức năng này có giới hạn)
Các bạn tìm hiểu thêm nhé!

Hoặc qua đây
=))Hình ảnh mang tính chất minh họa được TEST trên N70=))

CÁC BẠN TEST XEM CÓ BỊ LỖI KHÔNG NHA
Chứ riêng mình thì ok trên N70:D vì mình cài đè bản của anh Trubic768484

:-?đã text rồi 6600 xài ok lắm.thanks

traicauhd

Mình vào rồi download thì ghi dung lượng là 804 k . Nhưng download về thì lại là nimbuzz.cod dung lượng 50 k bó tay
Posted via Mobile Device