• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 3230 bị treo cuộc gọi đến!

VietnamMod

Các huynh cho em hỏi 1 chút: Con Nokia 3230 của em gọi đi thì nói chuyện cả tiếng không sao nhưng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến mà mình bấm phím để nghe thì bị treo máy. Phải một lúc sau nó mới trở lại bình thường và báo là có 1 cuộc gọi nhỡ. Hiện tượng này diễn ra không thường xuyên nhưng rất bất tiện vì khi mình bấm phím nghe ---> máy treo ---> đầu dây bên kia liền báo Number busy.
Các huynh có cách nào trị bệnh này xin chỉ giáo cho em với!

Tuongvehuu

Con máy của em cũng bị y chang như vậy. Mong các đại ca chỉ giáo giùm!

poison071089

Bác thử format lại máy xem còn tình trạng ấy không?format cả thẻ nhớ nữa nhé.Vì có thể bị xung đột soft,hoặc máy dính virus.Đa phần các lỗi sẽ đc giải quyết sau khi format.Không được thì lúc đó tính tiếp!

Posted via Mobile Device

Taki7610

Unlock_GSM
Các huynh cho em hỏi 1 chút: Con Nokia 3230 của em gọi đi thì nói chuyện cả tiếng không sao nhưng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến mà mình bấm phím để nghe thì bị treo máy. Phải một lúc sau nó mới trở lại bình thường và báo là có 1 cuộc gọi nhỡ. Hiện tượng này diễn ra không thường xuyên nhưng rất bất tiện vì khi mình bấm phím nghe ---> máy treo ---> đầu dây bên kia liền báo Number busy.
Các huynh có cách nào trị bệnh này xin chỉ giáo cho em với!

Con máy của em cũng bị y chang như vậy. Mong các đại ca chỉ giáo giùm!

Chạy lại FW để máy có ver cao hơn nha bạn.

Tuongvehuu

Formart lại cả máy lẫn thẻ là ok, ko cần phải chạy FW đâu.

Format cả máy lẫn thẻ đến chục lần nhưng vẫn bị hiện tượng trên. Có thể dùng cách của Taki là ổn vì mình cũng nghi là tại FW.

Anhtoitb

Theo mình thì nên thử cách chạy lại FW như Taki nói xem thế nào chứ hiện tượng trên 4mat máy và thẻ cũng không hết được!

crest

3230 nâng cấp được phần mềm hả các anh?
Làm thế nào ạ?

Tuongvehuu

3230 nâng cấp được phần mềm hả các anh?
Làm thế nào ạ?

Bạn bấm *#0000# Ok xem version của máy bạn là bao nhiêu.
Theo các đại ca thì mang ra tiệm để up firmware, tức là hệ điều hành của máy đó để đạt đến ver cao hơn! :D:D

phuong323

N3230 này....dùng cũng đc nhưng mà đến lúc lỗi thì thôi rồi.....em đang bị lỗi nè....bị công suất của máy nó ko bắt sóng tốt đc,,,lúc gửi tin nhắn thì tít mù khơi mới đến.....tức mình quá.....nếu chạy lại FW thì phải chỗ nào tin cậy cơ....thì máy mới chạy ngon đc

habaolinh

Super V.I.P
=)) FW thì chỗ nào chẳng giống nhau. Bạn cứ làm như mỗi của hàng lại tự tạo ra 1 FW vậy.
Quan trọng là ver nào là vẻ ngon thôi!!!
:)):)):))

Anhtoitb

N3230 này....dùng cũng đc nhưng mà đến lúc lỗi thì thôi rồi.....em đang bị lỗi nè....bị công suất của máy nó ko bắt sóng tốt đc,,,lúc gửi tin nhắn thì tít mù khơi mới đến.....tức mình quá.....nếu chạy lại FW thì phải chỗ nào tin cậy cơ....thì máy mới chạy ngon đc

Nếu máy của bạn chết công suất (pa) thì có up FW đến ngàn lần vẫn thế thui. Bạn nên mang ra hiệu để người ta thay cho bạn cục pa đi.

crest

Em làm như trên máy chỉ hiện ra
V 5.0717.0ch
04-05-07
RM-51
Ai giải thích giùm em véion của em là bao nhiêu? Muốn nâng cấp thì làm thế nào?

Anhtoitb

Em làm như trên máy chỉ hiện ra
V 5.0717.0ch
04-05-07
RM-51
Ai giải thích giùm em véion của em là bao nhiêu? Muốn nâng cấp thì làm thế nào?

Như vậy là hiện nay máy của bạn có FW version 5.0717.0ch được up date ngày 04 tháng 05 năm 2007. Đây là version mới nhất của 3230 thì phải. Máy mình hiện đang là 5.0614.0ch
Không cần up FW đâu bạn ơi. Nếu máy lỗi thì hãy up lại!

quanghoa1812

Cái này không virus thì bị tràn bộ nhớ Ram, hoặc format hoặc xóa bớt những appl. không cần thiết, nhất là những appl. chạy ẩn sẽ ok

crest

Hjx !!!! Thế máy mà cứ có cuộc gọi đến hoặc goi đi thì bị sụt nguồn xong tắt ngúm là sao hả các anh?

crest

Trời.... Em phomat đến gãy cả tay luôn.CÓ được đâu???? NẢn lắm ~^^~