• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,523x - All RM's - C6 v20 - Nokia Photon^C6 |

anhtamhcm

có ai biết fix lỗi chuyển sang tiếng việt trình nghe nhạc bi out ra không, các bác nào xem fix hộ a e với

dùng cái này bị gặp mấy lỗi nhỏ rồi! kể cả khi dùng tiếng Anh! haizzz!

có khi phải flash lại lần nữa quá!
Đúng là mem vớ vẩn post có khác . Gân cổ lên cãi có tiếng việt xong bh a e hỏi lại lặn mất tăm
@ All : Ai add đc tiếng việt mà k bị lỗi k?

Có bản tôi tự Cook nhưng 100MB dung lượng, làm biếng up>:)

bestboy0096

các bác cho em hỏi bản cook này có phím gọi điện giống C6 ko? :-??
Em cook thêm menu 4x4 ok chứ? :-?

noknowanyone

Bên Dailymobile đã fix được lỗi sau khi thêm tiếng việt và bộ gõ tiếng việt không vào được setting\phone. Cook phần đính kèm ở dưới vào rofs2.
Đã test và vào được phone setting, sử dụng được tiếng việt và bộ gõ.

Chỉnh sửa cuối:

Gmlaemday12

Em thay file flash down trên dđ về thay vào bộ FW gốc down =NviFirm toàn bị die máy.Po nào cho em xin cả bộ để flash. THANK trước.

vutuan472

Em thay file flash down trên dđ về thay vào bộ FW gốc down =NviFirm toàn bị die máy.Po nào cho em xin cả bộ để flash. THANK trước.

bản core mình có dẫn link rồi mà,bạn xem kĩ phía cuối bài viết mình nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

Bên Dailymobile đã fix được lỗi sau khi thêm tiếng việt và bộ gõ tiếng việt không vào được setting\phone. Cook phần đính kèm ở dưới vào rofs2.

nhưng vẫn lỗi thoát ra khi bấm tùy chọn ở trình nghe nhạc ,bạn có thấy fix đó ko

Chỉnh sửa cuối:

mai_tien_dat_251

bản core mình có dẫn link rồi mà,bạn xem kĩ phía cuối bài viết mình nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

nhưng vẫn lỗi thoát ra khi bấm tùy chọn ở trình nghe nhạc ,bạn có thấy fix đó ko

quan trọng mỗi cái này lại không được!

mai_tien_dat_251

cho anh em link down lại cả CFW đi, nhiều người kô biết cook đâu, như mình chẳng hạn! hi.

ngocha2006

Một lỗi nữa khi chuyển sang TV ovi map mất,ko hiện lên
Chuyển về TA ovi map chạy bình thường
Bất tiện cũng ở Ovi map bản 3.06,với bản này bản đồ VN gần như ko có gì.Rất may bản này cho phép cài lại bản ovi map 3.04

7534286

Bác ngocha ơi lấy bản photon này về sửa lại cái tiếng việt. Xóa bản ovi map đó đi (hính như đó là ovi 3.06) thay bằng bản 3.04. Mà cho mình hỏi là lúc mình add tiếng việt vô thì mấy mấy cái thư mục tên bị lỗi tùm lum. Cho mình biết cách sửa nhé :)

ngocha2006

Tốt nhất dùng tiếng anh TV hay lỗi lắm
mình tìm ra gần chục lỗi bản này khi thêm TV
Vì vậy Not TV.:((

7534286

Mà nếu như mình chỉ thêm bộ gõ tiếng việt và để tiếng anh thì có bị lỗi không nhỉ :D

ngocha2006

Mình đã sửa đổi hoàn thiện 1 bản khắc phục hoàn toàn các lỗi trên bản Photon TV
-Cài TV,bàn phím TV(hoàn toàn ko lỗi)
-Music v15.2 bản sửa đổi(đọc lời bài hát hoàn hảo ngay cả trên 523x)
-Ovi map 3.04 thay thế ovi 3.06(cải thiện sự nghèo nàn bản đồ VN trên 3.06).
-Sửa lỗi tên Foder khi chuyển TV
-Để 2 Theme truyền thống của Photon,còn lại xóa hết.Bổ xung
theme Nokia White.Bản cập nhật sẽ được tải trong thời gian sớm nhất.

ngocha2006

Mới có 1 bản cho 5233
Chủ nhật tập trung hoàn thiện 2 bản 3x4 và 4x4 cho cả 5800,5530,5230,5233 Khoảng 5 giờ chiều CN sẽ úp dần.
Bản 3x4 sẽ chỉ sửa các lỗi nói trên
Bản 4x4 sẽ cung cấp kèm tắt rung khi khóa và một mod hiếm tắt hoàn toàn 3 phím cứng cả khi đang sử dụng.
(giúp tiết kiệm pin triệt để).

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

Mới có 1 bản cho 5233
Chủ nhật tập trung hoàn thiện 2 bản 3x4 và 4x4 cho cả 5800,5530,5230,5233 Khoảng 5 giờ chiều CN sẽ úp dần.
Bản 4x4 sẽ cung cấp kèm tắt rung và một mod hiếm tắt hoàn toàn 3 phím cứng cả khi đang sử dụng.

bác ngocha pro quá=D>! tiện thể bác xem cái camera mod nét h ết cỡ nha bác>nét thêm ít nào hay it đấy:D>mà sao bác ko lấy mod camera của Mathanh để côk vô nhi?thấy camera của bác Mathanh nét hơn thật>bác thử hỏi mathanh coi=D>:D

bente402

Mới có 1 bản cho 5233
Bản 4x4 sẽ cung cấp kèm tắt rung và một mod hiếm tắt hoàn toàn 3 phím cứng cả khi đang sử dụng.

vậy bản 3x4 không mod tắt dc đèn bàn phím ha~ bac'

ngocha2006

Kaka Mod camera hết cỡ hoàn toàn được,nhưng sẽ tạo độ trễ khi chup,làm chậm lại 1 chút.
Vì vậy nếu nhìu người thích mình sẽ cho thêm vào
Bản 3x4 dành cho ai thích sự nguyên gốc ko chỉnh sửa,vì vậy việc cod sẽ bị giới hạn.

7534286

em xài 5230 bản cũ của bác mang đi chơi chụp hình. mấy đứa bạn nó mượn xem thì nó kêu em chụp còn nét hơn mấy chụp hình 8.0 của tụi nó =))