• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Beta Labs Nokia Photo Browser v0.9.4 S60v3 Việt hóa!

dung1291985

Nokia Beta Labs Nokia Photo Browser v0.9.4 S60v3 Việt hóa!

(Phần mềm chạy dưới chế độ xoay màn hình 320x240 nên hình ảnh trên chỉ minh họa)

Phần mềm xem ảnh mới nhất của Nokia, với chức năng và giao diện vô cùng đẹp như một ma trận... tạo bước đột phá mới trong việc trình chiếu và xem ảnh!

Xem Video:
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=pV18PH5LjT4

Hướng dẫn sử dụng:

Lúc mới khởi động xin đợi trong giây lát để từng tấm ảnh được xử lý ở chế độ
thumbnail (xem thu nhỏ). Khi mà chế độ thumbnail chưa sẵn sàng, thì phần mềm Photo Browser (Quản lý ảnh) sẽ hiển thị ảnh thu nhỏ dưới một màu ghi hoặc với chế độ xử lý ảnh thấp (nhòe) (giống như ta đang làm nhòe 1 bức hình vậy). Sau khi đã được xử lý lần đầu, từ lần kế tiếp những hình ảnh sẽ được load rất nhanh.

Chú ý, hình ảnh chỉ được load tại (E:\Images), F-drive(F:\Images\) hay bộ nhớ máy C (C:\Data\Images\)

Các phím tắt:

* Bấm phím chọn phải để thoát Photo Browser
* Bấm phím '0' hoặc dấu cách để xoay ảnh (Chỉ cho các máy không hỗ trợ accelerometer). Còn các máy có hỗ trợ
accelerometer như N82 hoặc N95 thì bạn chỉ cần xoay máy dựng hoặc nằm ngang là tất cả ảnh sẽ xoay theo chiều bạn nhìn.
* Bấm phím C để xóa ảnh
* Khi đang xem một bức ảnh, bấm phím '*' để phóng to, bấm '#' để thu nhỏ lại
* Bấm phím chọn trái để hiển thị Menu thông tin ảnh, xóa ảnh, và thoát.

Dòng máy hỗ trợ:

S60 3rd Edition FP2 không có accelerometer, hoặc S60 3rd Edition FP1
* Đã thử nghiệm trên 5630 XpressMusic, E71, N82, N95 8GB, và N95.
* Có thể chạy tốt trên 6710 Navigator, 5320 XpressMusic, 6650, 6220 classic, N78, 6124 classic, E63, E66, E51, N95-3 NAM, N81, 6121 classic N81 8GB, 6120 classic, 6110 Navigator, 5700 XpressMusic, N76, and 6290.
* Không hỗ trợ E90 Communicator.

Mã:
http://www.4shared.com/file/102574051/33febb5d/PhotoBrowser_31_32NoAccel_0_9_4_DzungKTS.html

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Đúng là bác Dzung, ko việt hoá thì thôi, việt hoá thì cái nào ra cái đó ^^

vutuan472

n73 sài ko được à bạn. mình cài được rùi mở ra thì nó báo feature not supprorted

Nynk_102

Pm hay đấy .thank haj bác. Nhưng e thjch Image Exchange hơn, vì cái này xoay ảnh ko mượt như của IEx,hj !

vivataba

chắc N85 chịu rùi hjc hình như ko có accelerometer ( cái cảm ứng chuyển động ý )

hai_vuong

N95(V 12.0.013) cài xong bấm vô icon thì nó chớp cái rồi văng ra luôn
máy mình đã hack + cài python + script shell + secman,đã thử cài lên thẻ và máy nhưng củng không được.
Nhìn video clip demo ghiền quá hichic mong các pro giúp đỡ
THANK

hai_vuong

N95(V 12.0.013) cài xong bấm vô icon thì nó chớp cái rồi văng ra luôn
máy mình đã hack + cài python + script shell + secman,đã thử cài lên thẻ và máy nhưng củng không được.
Nhìn video clip demo ghiền quá hichic mong các pro giúp đỡ
THANK

à mình đã làm được
up firmware lên V 31.0.017 là được

Nynk_102

Bản cập nhật 0.95 đã có bản Việt Hóa ở Đây
Thank bác !Bản này như bác giới thiệu thì có chức năng trình diễn nhưng sao e ko thấy đâu nhỉ? Tìm cả nãy giờ mà ko thấy. Hjx
Posted via Mobile Device