• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

hongthanh

Nghĩa là mình vẫn dùng dc cái RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx này cho FW 30 ah?
Mình ko rành lắm, nên nếu có thiếu xót mong bạn chỉ mình chi tiết hơn,
Thanks!

Đúng rồi RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx vẫn can thiệp được bình thường bạn à?Cái này là của máy red bạn coppy vào và flack bình thường.

Florida

Nghĩa là mình vẫn dùng dc cái RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx này cho FW 30 ah?
Mình ko rành lắm, nên nếu có thiếu xót mong bạn chỉ mình chi tiết hơn,
Thanks!

Mình tìm ra rồi, là dùng file này, mình đã up thành công bản Orange : RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

bro cho em hỏi:nếu đang dùng fw 11 mà up lên thẳng 30 đc hok zậy:-/

đc bạn ạ, dùng JAF up thẳng lên đc

Thấy nhiều bạn có hỏi về orange nên mình nói sơ qua như sau, orange là cái giao diện riêng hình như của nhà mạng orange nó cung cấp thì phải, cái này thì nói chung cũng giống như giao diện cũ đang dùng thôi nhưng nó có 1 cái thay đổi lớn ở phần phím tắt ngoài màn hình chủ ý, thanh phím tắt ở giao diện cũ là ngang và chỉ có 4 fím tắt còn cái này là thanh phím tắt đặt dọc và có thể add thêm đc fím tắt, add đc khá nhiều đó. Đây có hình cho các bạn xem :

Đó chắc các bạn cũng thấy thanh phím tắt của mình có nhiều thứ hơn phải ko, như vậy sẽ tiện hơn với những ứng dụng mình cần sử dụng nhanh :)

P/s: FW 3.0 đã hack đc, các bạn có thể vào đây xem hướng dẫn hack, mìh vừa hack xong, ok rồi :) http://pdaviet.net/showthread.php?t=62595

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

FW 30 này có khác nhiều phiên bản FW 21.025.101 không vậy ?

Ko khác gì nhiều đâu bạn, nói chung là thay đổi của nó ko xứng với bước chuyển từ 2.1 lên 3.0, bạn cứ đọc các bài ở trước thì sẽ thấy. Nó chỉ thêm có cái mục nhận email ngoài màn hình chủ thôi và sửa 1 số lỗi ví dụ như mình thấy ở phiên bản 2.1 khi lên mạng bằng đt mà viết bài bằng tiếng việt thì ko dùng đc nút xóa cứ phải chuyển sang bàn phím tiếng anh mới dùng đc thì h dùng đc rồi, nó sửa 1 số ngôn ngữ đang dùng ví dụ như khi load web trước là Dừng thì h là ngừng, có thể còn 1 số thay đổi nữa nhưng ko thấy có gì đáng kể, ngoài ra FW này mình test kĩ thì thấy so với FW cũ thêm đc 1-2M free ram so với cái hồi dùng 2.1 ( test nhiều lần với themes mặc định ktra ram sau khi máy vừa đc bật lên xong thì thấy vậy )

moment_musical

Uhm, mình đã up lên fw v30 rồi can thiệp giao diện orange nhg khổ một nỗi là k hiểu sao thỉnh thoảng nó lại đơ... Home screen chỉ hiện thị có mỗi wall paper :|. Nếu muốn máy hoạt động trở lại chỉ còn cách là tháo pin để hết đơ rồi flash lại lần nữa :((. Có phải đây là do k tương thích k ? Có anh e nào biết nguyên nhân của việc này k :). Thnx trc nhớ :D

Inuyasha1987

Uhm, mình đã up lên fw v30 rồi can thiệp giao diện orange nhg khổ một nỗi là k hiểu sao thỉnh thoảng nó lại đơ... Home screen chỉ hiện thị có mỗi wall paper :|. Nếu muốn máy hoạt động trở lại chỉ còn cách là tháo pin để hết đơ rồi flash lại lần nữa :((. Có phải đây là do k tương thích k ? Có anh e nào biết nguyên nhân của việc này k :). Thnx trc nhớ :D

Ko phải đâu, chắc là do lỗi plash đấy, bạn plash lại đi, mình dùng orange ngon mà :) Plash lại cho lấy đc nhiều kinh nghiệm đi :p

moment_musical

Uhm... mình flash lại rồi :(. flash đc 5 6 lần rồi mà lần nào cũng bị vậy. cụ thể là vừa rồi kìa. mình khởi động lại máy thì máy đơ luôn :((. nếu mà do lỗi flash thì buồn rồi... mình làm y hệt trong bài tổng hợp mà :(. Máy còn vhayj đc hồi lâu, nhg nếu khởi động lại máy thì máy đơ luôn :|. haizz... nản quá :((. bạn or ae nào có cách j giúp mình k :)

WiSoul

Uhm... mình flash lại rồi :(. flash đc 5 6 lần rồi mà lần nào cũng bị vậy. cụ thể là vừa rồi kìa. mình khởi động lại máy thì máy đơ luôn :((. nếu mà do lỗi flash thì buồn rồi... mình làm y hệt trong bài tổng hợp mà :(. Máy còn vhayj đc hồi lâu, nhg nếu khởi động lại máy thì máy đơ luôn :|. haizz... nản quá :((. bạn or ae nào có cách j giúp mình k :)

Tháo thẻ nhớ rồi restart lại máy, khi máy khởi động xong thì hãy gắn thẻ nhớ vào

Inuyasha1987

Ủa kì lạ nhỉ, theo mình nghĩ thì treo máy là liên quan đến xung đột phần mềm, bạn thử làm theo WiSoul xem sao, nếu vẫn bị thì bạn hãy plash bằng FW 3.0 ko can thiệp orange xem nó có còn bị như vậy ko. Mà file orange của bạn là file của bản 2.1 hay là bản 2.0 ? Nếu plash bằng FW 3.0 ko can thiệp giao diện mà vẫn bị vậy thì ko biết có phải file dowload về của bạn bị lỗi trong quá trình dow ko. Mà mình chưa rõ lắm mình hỏi lại bạn thời điểm treo nhé, bạn bị treo sau khi Plash xong vào cài đặt time và ngôn ngữ rồi vào màn hình chủ nó load phần mềm trên thẻ thì bị treo lúc đấy hay là khi đang sử dụng bị treo ?

moment_musical

Hèm... đúng rồi, lúc flash mình flash lỗi. Để file RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx k cùng trong thư mục vs cả FW mà mình cần flash... Sửa lại rồi và tới nay thì đã ngon rồi :D. chắc k sao nữa. sướng quá :x

moment_musical

Ủa kì lạ nhỉ, theo mình nghĩ thì treo máy là liên quan đến xung đột phần mềm, bạn thử làm theo WiSoul xem sao, nếu vẫn bị thì bạn hãy plash bằng FW 3.0 ko can thiệp orange xem nó có còn bị như vậy ko. Mà file orange của bạn là file của bản 2.1 hay là bản 2.0 ? Nếu plash bằng FW 3.0 ko can thiệp giao diện mà vẫn bị vậy thì ko biết có phải file dowload về của bạn bị lỗi trong quá trình dow ko. Mà mình chưa rõ lắm mình hỏi lại bạn thời điểm treo nhé, bạn bị treo sau khi Plash xong vào cài đặt time và ngôn ngữ rồi vào màn hình chủ nó load phần mềm trên thẻ thì bị treo lúc đấy hay là khi đang sử dụng bị treo ?

mình bị treo trong lúc sử dụng bạn ạ. một khoảng thời gian tương đối sau khi flash. mình vừa xem lại thì có thể mình đã lỗi ở lúc flash, đã làm lại và h máy đã dùng ngon. k biết là có bị sao nữa k. nếu có j lại hỏi ae tiếp :D. thnx bạn và bạn Wisoul lần nữa :D

5800vinhung

Download xong các bạn giải nén rồi cài file này vào máy. Sau đó dùng Phonenix hoặc JAF để up firmware này. Với FW mới này mình update bằng JAF không cần tháo pin ra khởi động lại máy. Khi hoàn thành nó tự động reset máy lại luôn.

Nokia_firmware_RM-356_APAC_30.0.011_v7.0
Download FTP
http://www.rayfile.com/zh-cn/files/cfe49e9e-75b6-11de-b09c-0014221b798a/
http://www.megaupload.com/?d=SW32GLU8
http://www.mediafire.com/?2z0mwziwi2h
http://rapidshare.com/files/258456693/5800_Nokia_firmware_RM-356_APAC_30.0.011_v7.0.rar

Nokia_firmware_RM_356_EMEA_30.0.011_v7.0
http://netload.in/dateidmCG3MNDzV.htm
http://www.megaupload.com/?d=EU5P5DO7
http://2shared.com/file/6792943/903f6e/Nokia_firmware_RM_365_EMEA_300011_v7.html

Firmware mới ra có 3 ngày mà đã hack được rồi nè!

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v30

http://pdaviet.net/showthread.php?t=62604

bác cho em cái theme bác đang dùng :D, cũng kết phết

K

knight1112

Guest
Vừa up lên FW 30 xong, không có gì nổi bật, chán hen
Lỗi màn hình đổi màu, tớ nghĩ FW chẳng sửa được đâu, vi tớ mới thay màn hình của Nokia xong, hết đổi mầu luôn, sướng
Bạn nào bị đổi màu màn hình, tốt nhất là đi bảo hành, ở chỗ tớ bảo hành trưa hôm trước thì trưa hôm sau lấy được luôn
Đành ngồi chờ FW mới có những tính năng của N97 và 5530 vậy

Inuyasha1987

Vừa up lên FW 30 xong, không có gì nổi bật, chán hen
Lỗi màn hình đổi màu, tớ nghĩ FW chẳng sửa được đâu, vi tớ mới thay màn hình của Nokia xong, hết đổi mầu luôn, sướng
Bạn nào bị đổi màu màn hình, tốt nhất là đi bảo hành, ở chỗ tớ bảo hành trưa hôm trước thì trưa hôm sau lấy được luôn
Đành ngồi chờ FW mới có những tính năng của N97 và 5530 vậy

Mình thì nghĩ có 2 khả năng, có thể 1 số là do lỗi màn hình nhưng có thể 1 số là lỗi FW vì rằng mình dùng lúc mới mua máy là FW 1.1 hoàn toàn ko bị đổi màu bao h cả nhưng vừa up lên 2.1 thì dùng bị đổi màu mặc dù có plash lại, h đây đang chờ xem FW 3.0 có bị ko để kluận có fải do FW hay ko

K

knight1112

Guest
@ Inuyasha1981 : mình cũng giống bạn, hồi FW 11, máy của mình ko bị đổi mầu, nhưng up lên FW 20 trở đi là bị luôn, nhưng giờ đã là quá khứ, hi hi, màn hình giờ hem thấy có đổi mầu nữa

moment_musical

Haizz... dùng được một lúc đâu lại vào đấy bạn ạ :((. sau khi dùng đc một lúc,mình thử khởi động lại máy thì nó bị đơ luôn, chỉ hiện mỗi wallpaper thôi, còn khi ấn nút vào menu thì lại vào đc menu nhg chỉnh cực chậm, có khi cũng đơ luôn, chỉ còn cách tắt máy bằng cách rút pin ra. mình cũng thử lấy thẻ ra rồi nhg cũng k đc. trong lúc flash như mình tưởng mình nhầm h cũng k phải... rồi mình cũng thử cài lại mà k can thiệp thì chạy mượt lắm :|.nản quá, gian nan thế. k dùng đc giao diện orange nữa mất :((. bạn Inu vs các ae khác biết cách nào để khắc phục k :(...