• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

Florida

Các bac ơi cứu em vơi!em up len FW mới xong thì chẳng hiểu sao ko thấy gì trong thẻ nhớ nữa. thẻ nhớ vẫn báo là thẻ nhớ 7,4G,dùng 5,8G,trống 1.6G.em up len FW xong định vào nghe thử nhạc xem co hay hơn không nhưng mà ko thấy có bài nào.em sai X-plore thì thấy có mỗi cái thư mục gì đó 453k.em cắm vào PC thi thẻ trắng xóa nhưng vẫn báo đã dùng với thông số như trên.Bác nào biết giai quyết thía nào k giúp em với!:((

Backup lại dữ liệu vào máy tính. Rồi format thẻ đi là đc.

danhchan1999

File của các bác đây, mình đã thu gọn lại chỉ còn FW của VN thôi: http://www.mediafire.com/?tydynmwjdoi

picture.php

----- Fw này flash ko cần file APE
Nhưng nếu bạn nào muốn đầy đủ thì ở phần APE có thể chọn thêm file RM356_21.0.025_018_xxx_U01.uda.fpsx mình có up kèm theo.

Hướng dẫn up: http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

Vẫn can thiệp dc orange

Minh làm đến đoạn nhấn nút nguồn thì nó báo không nhận ra phone là sao> nó chạy một đoạn rồi báo lỗi cmd17 block, không biết là tại sao?

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Minh làm đến đoạn nhấn nút nguồn thì nó báo không nhận ra phone là sao> nó chạy một đoạn rồi báo lỗi cmd17, không biết là tại sao?

bạn thử tháo PIN lắp lại rồi đổi cổng USB flash xem :)

good luck

WiSoul

Minh làm đến đoạn nhấn nút nguồn thì nó báo không nhận ra phone là sao> nó chạy một đoạn rồi báo lỗi cmd17 block, không biết là tại sao?

Driver của đt chưa cài hoàn chỉnh đã vội flash thì làm sao mà nhận phone dc, rút pin rồi găm ở nokia suite để nó nhận hết driver cuả nokia rồi flash lại xem, nhớ cài pc suite và nsu nha

WiSoul

Emea nặng gấp đôi apac, ai flash rồi xem thử có cải thiện hay bổ sung gì hơn ko?

Inuyasha1987

em plash bị nó báo thế này là lỗi gì đây các bác ??

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

jim3858681

mình gà lắm,mình mún up fw len 30 nhưng mình k bik làm sao hết,mình đã đown, các file cần thiết về rùi,mong cac pro chỉ tiếp,thank
Posted via Mobile Device

Inuyasha1987

Done !, chả hiểu lỗi do cái khỉ gì nhưng reset lại máy tính thì cài đc rồi, ko phải như bác hôi đen phán đâu nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã nhiệt tình :))

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
đã ấn nhìu lần ùi, lỗi lúc plash lần đầu sẽ là thế này

Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
...Error booting phone...

sau đó plash lại nó sẽ báo
Error reading phone init data...

bạn xem lai đường dẫn xem.nó báo không đọc được dữ liệu phone.phone không khỡi động được.tháo pin làm lại.phone còn khởi dộng được không

cuongns85

Đã Up thành công.Thank nhiều.Bây giờ chỉ còn đợi hack nữa.:D

Trời.Có người gọi hoden là hôi đen kìa.:D

Last edited by a moderator:

Inuyasha1987

Thiệt tình FW mới hơi đáng buồn, mình thấy gọi là 3.0 ko đáng, nó chỉ có thêm cải tiến là có thêm cái thông báo email ngoài màn hình, ngoài ra chả thêm đc cái gì cả, free ram sau khi mới bật ở themes mặc định là 60M, cũng chả có gì thay đổi mấy so với FW 2.1, chuyển màn hình sau khi cài lại 1 số ứng dụng và sử dụng themes cũ hầu như ko thấy nhanh hơn như mấy bạn trước nói, chắc mấy bạn ý xem cái tốc độ chuyển màn hình khi vừa mới plash lên xong với cái themes mặc định và chưa cài ứng dụng gì thì tốc độ đương nhiên là nhanh rồi, FW cũ cũng vậy mà. Còn về camera thì chắc chắn chưa có thêm cải tiến gì, vẫn đầy muỗi ở nơi thiếu ánh sáng. Nói tóm lại nếu gọi đây là 3.0 thì hơi quá, nên gọi là 2.2 thì đúng hơn. À mà bản này chắc ko dùng đc helloOX 1.03 nữa rồi vì cài zô đến phần Installing rooCterts nó cứ treo mãi ko cài xong đc thì làm sao mà cài roompatcher cho mình hack đc, có khi phải chờ sử dụng bản hello mới rùi

kidkylin

Thiệt tình FW mới hơi đáng buồn, mình thấy gọi là 3.0 ko đáng, nó chỉ có thêm cải tiến là có thêm cái thông báo email ngoài màn hình, ngoài ra chả thêm đc cái gì cả, free ram sau khi mới bật ở themes mặc định là 60M, cũng chả có gì thay đổi mấy so với FW 2.1, chuyển màn hình sau khi cài lại 1 số ứng dụng và sử dụng themes cũ hầu như ko thấy nhanh hơn như mấy bạn trước nói, chắc mấy bạn ý xem cái tốc độ chuyển màn hình khi vừa mới plash lên xong với cái themes mặc định và chưa cài ứng dụng gì thì tốc độ đương nhiên là nhanh rồi, FW cũ cũng vậy mà. Còn về camera thì chắc chắn chưa có thêm cải tiến gì, vẫn đầy muỗi ở nơi thiếu ánh sáng. Nói tóm lại nếu gọi đây là 3.0 thì hơi quá, nên gọi là 2.2 thì đúng hơn. À mà bản này chắc ko dùng đc helloOX 1.03 nữa rồi vì cài zô đến phần Installing rooCterts nó cứ treo mãi ko cài xong đc thì làm sao mà cài roompatcher cho mình hack đc, có khi phải chờ sử dụng bản hello mới rùi

chính xác, HeloOX 1.03 vô tác dụng :(

P.s: có mấy cái Ứng Dụng phải HackPhone mới cài dc, bi h bó tay