• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

Florida

File mình đang UP lên MediaFire, 10 phút nữa sẽ có.
Cách up thì tương tự như Up V21 cũ thui.

Chờ bạn này up lên MF rùi down về. Flash máy bằng JAF là chuẩn nhất. Vừa FW mới lại đc tích hợp tiếng Việt luôn.
Thanks bạn.

kidkylin

Chỉnh sửa cuối:

SyR3n_Long

Kid cho hỏi 2 vấn đề sau:
1. Down FM về rồi bỏ vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\ có cần phải đổi lại là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-428\ không vì máy mình là RM-428?
2. Lúc chọn RM thích hợp thì chọn là RM-428 thay vì RM-356 phải hông?

picture.php

:-??

dxpro1991

Đã up thành công, thanks bạn rất nhiều ;)

@SyR3n_Long: Bạn cop hết file vào chỗ RM-356, còn 458 ko xài thì xóa nó đi, vì giờ mình up qua 356 mà, với lại có sẵn tiếng việt sau khi up xong, bạn yên tâm, cứ làm đúng như hướng dẫn là đc ;)

SyR3n_Long

Tại lúc trước Kid có hướng dẫn bài Up lên 21.0.25 cho máy RM-428 ở thị trường Bắc Âu có hướng dẫn là nên đổi đường dẫn lại thành C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-428\ và lúc chọn RM thích hợp thì chọn là RM-428 nên mình hỏi lại cho chắc ăn :)

Jehell

đã up xong, bước đầu thấy máy chạy nhanh hơn, hok biết còn gì hơn hok ?

kidkylin

file ban cho là file tổng hợp cả 3 fien bản lun ah

3 Fw 3 màu luôn bạn àh

có cần change code gì hok bác ?

UP xong thì dùng J.A.F kiểm tra rồi change code về ViệtNam

Tại lúc trước Kid có hướng dẫn bài Up lên 21.0.25 cho máy RM-428 ở thị trường Bắc Âu có hướng dẫn là nên đổi đường dẫn lại thành C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-428\ và lúc chọn RM thích hợp thì chọn là RM-428 nên mình hỏi lại cho chắc ăn :)

Đặt các file FW vào 1 trong 2 đường dẫn:

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Phần Select Phone Model chọn RM-356 Nokia 5800D-1

P.s: Muốn FLASH fw RM nào thì fải chọn đúng Phone Model và đặt File FW đúng Link thì JAF mới nhận FW.

Chỉnh sửa cuối:

Jehell

3 Fw 3 màu luôn bạn àh

UP thì dùng J.A.F kiểm tra rồi change code về ViệtNam

Đặt các file FW vào 1 trong 2 đường dẫn:

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Phần Select Phone Model chọn RM-356 Nokia 5800D-1

em hok có change code mà cứ để nguyên zậy up bằng JAF, có sao hok bác ? [sory em gà mờ] =.=

Status
Không mở trả lời sau này.