• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

moment_musical

mình up lên rồi, giờ mún can thiệp giao diện Orange thì tải file nào bi giờ?
Thanks!

Bạn làm theo hướng dẫn ở trong này nhớ :)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

chú ý: nhớ là chỉ can thiệp giao diện thôi (tức là làm ở phần II của bài viết này thôi nhớ :D) còn về FW thì vẫn giữ FW bản mới :) (tức là làm nguyên như phần I vs fw v30.0.011, k đc lùi ver FW đấy, k thì máy die luôn) . gluck

Chỉnh sửa cuối:

pekhang

Bạn làm theo hướng dẫn ở trong này nhớ :)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

chú ý: nhớ là chỉ can thiệp giao diện thôi (tức là làm ở phần II của bài viết này thôi nhớ :D) còn về FW thì vẫn giữ FW bản mới :) . gluck
Nokia_firmware_RM-356_APAC_30.0.011_v7.0 <-- mình tải file này về rồi giờ chuyển giao diện Orange cũng = file này lu6on đúng ko?

moment_musical

Nokia_firmware_RM-356_APAC_30.0.011_v7.0 <-- mình tải file này về rồi giờ chuyển giao diện Orange cũng = file này lu6on đúng ko?

Thế này nhớ. Bạn đọc kỹ lại phần tổng hợp đấy nhớ. Xong rồi bước đầu tiên bạn up fw v30 nhưng đừng ấn flash vội mà hãy chuyển sang phần II của bài này và làm y hệt như vậy. bạn làm như thế sẽ có giao diện của orange :D. chúc vui :D

Inuyasha1987

chính xác, HeloOX 1.03 vô tác dụng :(

P.s: có mấy cái Ứng Dụng phải HackPhone mới cài dc, bi h bó tay

Ừm 1 số phần mềm việt hóa với cái kas 8.051 ko hack thì ko dùng đc, sign chả thấy hiệu quả gì cả :(

WiSoul

tình hình là cái emea nặg hơn apac, ai đã flash emea lên tiếg thử đi, coi có hơn j apac ko mà fw nặg thế. Tui thấy netload dow chậm nên leech file cho mấy ng down nhanh để test mừ sao ko lên tiếg nhợ, mún bít hack đc hay ko thì wa box ứg dụg theo dõi chứ gào thét về hack trog đây vô ích nhá, thym nữa là trc khi hỏi nên bỏ thời gian tìm chút xíu nha, đụg đâu hỏi đó bực mình wá hà, ai đó cứ thắc mắc về fw orange thì search trog box fw là có ngay, ai chưa từng flash thì tìm hỉu từ đầu sẽ bít thoai, tìm từ cách úp v11>v20>v21 đó

hongthanh

Bản này hiện tại chưa thể cài và hack được. Nếu bạn dùng HeloOX 1.03 như trước thì có đợi dài cổ chẳng được. Sign thì đâu phải cái nào cũng được, có cái kô thể cài được. Buồn!!! Gáng đợi có bản hack mới vậy.

Inuyasha1987

À bác kidkylan ơi, quên mất ko hỏi, h nếu can thiệp orange thì dùng cái file cũ từ version 2.0 đó có đc ko hay fải can thiệp bằng file khác, nếu là file khác bác cho em link nhé

cuongns85

Cho mình hỏi chút về giao diện Orange.Máy của mình la 5800 đỏ vậy cài giao diện Orange để làm gì vậy.Có Phải là giao diện màu vàng thay cho màu đỏ không?

:OMình muốn hỏi giao diện Orange để làm gì?

Bạn này ở bên CTIT sang đây phải không nhỉ?

Last edited by a moderator:

WiSoul

Cho mình hỏi chút về giao diện Orange.Máy của mình la 5800 đỏ vậy cài giao diện Orange để làm gì vậy.Có Phải là giao diện màu vàng thay cho màu đỏ không?

Orange tiếng việt nghĩa là gì mà hỏi kì thế? Giao diện từ hán việt dịch ra tiếg việt nghĩa là gì? Nếu biết đc nghĩa của nó sẽ hiểu thôi, vốn nó đã tự định nghĩa khi đọc lên rồi.Tự tìm trog box firmware nhé. Tìm sẽ nhớ, chờ ng khác tìm suốt đời ko làm đc j ra hồn cả.

alvinkid

chưa có phần mềm hack ah`, đợi thôi vậy. Nhưng mà mấy bạn cho mình hỏi chút nha. Khi mình up FW mới, các phần mềm cài trên thẻ nhớ đều mất hết, nhưng dung lượng trong thẻ nhớ vẫn còn, khi cài lại thì dung lượng nó có thêm vào ko?

Nếu thêm nữa thì mỗi lần up FW mới nó lại + dồn, chiếm dung lượng nhiều cho thẻ. Các bạn nào có kinh nghiệm về cái này chỉ mình với( trừ việc trước khi up FW mới, fa3i vào từng cái ma remove >.< ). Mình đã vào mục Installation files để cài đặt lại những phần mềm cũ, nhưng vào cái là nó đứng máy, 1 hồi lau sau mới chạy...

Ah thim cái nữa là, bây h muốn reset lại thẻ nhớ thì làm thế nào?

thank

hongthanh

chưa có phần mềm hack ah`, đợi thôi vậy. Nhưng mà mấy bạn cho mình hỏi chút nha. Khi mình up FW mới, các phần mềm cài trên thẻ nhớ đều mất hết, nhưng dung lượng trong thẻ nhớ vẫn còn, khi cài lại thì dung lượng nó có thêm vào ko?

Hack được rồi nhé bạn mình test thành không rồi, khỏi cần sign :Cái này là của anh Kojiro http://pdaviet.net/showthread.php?t=62571

pekhang

cho mình hỏi, mình lỡ up lên FW 30 rồi, giờ làm sao đổi qua giao diện Orange???
Thanks !