• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NƠI THẢO LUẬN,YÊU CẦU,CHIA SẺ VỀ ICON ANNA CHO THEME!

blackpetal

Đây sẽ là nơi để anh em cùng thảo luận,yêu cầu và chia sẻ về icon anna cho theme.

Anh em nào muốn có icon cho riêng mình thì phải viết UID + ảnh icon gốc của phần mềm rồi post lên.

Anh em hãy cùng hợp sức lại để diễn đàn pda mình sẽ có được những theme anna đẹp,độc và full icon.

Quan trọng nhất là sự ủng hộ nhiệt tình của mỗi người nhé!;;)

Đây là lời văn của bạn boy_online01:

Thêm nữa là mình ko nhận làm icon java & widget. Lý do là mình thích dùng AI hơn Photoshop :p

Download Theme

Còn 2 theme đẹp nữa,anh em qua đây nhé:[HOT] 3 theme anna icon tuyệt đẹp kèm 3 bộ icon gởi tặng cả nhà đây!

3/11/2012
Cũng lâu lắm rồi không có cống hiến viết bài gì cho pvX_X,ứng dụng thì cứ lên down về rồi dùng;;),theme thì cũng cứ lên down về rồi dùng;;),rồi mod icon cho phù hợp với cá nhân mình:D:D.
Hôm nay quởn quá:-??,bùn tẻ quá:)) chẳng biết làm gì nên vào đây chém gió tí:O,xô hàng cái theme WP7 black&white của bác ACE đã được mình add icon khá full rồi đấy,dĩ nhiên là chỉ full đối với mình thôi vì app thì mỗi người có cách dùng của riêng từng người mà,mục đích cũng để cho những theme đẹp mà lại đơn giản như thế này không bị chìm dần vào lãng quên=D>.Nói thế thôi chứ theme có đẹp như thế nào đi nữa thì khi nó đã được mọi người biết đến rồi thì chỉ được một thời gian thôi là nó sẽ im hơi lặng tiếng liền àh.:-?? và cái mục đích này là để khơi lại cho nó khỏi bị chìm dần áh.
Chắc phải xin e johny Nguyễn cho tham gia vào hội chém gió qué;;);;)

Như các bạn cũng thấy đó,toàn 1 màu trắng với đen,vì đây là theme black&white mà:D,ko có icon nào lạc lõng hết.chỉ còn duy nhất icon touch balance và get balance,nhìn kĩ tí các bạn sẽ thấy được có mấy icon widget mình cũng add được thấy không?\-/\-/

=))=))Chỉ là lừa tình thôi,nhưng mà thực sự icon widget mình đã add vào rồi đó.
Mình xin nói nhỏ với ae về cách add icon widget vào theme nhé:
Cách làm thì cũng như bình thường chắc ae đều biết hết rồi đúng ko,chỉ cân biết uid là add vào được thôi.Add icon widget vào,save lại rồi cài bình thường.vào mở theme lên và nhìn thành quả:
Ở đây mình ví dụ icon battery monitor và icon tên gì ko đọc được đấy nhé.

Sau khi add xong thì được như vậy nè:​

Nhìn kĩ tí thì các bạn sẽ biết lừa tình chỗ nào liền àh.

Bài viết đến đây là hết,mong ae chém nhẹ tay tí.:D:D

Ah quên nữa,nếu ae thích cái theme này thì có link cho ae down nè nhé:

Link download:

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
ai là người nhận edit icon anna đây nhỉ.tớ yêu cầu 2 chục cái icon mới,đang thiếu trầm trọng đây,:)):)):))

blackpetal

ai là người nhận edit icon anna đây nhỉ.tớ yêu cầu 2 chục cái icon mới,đang thiếu trầm trọng đây,:)):)):))

Nếu bạn có nhu cầu thì bạn cứ up hình icon lên đây đi,mà theo mình thâý thì bạn có khả năng tự edit đươc icon mà,hay là bạn có ý gì ở đây?

Mình thâý bạn có sáng kiến về topic "yêu cầu,chia sẻ icon cho theme" mà không thấy bạn lập topic gì hết nên mình mạo muội lập luôn với mục đích là sẽ cố gắng đáp ứng được nhu cầu cho anh em thôi.

blackpetal

bạn blackpetal , mình đã xem tất cả bộ icon bạn post nhưng ko có icon nào cho phần mềm shmessenger, facebook, smartmovie, bạn có thể làm dc những icon cho các phần mềm này ko? Nếu bạn nào có những icon của các phần mềm trên thì share cho mình với nhé. Thanks

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa nên nhìn sẽ không đẹp bằng khi bạn add vào theme nhé.

Icon facebook

Icon smartmovie

Icon shmessenger

Của bạn "File svg đây"

Mong rằng bạn sẽ có được bộ icon anna theo ý mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Nếu bạn có nhu cầu thì bạn cứ up hình icon lên đây đi,mà theo mình thâý thì bạn có khả năng tự edit đươc icon mà,hay là bạn có ý gì ở đây?

Mình thâý bạn có sáng kiến về topic "yêu cầu,chia sẻ icon cho theme" mà không thấy bạn lập topic gì hết nên mình mạo muội lập luôn với mục đích là sẽ cố gắng đáp ứng được nhu cầu cho anh em thôi.
k phải là k lập mà là chưa lập.còn bạn lập rồi thì thì thôi.mình khỏi làm.:))càng khỏe chớ sao.thay vì là người phải đi edit thì giờ có thể yêu cầu edit.chả sướng hơn à.:)):)):))

blackpetal

k phải là k lập mà là chưa lập.còn bạn lập rồi thì thì thôi.mình khỏi làm.:))càng khỏe chớ sao.thay vì là người phải đi edit thì giờ có thể yêu cầu edit.chả sướng hơn à.:)):)):))

Ok,mình sẽ cố gắng hết mình và mong rằng anh em nào biết edit thì sẽ giúp 1 tay nhé.tks all

LeKhangAn

Làm Dùm 2 icon phần mềm Java được hok bác Black
UID nè : 1012ce44 chat Ola
--------: 1019862b Facebook
Mình nói trước 2 cái này khó xơi đó
thank bac' trước ~X(

boy_online01

Chủ thớt nên post một cái theme Anna lên #1, anh em down về xài. Thấy thiếu icon ứng dụng nào thì post UID + ảnh icon gốc lên đây. Chứ ai biết đc ứng dụng nào có icon rồi, ứng dụng nào chưa.
Để dễ dàng hơn (đối với mình :D), blackpental có thể lấy icon trong topic share icon Anna của mình add vào theme gốc (hầu hết đã ghi UID tương ứng, bạn tìm down bộ icon đã fix size ở mấy trang cuối mới đúng cỡ của Nokia với binh24).
Về phần mình, icon nào ít người edit mình sẽ làm nhiều hơn 2 cái, một cái mình xin giữ lại để add vào cái theme của mình (cho nó độc :)) ), còn lại mình post hết lên ai thích cái nào thì lấy về mà dùng.
Thêm nữa là mình ko nhận làm icon java & widget. Lý do là mình thích dùng AI hơn Photoshop :p

blackpetal

Nói thực ra thì mình cũng chỉ muốn lập topic để cho anh em cùng vào thảo luận và yêu cầu icon cho riêng mình thôi.(chứ mình cũng chẳng có nhiều thời gian để ngồi edit mấy cái icon đâu),anh em đọc lại lời văn ở #1 (mình hoàn toàn không nói là sẽ nhận làm icon hay edit icon cho theme).mình sẽ giúp được những gì nếu mình có thể.

Thấy bạn dragon đã lên tiếng là sẽ lập topic như thế này mà lâu quá k thấy lập nên mình lập luôn để anh em vào mà cùng thảo luận cho sôi nổi.(mà hình như bác dragon không thích điều này thì phải).

Theme thì mình đã có post bên các topic khác rùi với lại theme anna thì mỗi người mỗi ý thích,(sao biết được ai thích theme nào).Theo như ý bạn boyonline thì mình sẽ post 1theme mình cho là đẹp lên #1,mà theme này mình đã post bên topic"3 theme anna icon đẹp rùi"

Nay có bác boyonline đã lên tiếng là sẽ giúp nên anh em cùng ủng hộ để bác boyonline có tinh thần nhé.

Dragon459

Manager
Thấy bạn dragon đã lên tiếng là sẽ lập topic như thế này mà lâu quá k thấy lập nên mình lập luôn để anh em vào mà cùng thảo luận cho sôi nổi.(mà hình như bác dragon không thích điều này thì phải).
ờ đã nói vậy thì tớ đây cũng nói luôn.việc edit theme hoặc icon nói thật k phải trong 1,2 phút à xong 1 icon đâu,,nhiều icon mới phải ngồi tự vẽ.hoặc tự edit.mà edit thì phải có nguồn,chưa kể nhiều icon edit xong bị lỗi.bị mất nền chẳng hạn,hay bị lỗi hiển thị cà khung đen do chưa xóa hết các thành phần nhỏ.
Chưa lập là vì 2 lí do: 1 thì đã nói ở topic kia rồi.do đang chạy đồ án nên thời gian k nhiều.có thể chỉ nhận 5,10 icon 1 ngày...
2 là cần có thời gian thu thập các nguồn icon.
nếu tớ lập topic có nghĩa là tớ sẽ có trách nhiệm với topic mình lập ra.nghĩa là sẽ cố gắng đáp ứng yêu cầu của mọi người 1 cách nhanh nhất
còn nếu bạn đã lập thì bạn nên có trách nhiệm với nó.
vấn đề k còn nằm ở chỗ thích hay k thích.chẳng qua là k muốn lập topic dạng "thảo luận,chia sẻ..." theo kiểu phong trào.lập lên 5,3 ngày sau chìm thì chả có ý nghĩa gì.

blackpetal

ờ đã nói vậy thì tớ đây cũng nói luôn.việc edit theme hoặc icon nói thật k phải trong 1,2 phút à xong 1 icon đâu,,nhiều icon mới phải ngồi tự vẽ.hoặc tự edit.mà edit thì phải có nguồn,chưa kể nhiều icon edit xong bị lỗi.bị mất nền chẳng hạn,hay bị lỗi hiển thị cà khung đen do chưa xóa hết các thành phần nhỏ.
Chưa lập là vì 2 lí do: 1 thì đã nói ở topic kia rồi.do đang chạy đồ án nên thời gian k nhiều.có thể chỉ nhận 5,10 icon 1 ngày...
2 là cần có thời gian thu thập các nguồn icon.
nếu tớ lập topic có nghĩa là tớ sẽ có trách nhiệm với topic mình lập ra.nghĩa là sẽ cố gắng đáp ứng yêu cầu của mọi người 1 cách nhanh nhất
còn nếu bạn đã lập thì bạn nên có trách nhiệm với nó.
vấn đề k còn nằm ở chỗ thích hay k thích.chẳng qua là k muốn lập topic dạng "thảo luận,chia sẻ..." theo kiểu phong trào.lập lên 5,3 ngày sau chìm thì chả có ý nghĩa gì.

Cho nên tớ mới có từ kêu gọi "hợp sức lại để cùng phát triển pda".

Cống hiến ở đâu trong diễn đàn đều được cộng đồng biết đến mà,đâu nhất thiết là phải chịu trách nhiệm về vấn đề này,tiêu đề mình có nói " NƠI THẢO LUẬN,YÊU CẦU,CHIA SẺ VỀ ICON ANNA CHO THEME! " chứ mình đâu có nói là "NHẬN LÀM ICON ANNA CHO THEME" đâu.

Topic sôi nổi hay không sôi nổi còn tùy thuộc vào sự cống hiến của mỗi người,đâu nhất thiết phải lập hẳn 1 topic cho riêng mình thì mình mới cống hiến hết mình vào nó.

Dragon459

Manager
Cho nên tớ mới có từ kêu gọi "hợp sức lại để cùng phát triển pda".

Cống hiến ở đâu trong diễn đàn đều được cộng đồng biết đến mà,đâu nhất thiết là phải chịu trách nhiệm về vấn đề này,tiêu đề mình có nói " NƠI THẢO LUẬN,YÊU CẦU,CHIA SẺ VỀ ICON ANNA CHO THEME! " chứ mình đâu có nói là "NHẬN LÀM ICON ANNA CHO THEME" đâu.

Topic sôi nổi hay không sôi nổi còn tùy thuộc vào sự cống hiến của mỗi người,đâu nhất thiết phải lập hẳn 1 topic cho riêng mình thì mình mới cống hiến hết mình vào nó.
tùy thôi.:-?:-?:-?:-?:-?:-?
suy nghĩ của tớ là.đã lập topic thì nên chịu trách nhiệm.còn nếu k thì đừng lập.

vuson

cổ vũ blackpetal , bạn có biết sửa theme ko, sửa giúp mình cột sóng với cột pin với, xấu quá :)

vuson

Hix,đây là nơi thảo luân,yêu cầu,chia sẻ icon anna cho theme mà bạn lại có nhu cầu chỉnh sửa cột pin,cột sóng.:(

Có hướng dẫn cho bạn tự làm nè.hihi Hướng dẫn thay cột sóng, pin cho theme với siscontents!

à ừ sơ sót quá :p

mọi người nên tham khảo topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?139207-Share-Một-số-icon-Anna-do-mình-edit-lại của anh boy_online01 , rất nhiều icon ana, có cả hình png để so sánh :D

vuson

có rất nhiều câu hỏi, mong đc các pro giúp đỡ:
đầu tiên: làm sao để đổi đc icon của cái Speech ở ảnh dưới đây, và làm giúp em đc cái icon thì ốt quá. mong đc hồi âm sớm <3 <3

haichin

Ok,mình sẽ cố gắng hết mình và mong rằng anh em nào biết edit thì sẽ giúp 1 tay nhé.tks all
A Black cho em hỏi, em sài theme anh up, rồi tìm UID của mấy phần mềm như Python, Best Callrecord, EndClear, Music Stop, Keylock để thay icon Anna nhưng sao ko được mặc dù đã tìm đúng UID của từng phần mềm và dùng bộ Icon anh up

boy_online01

có rất nhiều câu hỏi, mong đc các pro giúp đỡ:
đầu tiên: làm sao để đổi đc icon của cái Speech ở ảnh dưới đây, và làm giúp em đc cái icon thì ốt quá. mong đc hồi âm sớm <3 <3

Bác dùng CFW có icon Anna àk? Em cũng bó tay ko thay đc. Chắc lại là Realplayer thứ 2.