• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

hidenman

Bạn có tắt Phone trc khi Flash ko vậy. Mình Flash thấy bình thường đâu có lỗi j đâu. Có là do cái Windows nó Search Driver làm cho thằng kia ko nhận Phone báo lỗi, nhưng làm lại vài lần là OK. Hình như bản này nghe nhạc chuẩn hơn bản trc thì phải âm bass nghe rõ hơn

Inuyasha1987

Ha ha, khuất phục đc em nó rồi, đúng là win nó ko cho search driver, mình phải gắn vào cổng usb đằng đuôi mà cũng mất 2-3 lần ko đc, bực mình đến lần thứ 4 lúc nó searching bấm nút nguồn loạn xạ nháy liên tục thế là tự nhiên nó báo not found nhưng rồi liền sau đó lại chạy load cho mình rồi cài cho mình chớ :))

sonduocviet

các bác cho hỏi, các bạn bàn luận nhiều vế cài FW mới thế có ai giải thích cho mình dùm cái. Nó cải thiện những gì, được gì sao khi up lên, toàn thấy bàn về vụ up mà chẳng thấy ai ngó ngàn đền cái được cải thiện gì hay không? xin chỉ giáo.

hongthanh

các bác cho hỏi, các bạn bàn luận nhiều vế cài FW mới thế có ai giải thích cho mình dùm cái. Nó cải thiện những gì, được gì sao khi up lên, toàn thấy bàn về vụ up mà chẳng thấy ai ngó ngàn đền cái được cải thiện gì hay không? xin chỉ giáo.
Nói chung là không thay đổi được nhiều,chữ thanh mảnh hơn 1 chút.Bạn gì nói đó, có âm bass chuẩn và lớn hơn 1 chút. Không biết thế nào mình chưa thử, chỉ mong cái camera thôi mà kô thay đổi được gì.

anhtoanhanoi

thanks bác jackpham em vừa sửa xong máy tính he e
đang chuẩn bị up đây . up xong ko bit nó còn bị lôic tắt phụt ko ( mới bị khi up lên 21 )

Hoden

Super V.I.P
bản này mình thấy chẳng fix lổi gi nhiều vẫn bị đổi màu,tuy là xoay màn hình nhanh hơn .camera vẫn thế.không biết khi nào nó mới ổn chứ flash như vậy hoài mà chẳng sửa được j.flash muốn banh máy luôn.

Inuyasha1987

Mình thấy cũng ko có thay đổi gì mấy, nó vẫn là bản v2.1 thôi nhưng có chỉnh sửa đôi chút. Cụ thể là phần tin nhắn có thêm 2 cái @mail ( chả biết dùng làm gì ), ngoài menu cũng thêm 2 cái mail change gì đó mình xóa hết, chắc phiên bản này hỗ trợ tốt hơn cho nhận mail chăng. Nghe nhạc thì cũng có vẻ tốt hơn bản trước, mấy bài mình nghe hơi rè thì phiên bản này nghe ko bị nữa tức là chất lượng xử lý âm nhạc tốt hơn. Camera thì vẫn chán như thường, chụp buổi tối thì nhiễu thôi rồi. Nói chung mới up hôm nay mới biết thế thôi còn ko biết có gì khác nữa ko thì chờ mọi người cùng test :-?

jackpham

Mấy hôm nay mình test fw .101 này thấy có một số thay đổi so với fw .025
1. Cảm ứng rất nhại so với các fw trước đó.
2. Font chữ đậm và lớn hơn nên dễ thao tác chạm.
3. Âm thanh to và hay hơn.
4. Lướt web nhanh hơn.
Nói chung là rất đáng để các bạn nâng cấp lên fw này. Điều đó cũng chứng tỏ sức cuốn hút hơn 2000 lượt truy cập vào topic này chỉ trong 2 ngày.
ACE cùng chờ fw22 của 5800XM sẽ ntn nhé! Hy vọng là sẽ hỗ trợ chơi game N-gate.
Posted via Mobile Device

Kenji1992

Mình thấy cũng ko có thay đổi gì mấy, nó vẫn là bản v2.1 thôi nhưng có chỉnh sửa đôi chút. Cụ thể là phần tin nhắn có thêm 2 cái @mail ( chả biết dùng làm gì ), ngoài menu cũng thêm 2 cái mail change gì đó mình xóa hết, chắc phiên bản này hỗ trợ tốt hơn cho nhận mail chăng. Nghe nhạc thì cũng có vẻ tốt hơn bản trước, mấy bài mình nghe hơi rè thì phiên bản này nghe ko bị nữa tức là chất lượng xử lý âm nhạc tốt hơn. Camera thì vẫn chán như thường, chụp buổi tối thì nhiễu thôi rồi. Nói chung mới up hôm nay mới biết thế thôi còn ko biết có gì khác nữa ko thì chờ mọi người cùng test :-?

ở fw cũ bạn có thể thiết lập đc 2 email trong mục tn mà

thong1260

Mấy hôm nay mình test fw .101 này thấy có một số thay đổi so với fw .025
1. Cảm ứng rất nhại so với các fw trước đó.
2. Font chữ đậm và lớn hơn nên dễ thao tác chạm.
3. Âm thanh to và hay hơn.
4. Lướt web nhanh hơn.
Nói chung là rất đáng để các bạn nâng cấp lên fw này. Điều đó cũng chứng tỏ sức cuốn hút hơn 2000 lượt truy cập vào topic này chỉ trong 2 ngày.
ACE cùng chờ fw22 của 5800XM sẽ ntn nhé! Hy vọng là sẽ hỗ trợ chơi game N-gate.
Posted via Mobile Device

chữ mảnh hơn mà bác

hidenman

Cái @mail đó mình test rồi nó giống như outlook của windows vậy đó cập nhật thư cho mình liên tục. Có thể add 10 địa chỉ mail cùng lúc. Có thể add đc hòm thư Yahoo. Nhưg đây là bản thử nghiệm chỉ cho xài 90 ngày. Sau 90 ngày muốn xài thì phải mua

kaizvn

mình up lên bị mất wifi, chả hiểu. FLASH lại cũng ko được.... chắc up thử = JAF xem sao....
chán quá.

Sontantap

Nhận xét thêm về FW mới

Đã flash xong chỉ trong một lần không khó khăn gì. Thành thật cám ơn các bạn.=D> Ngoài các ưu điểm về âm thanh, cảm ứng các bạn đã đề cập, để giao diện cam thì rất nhẹ máy. Mình thấy hình như Fw mới này cũng Fix được lỗi gọi đến nghe xong bị treo màn hình, trước đó mình phải tắt chức năng tự xoay màn hình nó mới không bị treo.

Inuyasha1987

Ừh mình cũng cảm thấy FW mới nhẹ hơn nhưng ko chắc lắm, h thấy mọi người cũng nghĩ như vậy chắc đúng rồi. Hy vọng sớm có FW mới để ta lại khám phá :)
Posted via Mobile Device

ngyntom

cho mình hỏi,luc trước mình flash trên windows xp thì ok nhưng trên vista thì flash ở chế độ dead thì không nhận được driver,xin chỉ giáo,thanks

hongthanh

Đã flash xong chỉ trong một lần không khó khăn gì. Thành thật cám ơn các bạn.=D> Ngoài các ưu điểm về âm thanh, cảm ứng các bạn đã đề cập, để giao diện cam thì rất nhẹ máy. Mình thấy hình như Fw mới này cũng Fix được lỗi gọi đến nghe xong bị treo màn hình, trước đó mình phải tắt chức năng tự xoay màn hình nó mới không bị treo.

Từ trước tới giờ chưa bgiờ khi nghe cuộc gọi song mà bị treo máy, thế mà từ hôm qua up Fw mới treo 2 phát liền phải tháo pin rồi.

hongthanh

cho mình hỏi,luc trước mình flash trên windows xp thì ok nhưng trên vista thì flash ở chế độ dead thì không nhận được driver,xin chỉ giáo,thanks

Có cách. 1 đem đi ngâm nước. 2 hỏi nó xem có vấn đền gì kô. 3 mua máy khác.:)):))
Đùa bạn vậy thôi chứ bạn cứ flash lại vài lần xem nào, có mấy bạn cũng bị như bạn do không nhận driver đó.Nhưng các bạn ấy "không nản" thế rồi thành công đó.

Status
Không mở trả lời sau này.