• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v51.0.006

sw33tb0ytn

Cảm ơn các bạn nhưng vẫn không được. Flash hoài hồi chiều đến giờ 4, 5 lần rồi sợ hư máy quá. Mà bây giờ vô lại Flash nó báo lỗi như thế này:
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Chắc là không Flash được luôn quá. Bây giờ may mắn là máy vẫn chạy được, mà ko flash được gì cả.

Chỉ còn cách là chờ cho Nokia cho up OTA thì mình dùng wifi up lên cho rồi. Chán cái Flash này quá. Hồi trước giờ dùng JAF chạy mấy cái FW trước ngon lành đến bây giờ lại giở chứng vậy không biết nữa. hic hic
dù sao cũng cám ơn các bạn đã giúp đỡ nhé.

hôm qua flash cũng bị y như đồng chí này,rút ra cắm lại flash lại là ngon ngay,nhớ ko được giữ nút nguồn quá 3s (ko nó restart lại) đến khi nào nó found là đc :D

quocvu88_dn

Bạn đã tải Nokia Software Updater bản mới nhất về cài chưa? không cài thằng này JAF nó không nhận ở chế độ FLASH đâu.
Qua đây tải bản mới nhất về cài rồi FLASH lại bạn nhé,

Khởi động lại PC, Tăt Phone, cắm cáp USB vào
Nhớ đánh dấu các mục như hình dưới:

Nhấn FLASH là OK thôi

Máy mình cài Win7 Sợ không hỗ trợ cái J.A.F đó mới chết chứ.
Vấn đề ở đây là mình nhấn Power một lần cũng như vậy, JAF báo đã nhận được máy, flash ngon lành đến lúc cuối cùng khởi động lại phone thì nó không chịu khởi động (lúc đó JAF đang là công đoạn cuối - Pooling phone) mà báo là phone not found mới chết chứ.

paulwoong

Cảm ơn các bạn nhưng vẫn không được. Flash hoài hồi chiều đến giờ 4, 5 lần rồi sợ hư máy quá. Mà bây giờ vô lại Flash nó báo lỗi như thế này:
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Chắc là không Flash được luôn quá. Bây giờ may mắn là máy vẫn chạy được, mà ko flash được gì cả.

Chỉ còn cách là chờ cho Nokia cho up OTA thì mình dùng wifi up lên cho rồi. Chán cái Flash này quá. Hồi trước giờ dùng JAF chạy mấy cái FW trước ngon lành đến bây giờ lại giở chứng vậy không biết nữa. hic hic
dù sao cũng cám ơn các bạn đã giúp đỡ nhé.

bạn thử lấy bộ fw51 của mình về flash coi được không nha.! có mod 3 ngôn ngữ anh hoa việt , rompatch , và không gữi tin nhắn nokia.!
RM-356.rar

quocvu88_dn

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
cmt->PAPUB keys already sent...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Done!

J.A.F báo như vậy mặc dù là xong hết rồi, phút cuối lại không tìm thấy phone. Không biết xử lý sao đây các bạn ơi...

linh2911

Vấn đề ở đây là mình nhấn Power một lần cũng như vậy, JAF báo đã nhận được máy, flash ngon lành đến lúc cuối cùng khởi động lại phone thì nó không chịu khởi động (lúc đó JAF đang là công đoạn cuối - Pooling phone) mà báo là phone not found mới chết chứ.
Ra tiệm cứu máy ^^. Flash nhiều hư rom đó bạn.
PS: Win 7 vẫn Flash bình thường ko có j xảy ra cả.

ngyntom

tungtt, pò có thể chia nhỏ file kích thước 50MB rồi up lên được k, tại mạng cơ quan nó giới hạn dung lượng nên mình down k được,thanks

thanhtamlx

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Done!

J.A.F báo như vậy mặc dù là xong hết rồi, phút cuối lại không tìm thấy phone. Không biết xử lý sao đây các bạn ơi...

tháo pin ra, lắp lại nhấn nút nguồn khởi động là ok thôi

tinhbuon84

Đã cho cập nhật qua OTA rồi đó file chỉ nặng tầm 2.5mb thôi nhưng khi tải về thi mình cập nhật ko dc mắy báo "phiên bản câp nhât không tương thich với điện thoai của bạn”chắc mình dùng bản cook nên ko câp nhật dc chác lại phải JAF rùi.

luongag

win7 chạy JAf được bình thường bạn, coi lại các bài hướng dẫn đã có trên 4rum

luongag

Đã cho cập nhật qua OTA rồi đó file chỉ nặng tầm 2.5mb thôi nhưng khi tải về thi mình cập nhật ko dc mắy báo "phiên bản câp nhât không tương thich với điện thoai của bạn”chắc mình dùng bản cook nên ko câp nhật dc chác lại phải JAF rùi.

Bạn cập nhật bản nào mà bằng OTA được vậy, bản v51 hiện giờ có đâu mà OTA?

luongag

Mới cài bản V51 xong

Hiện nay kể cả OVI và PC Suite đều chưa cho update bản v51, navifirm cũng chưa báo có bản v51, tuy nhiên đúng là bản v51 nokia đã phát hành.
Do 5800 không chạy được hello nên bắt buộc phải cook để nhét rompatcher vào... Các bạn nếu tự làm được thì tốt hơn, có một file cook khi JAf xong chạy bình thường, bung backup lại thì không vô wifi được luôn, các bạn cần chú ý vấn đề này, mình mới làm tối quá, nói chung đã xử lý xong.
Có vẻ:
- Chạy nhanh hơn,
- Vô wifi cũng nhanh hơn
Các thứ khác cũng không thấy có gì thay đổi, đang theo dõi tiếp

vinhloc01811

Bạn cập nhật bản nào mà bằng OTA được vậy, bản v51 hiện giờ có đâu mà OTA?
Chính xác là đã cho cập nhật qua OTA rồi bạn ơi...:D, bạn kiểm tra lại đi, file nặng khoảng hơn 2,7m thôi

Kenji1992

trường hợp của mem quocvu88_dn là bị hư main , flash thì vẫn đc nhưng sử dụng về lâu về dài thì hok đc , anh nên ra care để kiểm tra và tiến hành thanh main đi .

jamebond1999

Cảm nhận sau khi up:
Kinestic menu mượt hơn nhưng vẫn còn lag.
Web browser của máy up từ 7.2.3 lên 7.2.5.2
Real player up lên bản tháng 3/2010.
Cpu vẫn vậy ram cũng thế, chắc mấy bạn up xong rồi format nên máy nhanh chứ mình thấy không có gì nhanh hơn sau khi up.

crimaron

mình cũng giống bạn trên kia cũng bị báo "phiên bản câp nhât không tương thich với điện thoai của bạn”
đang xài bản tự mod v50 ko lẽ phải phải tự mod bản v51 rùi flash :(
lười mod + flash lại wa', ai kiếm dc cách nào ko phải flash lại hem vậy

bbmiss_9x

mình cũng giống bạn trên kia cũng bị báo "phiên bản câp nhât không tương thich với điện thoai của bạn”
đang xài bản tự mod v50 ko lẽ phải phải tự mod bản v51 rùi flash :(
lười mod + flash lại wa', ai kiếm dc cách nào ko phải flash lại hem vậy

vậy bác đợi lên v60 rồi Flash 1 lần luôn cho đỡ lười :D

xabama

sao nó báo bản cập nhật ko tương thích là sao?up wa OTA,ko xài firmware cook gì hết,chỉ hack máy wa jaf v50 thui
bây giờ phải làm sao?