• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

Hoden

Super V.I.P
Bạn có thể cho mình link chuẩn cái bài update Orange cho FW 30 được không? Mình tìm được mấy bài mà mỗi bài 1 kiểu. Chóng mặt quá rồi @.@
Mà lúc mình mở JAF lên nó báo lỗi thế này nè, có ảnh hưởng gì không?

http://www.megaupload.com/?d=7C2TS5YU

không cứ ấn ok là xong thôi.

đó là line trọn gói còn line về giao diện thôi thì mình up cho bạn cũng được bạn có sử dụng navifrim không nếu có bạn chọn gói giao diện tải về rất nhanh vì tải riêng khoảng 30mb thôi

ljz282

http://www.megaupload.com/?d=7C2TS5YU

không cứ ấn ok là xong thôi.

đó là line trọn gói còn line về giao diện thôi thì mình up cho bạn cũng được bạn có sử dụng navifrim không nếu có bạn chọn gói giao diện tải về rất nhanh vì tải riêng khoảng 30mb thôi

Ý mình là hướng dẫn chi tiết ý =.=
Bạn rảnh không? Làm ơn chỉ mình đi. Pm nick Y!M ljz282 nhé :(

bosscarrot

Đã làm đúng và chuẩn hết rùi =.= Máy vẫn lên bình thường >.<
Còn đang flash lại lúc bật máy thì:
"Searching for phone...
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting................."
Đoạn này có vẻ hơi lâu quá rùi =.= Có phải là không bình thường hok?
Bạn flash ở chế độ dead phone hay là phone vẫn còn bật. Bạn nên dùng dead phone thử xem sao

paulwoong

tình hình là mình can thiệp giao diện organge này vào thì không dùng trình duyệt web mạc định của máy được.có anh em nào bị như vậy không?

ljz282

tình hình là mình can thiệp giao diện organge này vào thì không dùng trình duyệt web mạc định của máy được.có anh em nào bị như vậy không?

Tớ bị :D Nhưng tớ cài thêm GPRS của mobi rồi nên lại dùng được GPRS. Có điều nó cứ khìn khìn sao ý, lúc được lúc không, không biết do mạng hay do Orange =.+!

@hoden: thx cậu nhiều nha. Tớ up lên ver31 rồi cài orange ngon lành :D Hoàn thành lúc 3h sáng :D

Hoden

Super V.I.P
Tớ bị :D Nhưng tớ cài thêm GPRS của mobi rồi nên lại dùng được GPRS. Có điều nó cứ khìn khìn sao ý, lúc được lúc không, không biết do mạng hay do Orange =.+!
@hoden: thx cậu nhiều nha. Tớ up lên ver31 rồi cài orange ngon lành :D Hoàn thành lúc 3h sáng :D
Posted via Mobile Device
Chúc mừng bạn hãy hương thụ thành quả của mình nhé.còn gprs thì bạn chép vào đích mạng nhé tneo đúng cấu hinh của nó nhé

paulwoong

cái này không fải do cấu hình gprs .cái vấn đề ở đây là bấm vào trình duyệt web không lên luôn.chỉ chóp cái rồi thôi,trở về menu .nhưng cài trình duyệt web khác vào thì dùng được.chỉ có trình duyệt mặc định của máy là không dùng được thôi.ai xài 5800blue up thử organge 30 vào test thử xem sao nha.

paulwoong

cái này không fải do cấu hình gprs .cái vấn đề ở đây là bấm vào trình duyệt web không lên luôn.chỉ chóp cái rồi thôi,trở về menu .nhưng cài trình duyệt web khác vào thì dùng được.chỉ có trình duyệt mặc định của máy là không dùng được thôi.ai xài 5800blue up thử organge 30 vào test thử xem sao nha.

pekhang

máy mình đang là FW 30.0.0.11, nếu mình can thiệp giao diện Orange thì có sao ko? hôm trước cũng nghịch một phát mà cháy main phải mang ra cho Care nó thay board...

Hoden

Super V.I.P
máy mình đang là FW 30.0.0.11, nếu mình can thiệp giao diện Orange thì có sao ko? hôm trước cũng nghịch một phát mà cháy main phải mang ra cho Care nó thay board...

up tốt bạn à làm theo như hướng dẫn là không gì phải lo dâu bạn

minhhi1988

ủa sao tui up orange ko xài dc gprs , nó mất mấy cái cổng gprs của mobifone luôn ai bít cách chỉnh lại ko ?

vancopvt

mình update fw này bằng gprs thấy cũng nhanh lắm. Thấy nó chạy cũng ổn định mà. Nhưng hình như up date bằng gprs không có fw 31 đúng không

hoangphuong285

chua co ban cap nhap fw 31 wa gprs minh up cug thay fw 30 thui. up bag wifi nhu the nao vay moi ng chi minh voi. ban orange co up bag gprs va wifi dc ko nhi?
Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
chua co ban cap nhap fw 31 wa gprs minh up cug thay fw 30 thui. up bag wifi nhu the nao vay moi ng chi minh voi. ban orange co up bag gprs va wifi dc ko nhi?
Posted via Mobile Device

bản ỏange không up bằng wifi bạn à, nếu muốn nâng lên v31 thì bạn đổi procode của máy rồi up bằng wifi nhé.

hoangphuong285

bản ỏange không up bằng wifi bạn à, nếu muốn nâng lên v31 thì bạn đổi procode của máy rồi up bằng wifi nhé.

thanks hoden nhung dag dung ver 30 thay on rui. ko pit co nen up len ko nhi? chuc hoden trung thu dzui dze

Posted via Mobile Device

HPTC

Ver 30 thì đèn Flash sáng sớm hơn thời điểm save hình và còn nhiều lỗi khác
k ổn tí nào cả

cubi11

Cho mình hỏi FW: 31.0.008 và 31.0.011 bản nào mới hơn và bản nào ổn định hơn

Cho mình hỏi bản FW: 31.0.011 có tiếng việt ko ???

lemanhhapt

Cho mình hỏi FW: 31.0.008 và 31.0.011 bản nào mới hơn và bản nào ổn định hơn

Cho mình hỏi bản FW: 31.0.011 có tiếng việt ko ???

Bản sau sẽ tốt hơn bản trước là đương nhiên. Bạn nhầm lẫn rồi ko có v31.0.011 mà chỉ có v30.0.011 thôi! V31 hiện chỉ có v31.0.008
. Và bản này có tv.

Posted via Mobile Device