• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 6630 không cài được file *.SIS ?!

cuti_hp

Cuti™ iem đang gặp phải tình trạng con N6630 không thể cài được các file *.SIS

mỗi khi bung bất kì một file.*SIS đề hiện cảnh báo "installation security error unable to install" iem đã thử "3 ngón", rùi nhưng tình hình vẫn thế.

Nhưng dùng Unmake SIS trực tiếp lên MMC trên PC, khi cho MMC vào thì chương trình vẫn chạy được, nhưng có điều cái SmartMovie thì không thể xem được vì nó cần có file CodẽcviD.SIS cài trên máy không được!

Thông số :
V 4.03.38
25-04-05
RM-1

ime: 356657009204253

@:Các Pác làm ơn phán bện giúp iem với, iem phải xử lý con này ra sao ahj ?!

cuti_hp

Bác thử format lại máy xem sao.

Cuti™ iem đã format lại máy rồi ahj! thử *#7370# thì khồn biết Pass, đành làm món "3 ngón" nhưng tình hình vẫn vậy ahj !
Các Pác làm ơn chỉ dẫn giúp iem với ahj !

rockone1909

có thể file sis của bro nói không giàng cho máy 6630 nên nó cũng báo thế đấy. không phải tất cả các file sis đều cài được trên s60 đâu, để ý xem nó có support máy mình không đã

thangmymobi

Dòng N6630 xài rất ổn định ít khi bị lỗi phần mềm,mà nếu có thì sau khi format máy và thẻ xong thì sẽ hết thôi.Có điều này bạn để ý N6630 thuộc Seri 60 dòng 2 nên bạn chọn soft cho đúng nhé.Chúc bạn thành công nhé