• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800 bị lỗi hệ thống?

Hoden

Super V.I.P
tai sao nhi.......lieu fomat lai co duoc ko? up tu v11 len v21 xay ra loi nhu tren la vi sao vay? phai lam sao cho het day..........

nếu 4mat không xong thì nên up fw mói.xem có bị lỗi nưa không.nếu lỗi nữa thì load RM flash lại

boycz_dude

ôi đau đầu...e cũng lối đang chờ fomat lại máy...ok fomat lại là ok ngay...:D..nhưng e muốn hỏi sao e sử dụng fring hay nimbuzz chát các thanh để chuyển đổi các bảng chát với các bạn cái mũi tên sang phải trái đó ko có nữa:(

danychan

format xong, backup dữ liệu lại thì vẫn bị lỗi hệ thống, nên tớ chỉ format thui:)
format bằng cách *#7370#, mã mặc định là 12345

SlimZ

Em cũng vừa up lên fw 21 bằng NSU, cũng bị lỗi hệ thống.. nhưng dùng *#7370# đánh code 12345 không được hic :(... em phải hard reset bằng 4 phím. Và mỗi khi tắt máy rồi bật máy lại nó cứ bắt nhập code, em nhập 12345 lúc nào cũng sai :( Tuy là sau khi nhập sai em vẫn sử dụng được máy bình thường nhưng khá khó chịu. Bác nào biết hiện tượng này giúp em với, em xin chân thành cám ơn.

Hoden

Super V.I.P
Em cũng vừa up lên fw 21 bằng NSU, cũng bị lỗi hệ thống.. nhưng dùng *#7370# đánh code 12345 không được hic :(... em phải hard reset bằng 4 phím. Và mỗi khi tắt máy rồi bật máy lại nó cứ bắt nhập code, em nhập 12345 lúc nào cũng sai :( Tuy là sau khi nhập sai em vẫn sử dụng được máy bình thường nhưng khá khó chịu. Bác nào biết hiện tượng này giúp em với, em xin chân thành cám ơn.

vào cài đặt > điện thoại > > quản lí điện thoại >> bảo mật > > điện thoại và thẻ sim >> hỏi mã pin > >tắt .

:D:D:D:D:D

m0nk3y86

Cách Reset LockCode bằng JAF, bạn vào đây để lấy lại Code mặc định, hoặc tự tạo nhé!

MrCuoi

Lỗi hệ thống Nokia 5800 !!!

Tình hình là hôm qua em nghịch để update bản cập nhật mới,up xong 1 lúc xong nó bị lỗi hệ thống,chỉnh giờ không đc :(( đã 4mat máy...Ai chỉ cho em cách Hard Reset với em thử mãi không đc :(

WiSoul

nhấn xanh + đỏ + chụp hình + nguồn, nhấn chừng nào mà nó tắt rầu nó khởi động lên lại thì bỏ ra
Làm ơn tìm và đọc các bài đã post trong diễn đàn zùm
PLEASE

ghekua

Tình hình là hôm qua em nghịch để update bản cập nhật mới,up xong 1 lúc xong nó bị lỗi hệ thống,chỉnh giờ không đc :(( đã 4mat máy...Ai chỉ cho em cách Hard Reset với em thử mãi không đc :(

Bạn thử nói rõ nó báo lỗi cái j. Bạn tháo nắp vỏ pin ra, hình như trong đó có reset đấy. Bạn ko reset đc bằng *#7370# ah

m0nk3y86

Đến 2 ông cùng post hỏi về 1 vấn đề đã trả lời vài trăm năm trước của PV, hix! Chắc mới từ QK đến :-/

tun82

ko tham khõa trước , up xong giờ mỗi lần tắt máy nó bắt fãi nhập code , nhập wài mà cứ sai wài , ko btí fãi làm sao bây giờ nữa

Hoden

Super V.I.P
ko tham khõa trước , up xong giờ mỗi lần tắt máy nó bắt fãi nhập code , nhập wài mà cứ sai wài , ko btí fãi làm sao bây giờ nữa

cái vụ này mình gặp ỡ đâu rồi thì phải.bây giờ truy cập vô đt được không hay nó bắt nhập hoài

xingxing

Mình sau khi cập nhật phần mềm mới máy báo lỗi hệ thống , bây giờ không thể chỉnh được đồng hồ . Ai biết cách khắc phục không giúp mình với:(:)(:)((

Lúc trước mình cũng bị thế, vừa cập nhật xong là bị báo lỗi hệ thống ko thể chỉnh được đồng hồ. Format lại máy là ok thôi ^^

tun82

cái vụ này mình gặp ỡ đâu rồi thì phải.bây giờ truy cập vô đt được không hay nó bắt nhập hoài

no cứ bắt nhập mã vào mãi , giờ ko tài nào mỡ đc máy lên :( , format lại cũng ko đc , 4 ngón cũng ko xong
vậy giờ format = cách nào hả bác ?

Hoden

Super V.I.P
no cứ bắt nhập mã vào mãi , giờ ko tài nào mỡ đc máy lên :( , format lại cũng ko đc , 4 ngón cũng ko xong
vậy giờ format = cách nào hả bác ?

flash lại đi bạn,flash bằng JAF dead usb.vào đây rất dễ và nhanh

anhtoanhanoi

mình cũng đã bị thế
mình up lại FW = Phoenix_2009_4_12_v2 của 1 bạn trên này hướng dẫn là ok
chú ý khi up bạn phải sạc pin đầy nhé

kugiangpro1989

Tớ là thằng ngu về điện thoại. Nhưng tậu con 5800 về thỉnh thoảng cũng vao PDA xem, thấy bao hay có bản câph nhật rồi flast, cập nhật từ v11 - v20 -v21 lần nào cũng thành công cả.Mà dùng ngon không thấy hỏng hóc gì, nó không dùng được các bạn mua máy khác đi.Hiiiiiiii

Làm sao để hack đc phone vậy chỉ tui đi tui ko biết hack. Khi hack co cần kết nồi wifi ko ?

LeMyChinh

Làm sao để hack đc phone vậy chỉ tui đi tui ko biết hack. Khi hack co cần kết nồi wifi ko ?

bạn spam cho đủ bài để down PM ah`X-( có 1 câu hỏi mà đi đâu cũng gặp thế.nếu ko phải spam thì chú ý trước khi hỏi thì chọn cho mình 1 box đúng nhất và liên quan đến vấn đề cần hỏi rùi hãy nhào vào hỏi nhé.câu trả lời của bạn sẽ được các mem và mod trả lời ngay sau khi có thể.