• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

anhtoanhanoi

đã up thành công lúc 04h52 ngày 12-08
em phải nghịch tẹt ga mới đc
cảm ơn bác chủ nhà nhé

bosscarrot

em nâng cấp xong bi h
ko vào đc GPRS nữa vào thì nó báo" không có kết nối" "thao tác ko thể thực hiện đc"
đã cài cấu hình GPRS tự động trong phần kết nối cũng thấy trong đích mạng có GPRS rồi nhưng ko vào mạng đc
ai giúp mình vs
Bạn thử dùng sim khác xem có vào đc ko. Bạn dùng sim bạn rồi mượn máy ai đó xem có vào đc ko. Có khi là lỗi do mạng đó bạn.

Tungt14

em up phần này xong ko dùng wifi được. Giờ báo thức thì bị lỗi, ví dụ hẹn là 6h30 thì 6h32 hoặc 6h34 mới báo. Wifi thì chán lắm, ko dò được mà dùng nữa cơ

phong1598

em up phần này xong ko dùng wifi được. Giờ báo thức thì bị lỗi, ví dụ hẹn là 6h30 thì 6h32 hoặc 6h34 mới báo. Wifi thì chán lắm, ko dò được mà dùng nữa cơ

Bạn up bằng wifi chứ gì, chỉ cần *#7370* là được thôi, nhớ backup trước khi làm nhé. Chúc thành công ;)

bosscarrot

Chịu khó tìm một tí là thấy ấy mà. Nhiều bạn bị như vậy rồi

bosscarrot

À, việc giờ báo thức bị lỗi có khi do bạn ko nghe đấy chứ. Báo thức bị lỗi thì format cũng ko đc đâu.

bosscarrot

báo thức có bị lỗi đấy, tớ bị 1 lần, restart lại thì hết.
Máy mình mà để chế độ LOCK PHONE thì báo thức ko đúng gì cả. Phải mở khóa thì nó mới kêu. V20 mình dùng đâu có bị vậy.
Mình đã làm theo bạn và sửa đc lỗi này rồi. Nhưng mà hình như nó hay bị tình trạng này. Do mình hay restart lại máy nên lẽ ra nó phải hết rồi.

mrleehaf

bác nào đã dùng FW30 xem nó co khác gì không so với FW21 thì cho em ít thông tin nhé, em cảm ơn

lilknightst

hix,mình up được 3 ngày rùi và ngày nào cũng bi restart lại vài lần,bực mình lắm.ko hiểu tại sao ta?

emlaDuc

mod ơi,sao nó lại ghi là Taiwan RED^0559472^30.0.011^001 chứ không như trong hình của mod ở trên là VietNam RED^0559472^30.0.011^001,mod giúp mình nhé,vì mình đang định up lên mà sợ là không có tiếng việt thui,thx.

lemanhhapt

mod ơi,sao nó lại ghi là Taiwan RED^0559472^30.0.011^001 chứ không như trong hình của mod ở trên là VietNam RED^0559472^30.0.011^001,mod giúp mình nhé,vì mình đang định up lên mà sợ là không có tiếng việt thui,thx.

bạn nhìn thấy ô tam giác ngược cuối dòng taiwan không. nhấp vào đó và tìm đến cái bạn muốn

anhky

bác nào đã dùng FW30 xem nó co khác gì không so với FW21 thì cho em ít thông tin nhé, em cảm ơn

Bạn thấy cài bản cuối hướng dẫn của chủ Tipic hok, cải thiện nhiu đó đó bạn :)

anhky

hix,mình up được 3 ngày rùi và ngày nào cũng bi restart lại vài lần,bực mình lắm.ko hiểu tại sao ta?
Sau khi flash ban reset lai may chưa ? Nếu ko dc thì bạn flash lại, tạm thời ko dùng tới thẻ nhớ trong 1 2 ngay xem. Nhiều lỗi là đo xung dột PM.