• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

cau3dtn

vậy là hôm quá nó báo thế . nên em rút cáp ra .máy vẫn bình thường ở phiên bản cũ ? xài sáng giờ cũng ko thấy gì lạ hết ,chắc là ko sao đâu phải ko ??

đây nè ngày qua em bỏ vào thế này nè ==>

còn 1 cái nữa là khi nó hiên thông báo bấm yes lần 2 ấy ,là mình bấm yes lần thứ 2 đó ,sẽ thấy chũ not foud xong là bấm nút nguồn liền ,hay chờ tín hiêu kết nối usb rồi mới bấm nút nguồn ,bấm vào nút nguồn 1 cái rồi thả ra hay giữ nó khoang 2 -3 s ===> và tiếp đến là ngồi chờ thôi hay có nhấn vào nút Flast lần nữa ko ???

Up =NSU ko có giao diện organe ko có thanh bar bên trái nên ko thích ^^

hình như chưa dow cài Phoenix hay sao ấy

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

các bác cho em hỏi Gói Firmware 31.0.008 nào mà gọn gàng hơn bộ nhớ máy lớn loại bỏ những thứ không cần lắm như mấy game không cần phải có ngôn ngữ tiếng việt

taolahoan

vậy là hôm quá nó báo thế . nên em rút cáp ra .máy vẫn bình thường ở phiên bản cũ ? xài sáng giờ cũng ko thấy gì lạ hết ,chắc là ko sao đâu phải ko ??

đây nè ngày qua em bỏ vào thế này nè ==>

còn 1 cái nữa là khi nó hiên thông báo bấm yes lần 2 ấy ,là mình bấm yes lần thứ 2 đó ,sẽ thấy chũ not foud xong là bấm nút nguồn liền ,hay chờ tín hiêu kết nối usb rồi mới bấm nút nguồn ,bấm vào nút nguồn 1 cái rồi thả ra hay giữ nó khoang 2 -3 s ===> và tiếp đến là ngồi chờ thôi hay có nhấn vào nút Flast lần nữa ko ???

Up =NSU ko có giao diện organe ko có thanh bar bên trái nên ko thích ^^

hình như chưa dow cài Phoenix hay sao ấy

nếu muốn JAR nhận ra đường dẫn đến file của fw thì bạn phải kiếm file V31.0.008.exe setup ra nó tự cài đường dẫn cho bạn .nhiều lúc tự tạo đường dẫn như hướng dẫn ơ trên JAR không nhận đường dẫn đấy :)

Anther1991

BẢN ĐỒ trong menu đâu rồi?

Sao sau khi nâng cấp firmware thì trong menu ko có BẢN ĐỒ mà thay vào đó là icon smart2go, nhấp vô cũng ko thấy chạy gì hết! Giúp em với!!

Hoden

Super V.I.P
Sao sau khi nâng cấp firmware thì trong menu ko có BẢN ĐỒ mà thay vào đó là icon smart2go, nhấp vô cũng ko thấy chạy gì hết! Giúp em với!!

vì chạy bản orange chèn tv vào nó bị lỗi như vậy. không dùng thì move nó đi chỗ khác thôi

hoangp7

ak` đó là xung đột do bạn thay đổi ngôn ngữ tiếng việt.bây giờ bạn chỉ cần flash fw lại nhưng mà đừng thay đổi ngôn ngữ viêt nam.vì fw 31 này mặc định đã có ngôn ngữ việt nam rồi :)

cau3dtn

mỗi lần mở JaF lên nó báo thế này ko biết có sao ko các bác !! em sợ làm sai anh hưởng đến cách up .

Và nếu vào JaF đc thế này là ok chưa ! để em còn có can đảm mà bấm cái nút Flash hồi họp kia ,nếu muốn có tiếng việt mình phải dow thêm cái vietnamred bỏ chung vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 này ko ??

habaolinh

Super V.I.P
mỗi lần mở JaF lên nó báo thế này ko biết có sao ko các bác !! em sợ làm sai anh hưởng đến cách up .

Và nếu vào JaF đc thế này là ok chưa ! để em còn có can đảm mà bấm cái nút Flash hồi họp kia ,nếu muốn có tiếng việt mình phải dow thêm cái vietnamred bỏ chung vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 này ko ??

Bạn làm thế là chuẩn quá rùi còn gì, bây giờ chỉ việc ấn Flash thôi.
Chúc thành công.

cau3dtn

khi nhấn nút flash thì nó chạy nhanh ko ?? mình phải ngồi đợi tính luôn thời gian nhấn nút nguồn khoảng 5 phút ko ?? lúc ấn nút nguồn xin hỏi kỹ lại lần nữa là khi hiện chữ "searching in phone thì mình nhấn vào nút nguồn một cái rồi thả ra liền phải ko ?? hay là ấn giữ cho đến khi nào báo cáo hiện chữ Foud

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

khi nhấn nút flash thì nó chạy nhanh ko ?? mình phải ngồi đợi tính luôn thời gian nhấn nút nguồn khoảng 5 phút ko ?? lúc ấn nút nguồn xin hỏi kỹ lại lần nữa là khi hiện chữ "searching in phone thì mình nhấn vào nút nguồn một cái rồi thả ra liền phải ko ?? hay là ấn giữ cho đến khi nào báo cáo hiện chữ Foud

bạn ấn khoảng 3s là đc ùi.chủ topic có chỉ đó bạn:)

cau3dtn

phiên bản phần mềm V21.0.025, phiên bản tùy chỉnh 21.0.025.c02.01 ,tùy chỉn là sao các bác !! ví dụ giờ tớ úp lên bản FW 31.0.008 này ,mà nó bị lỗi ko lên hình hay gì đó !! thì có phải mình cứu lại bằng cách up cho nó trở lại FW V21.0.025 ban đầu ko ???
Úp = Jaf này bao bao lâu vậy chờ nó chạy up cỡ nữa tiếng ko ??tại ko có laptop để up sợ sợ cái vụ cúp điện

dendrotrang

my nokia gửi thông báo ì xèo về cái dzu fw mới này . hí hửng tưởng là cái fw 2.0 nào đó . vào diễn đàn lại vẫn là cái này . lần trước định đợi fw 2.0 luôn nên chưa buồn up . chán quá , làm mừng hụt .

hoangp7

phiên bản phần mềm V21.0.025, phiên bản tùy chỉnh 21.0.025.c02.01 ,tùy chỉn là sao các bác !! ví dụ giờ tớ úp lên bản FW 31.0.008 này ,mà nó bị lỗi ko lên hình hay gì đó !! thì có phải mình cứu lại bằng cách up cho nó trở lại FW V21.0.025 ban đầu ko ???
Úp = Jaf này bao bao lâu vậy chờ nó chạy up cỡ nữa tiếng ko ??tại ko có laptop để up sợ sợ cái vụ cúp điện

up bằng jaf mất khoảng 2 phút thôi bạn ak.còn nếu muốn cứu thì up lại vẫn fw 31 đó nhưng bằng cách dead usb

ngoanrazor

Well-Known Member

Posted via Mobile Device
cúp điện thì còn cứu đc mà bn. Up jaf ở dead fone đó

vancopvt

sướng quá, làm hơn 50 lần không được, mình quyết định cắm cổng usb sau rồi sau đó flash. Hjc. Lần đầu flash công nhận thấy nhanh quá. Làm được sướng quá. Mà cho mình hỏi bản orange này có khác gì với bản blue bình thường không. Giao diện thì đẹp hơn nhưng tính năng hình như không khác mấy hả cá bro.

cau3dtn

up fw ,có nhiều cái vẫn chưa hiểu nên mò mẩn mãi chưa up !! đổi code là sao vậy các pro ?nếu máy mình mua ở cửa hàng nokia việt nam có sẵn front tiếng việt thì khỏi cần cái vụ đổi code đúng ko ? chỉ việc dow fw về và flash giống như trên

Coi mấy bài có mầy mem lần đầu up bị shock flash die máy là sao ?? dead usb là bài nào ! nghe ai cũng nói die máy thì dead usb up lại .!! chẳn phải up bằng jaf từ lần đầu đã đánh vào khung dead usb tren jaf rồi seo ?? gải thích dùm với

Status
Không mở trả lời sau này.