• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530 Nâng Cấp FW v30.0.009 & Tổng Hợp CFW v30 Cho 5530

thientruongx

Mình flash FW này (30.0.09) nguyên gốc ok nhưng trong quá trình sử dụng thì có hiện tượng nghe và gọi đều bị tắt nguồn

habaolinh

Super V.I.P
Theo mình cảm nhận cũng thế chẳng hiểu sao nữa. Cứ nhận cuộc gọi hay gọi đi đều bị tắt nguồn ngay
Có khả năng máy bạn bị banh configkey rồi, thử = cách nghe nhạc hay cắm sạc vào, nếu trong vòng 5' bị tắt thì chuẩn luôn, còn nếu ko phải thì vẫn fix đc lỗi.

thientruongx

Có khả năng máy bạn bị banh configkey rồi, thử = cách nghe nhạc hay cắm sạc vào, nếu trong vòng 5' bị tắt thì chuẩn luôn, còn nếu ko phải thì vẫn fix đc lỗi.

Nghe nhạc thì mình chưa thử nhưng cắm sạc cả tiếng đồng hồ vẫn ko sao. Bao giờ PIN đầy thì nó báo ok. Nhưng chỉ nghe gọi là bị tắt nguồn. Đang định thứ 2 Nokia Care thẳng tiến

0908727527

Nghe nhạc thì mình chưa thử nhưng cắm sạc cả tiếng đồng hồ vẫn ko sao. Bao giờ PIN đầy thì nó báo ok. Nhưng chỉ nghe gọi là bị tắt nguồn. Đang định thứ 2 Nokia Care thẳng tiến

Lên care thì chờ cả tháng wá :))

TruongHan

Super V.I.P

phamgiang1987

kid ơi, t flash bản cook #1 mọi cái đều tốt cả
khi t add ngôn ngữ vào (biết cách add rồi :D ) thì sau khi flash lại rom patcher k chạy được , vào bị bật ra
kid biết tại sao k ? giải thích cho t với !
mà lần trước kid tìm bản ngôn ngữ của Nga thế nào vậy , t tìm toàn thấy của Bungary và Hungary, mặc dù cũng gần gần như nhau
thanks

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

kid ơi, t flash bản cook #1 mọi cái đều tốt cả
khi t add ngôn ngữ vào (biết cách add rồi :D ) thì sau khi flash lại rom patcher k chạy được , vào bị bật ra
kid biết tại sao k ? giải thích cho t với !
mà lần trước kid tìm bản ngôn ngữ của Nga thế nào vậy , t tìm toàn thấy của Bungary và Hungary, mặc dù cũng gần gần như nhau
thanks

cook lại cái Roompatcher vào rofs2 là ok!

ngôn ngữ thì bạn tham khảo ở đây. mình thấy có hầu hết ngôn ngữ ở đó, good luck!

Chỉnh sửa cuối:

phamgiang1987

cook lại cái Roompatcher vào rofs2 là ok!

nghĩa là copy 2 file này vào sys/bin
patcher.ldd
patcherShadow.ldd
rồi copy mấy cái patch vào hả

giúp mình trả lời câu hỏi kid ơi, trả lời toàn sai :((

What color is snow:
Are you a human?:
Who makes the i.P.h.o.n.e:
Please leave this field blank / empty:

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

nghĩa là copy 2 file này vào sys/bin
patcher.ldd
patcherShadow.ldd
rồi copy mấy cái patch vào hả

giúp mình trả lời câu hỏi kid ơi, trả lời toàn sai :((

Cook nguyên cái file trong topic tổng hợp cho nhanh ;;) nếu copy báo lỗi thì xoá RP_Patches.zip đi rồi cook lại.

What color is snow: white
Are you a human?: yes
Who makes the i.P.h.o.n.e: apple
Please leave this field blank / empty: (để trống)

ngtanphong

haizzzz, nhìu lúc thiết nghĩ sài bản gốc lại hay hơn......:D:D:D chừng nào mới hack bản V30 bằng hello Ox đc

kidkylin

sau khi mày mò vì sau khi cooked FW v30 tốc độ xử lý của fone chậm đi hẳn và gặp rất nhiều lỗi, Kidkylin cooked lại V30 thứ 4 > chạy thử 2 ngày và quyết định post.

vẫn phương châm FW custom CLEAN gần như gốc ;;)
- Chỉnh sửa và loại bỏ 1 số Cooked không cần thiết giúp gia tăng tốc độ xử lý.(có thể gọi là nhanh):p
- Add thêm app Brightlight (dùng đèn FLASH làm đèn Pin)
- HS mặc định sau khi FLASH sẽ là Vondafone với basic icon.
- Tốc độ xử lý game và ứng dụng được cải thiện.
- Effects Zoom In - Out nhưng đã loại bỏ các highlight trong nền menu để tiết kiệm tài nguyên xử lý của máy.

>>> Download here <<<

Chỉnh sửa cuối: