• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

mucelago

Active Member
Bà con nào đang dùng FW30 có thể cho mình biết là FW này có ổn định không vậy ? Đọc 1 số diễn đàn thì thấy bảo có lỗi hao pin và 1 ít lỗi nhỏ nên tính hỏi bà con trước khi up.

Inuyasha1987

Bà con nào đang dùng FW30 có thể cho mình biết là FW này có ổn định không vậy ? Đọc 1 số diễn đàn thì thấy bảo có lỗi hao pin và 1 ít lỗi nhỏ nên tính hỏi bà con trước khi up.

Ko có đâu, có vẻ hao pin hơn thật nhưng ko đáng kể, vẫn trung bình 2 ngày sạc 1 lần

Posted via Mobile Device

hidenman

Nếu bạn nào đang xài FW 21.0 thì nên để vậy đừng up làm j. FW 30 này thấy cũng ko có thay đổi j nhìu đã vậy còn bị lỗi font chứ nữa (đánh nhữg tên trog contact mà có ký hiệu là thường sẽ bị lỗi font)

bosscarrot

Nếu bạn nào đang xài FW 21.0 thì nên để vậy đừng up làm j. FW 30 này thấy cũng ko có thay đổi j nhìu đã vậy còn bị lỗi font chứ nữa (đánh nhữg tên trog contact mà có ký hiệu là thường sẽ bị lỗi font)
Ôi, máy mấy bạn bị gì rồi. Mình up lên v30 dùng ko thấy lỗi gì cả. Vẫn tốt như bình thương. Mình thấy nó xoay màn hình ko còn bị đứng đờ mặt ra như v21.
V30 chủ yếu là về tốc độ, có thể là bạn ko cảm nhận đc.

vinhloc01811

Thế bạn đã up chưa mà nói vậy? FW 30 này có nhiều thay đổi mà nếu k để ý cta k biết được đâu! cứ up lên thử đi rồi bạn sẽ biết thôi....:D

dangvu92

mình vào *#000# để upadte nhưng kiểm tra cập nhật nó báo là "lỗi kết nối" ko nói đc vào gprs là sao??
ai giúp mìh vs update như thế này an toàn:X

mrloi22

mình vào *#000# để upadte nhưng kiểm tra cập nhật nó báo là "lỗi kết nối" ko nói đc vào gprs là sao??

do GPRS của bạn bị lổi gì rồi, dùng wifi up đi, mình cũng up bằng wifi nè.

bosscarrot

Nguyên văn bởi dangvu92 Xem Bài gửi
Bạn bật kết nối GPRS hoặc wifi trước rồi hãy vào up firmware là sẽ đc thôi. Cài xong nhớ format lại máy, bình thường hay bị lỗi khi up bằng cách này.

vinhloc01811

Bạn bật kết nối GPRS hoặc wifi trước rồi hãy vào up firmware là sẽ đc thôi. Cài xong nhớ format lại máy, bình thường hay bị lỗi khi up bằng cách này.

nói sao thế? tui up toàn bằng cách này vì máy cài vista nên k dám up kiểu kia. mà up mấy lần rồi, format lại có thấy lỗi j đâu????:D

bosscarrot

nói sao thế? tui up toàn bằng cách này vì máy cài vista nên k dám up kiểu kia. mà up mấy lần rồi, format lại có thấy lỗi j đâu????:D
Hic, em nói là phần mềm nó hay bị lỗi, như kiểu là lỗi ngày giờ á. Chứ ko phải là bị lỗi khi úp đâu bác ạ.
Mà vista thì bác cứ thoải mái mà úp. Em dùng vista up vẫn đc, win7 up cũng đc luôn, nhưng phải chỉnh compality về mấy win trc đã. OK tuốtb-)

slr_mclaren_2709

Posted via Mobile Device
Cho minh hoi tren kia co 3 phien ban firmware thi nen dung ban nao. Vi minh thay dung luong khi download khac nhau.

mucelago

Active Member
Bạn nên dùng bản APAC nếu muốn có tiếng Việt, mấy bản kia dùng cho ngoài khu vực Châu Á

thienthichai

có bác nào biết cách change product code để nâng cấp firware ko.vẻ em với.up bằng jaf hoài chả được.nản á.hic.và code nào để up luôn nha.thanks

dangvu92

em nâng cấp xong bi h
ko vào đc GPRS nữa vào thì nó báo" không có kết nối" "thao tác ko thể thực hiện đc"
đã cài cấu hình GPRS tự động trong phần kết nối cũng thấy trong đích mạng có GPRS rồi nhưng ko vào mạng đc
ai giúp mình vs