• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi post những video cilp chuẩn cho 5800

ngmtri

Cứ ào ào úp toàn file gốc là HD, các bạn tìm kiếm nhạc Việt hay hài gì đó. Chất lượng DVD là xem good rồi, cứ gì phải HD toàn nhạc ngoại.

Nhạc Việt đào đâu ra HD, còn thời bây giờ toàn nhạc vớ vẩn ca sỹ tào lao thì nhiều, ca sỹ hay nhạc hay thì chả còn được bao nhiêu, mua VCD, DVD về cho tốn tiền.

Máy toàn tiếng việt, có khó gì đâu cái việc chỉnh nhạc. Máy 5800 nghe nhạc đâu có to nó chỉ ở mức bình thường thôi mà, bạn đang dùng FW gì bạn biết không thế? Nếu Fw 21 thì âm thanh cải thiện hơn một chút, mở to ít bị rè.
Riêng phần convert mình để ý thấy bạn hỏi quá nhiều mà các anh em trả lời hình như bạn không thèm để ý thì phải. Phải làm rồi có gì khúc mắc thì hỏi thêm không phải là cứ hỏi mãi một câu như thế đâu nhé!
FW la gi ha? anh em ko hieu

tranthaicantho

Cứ ào ào úp toàn file gốc là HD, các bạn tìm kiếm nhạc Việt hay hài gì đó. Chất lượng DVD là xem good rồi, cứ gì phải HD toàn nhạc ngoại.

Nếu nói vậy thì You phải tuột quần xin lỗi A E roài =))=)) vì A E đã mất công sức ngồi post cho mà chưa kể nếu thức đêm post thì bị muỗi chích nữa.
Thứ 2 là chỉ có bên Tây mới có file HD chứ VN ta làm gì đủ tiền để mần 1 clip HD=))=))
DVD đúng là đẹp rồi nhưng chỉ đẹp trên 5800 còn nếu bạn chơi TV Output dỡ òm chẳng khác mua đĩa VCD về xem.

Đúng là không biết thưởng thức công nghệ
:-??

Chỉnh sửa cuối:

tranthaicantho

cac bac nao biet chinh nhac nghe cho hay ko may 5800 cua em nghe chan qua tieng qua be

5800 đâu có bị rè bạn,nếu thực sự đt of bạn bị vậy thì nên mang ra Care đi.
Còn đây là cách chỉnh cho âm lượng lớn hơn tí.Cách này làm trước khi Flash máy nha các bạn,cảm nhận thấy lớn hơn nên shared với a e

Trước tiên vào đường dẫn như hình chụp

Sau đó sửa file audiocontrol giống hình rối save lại (Ctrl + S)

hainknd

Nói thật ko phải chê bai gì nhạc Việt chứ , giờ nghe nhạc việt ngứa ruột lắm , toàn nhạc thị trường + rẻ tiền + chất lượng kém .Lắm ca sĩ nhìn nhà quê lòi ra đầu tóc thì nhìn như 1 con thú :)) . Nhạc chất của VN bây giờ như Bằng Kiều với Mrs Đàm kiếm lòi mắt ko ra được clip. Bảo sao anh em toàn post nhạc ngoại.

darkstolen

Đóng góp với anh em 1 film Vietnam, film này được Rip từ source DV nên chất lượng hình ảnh âm thanh khỏi chê. Mình đã Rip lại Format mpeg4 với độ phân giải phù hợp máy 5800.

The Rebel ( Dòng máu anh hùng )

Media Info
Video
Format : MPEG-4 Visual
Codec ID : 20
Duration : 1h 44mn
Bit rate : 823 Kbps
Width : 640 pixels
Height : 336 pixels
Display aspect ratio : 1.905
Frame rate : 23.939 fps
Original frame rate : 23.976 fps
Resolution : 24 bits
Colorimetry : 4:2:0
Bits/(Pixel*Frame) : 0.160

Audio
Format : AAC
Format/Info : Advanced Audio Codec
Duration : 1h 44mn
Bit rate mode : Variable
Bit rate : 128 Kbps
Maximum bit rate : 220 Kbps
Channel(s) : 2 channels
Channel positions : L R
Sampling rate : 48.0 KHz
Resolution : 16 bits
Stream size : 95.4 MiB (13%)

DOWNLOAD HERE
Link gồm 8 part mỗi part 95.7MB

hongthanh

Nếu nói vậy thì You phải tuột quần xin lỗi A E roài =))=)) vì A E đã mất công sức ngồi post cho mà chưa kể nếu thức đêm post thì bị muỗi chích nữa.
Thứ 2 là chỉ có bên Tây mới có file HD chứ VN ta làm gì đủ tiền để mần 1 clip HD=))=))
DVD đúng là đẹp rồi nhưng chỉ đẹp trên 5800 còn nếu bạn chơi TV Output dỡ òm chẳng khác mua đĩa VCD về xem.

Đúng là không biết thưởng thức công nghệ
:-??
Buồn cười nhỉ Topic video cho 5800, xem trên 5800 bạn lại tính cái chuyện xem trên TV.
Tham vọng lấy con 5800 của bạn thay trước đầu DVD à? Mình thì lại không nghĩ thế,bạn thử xem hơn 1h đồng hồ khi out ra TV xem có vấn đề gì về hình ảnh không? XL bạn nó không phải là đồ chuyên dụng nhé.
"Thứ 2 là chỉ có bên Tây mới có file HD chứ VN ta làm gì đủ tiền để mần 1 clip HD=))=))". Trong topic này không nhất thiết cứ phải HD convert thành nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hongthanh

Nói thật ko phải chê bai gì nhạc Việt chứ , giờ nghe nhạc việt ngứa ruột lắm , toàn nhạc thị trường + rẻ tiền + chất lượng kém .Lắm ca sĩ nhìn nhà quê lòi ra đầu tóc thì nhìn như 1 con thú :)) . Nhạc chất của VN bây giờ như Bằng Kiều với Mrs Đàm kiếm lòi mắt ko ra được clip. Bảo sao anh em toàn post nhạc ngoại.
uh.Nhìn thoáng thì tưởng là Đàm Vĩnh Hưng,dvd ông ấy mình nhiều lắm. Chất lượng cũng được thích mình post cho.hicc

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Buồn cười nhỉ Topic video cho 5800, xem trên 5800 bạn lại tính cái chuyện xem trên TV.
Tham vọng lấy con 5800 của bạn thay trước đầu DVD à? Mình thì lại không nghĩ thế,bạn thử xem hơn 1h đồng hồ khi out ra TV xem có vấn đề gì về hình ảnh không? XL bạn nó không phải là đồ chuyên dụng nhé.
"Thứ 2 là chỉ có bên Tây mới có file HD chứ VN ta làm gì đủ tiền để mần 1 clip HD=))=))". Trong topic này không nhất thiết cứ phải HD convert thành nhé.

Vậy để mình làm vài cái MV nhạc việt rồi up lên nhé ;;)

nakata_1

hỏi về thông số

e đang xài phần mềm Total Video Converter để tạo phim mp4.
nhưng e làm mãi không thể chỉnh được thông số sao cho chuẩn. tạo ra phim không rõ và đẹp ji cả, e chỉnh giống như mấy bác chỉ ở trên mà thấy phim vẫn kém chất lượng, không bằng 3 fim của đầu của bác bling
Bro nào chỉ e ghi các thông số chuẫn để convert 5800 giúp e với. :)

TruongHan

Super V.I.P
e đang xài phần mềm Total Video Converter để tạo phim mp4.
nhưng e làm mãi không thể chỉnh được thông số sao cho chuẩn. tạo ra phim không rõ và đẹp ji cả, e chỉnh giống như mấy bác chỉ ở trên mà thấy phim vẫn kém chất lượng, không bằng 3 fim của đầu của bác bling
Bro nào chỉ e ghi các thông số chuẫn để convert 5800 giúp e với. :)

Có film gốc convert ra sẽ đẹp đó :)
Mình có 300G phim mà lươì convert quá,chả khi nào nghe nhạc,xem phim trên đt,vọc phần mềm thôi :)):)):))

nakata_1

cần nhạc michael Jakson

BRO NÀO CÓ FILE NHẠC CỦA MICHAEL JAKSON ĐÃ CONVERT RÙI POST E TẢI VỀ VỚI. BRO BLOING LÀM ĐƯƠC KHÔNG DZẠ A:):D