• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Care có khi nào đổi máy mới ?

thanhbinhbk

Mình đi bảo hành ở Nokia Care 3 lần rồi mà ko khỏi bệnh Camera thường xuyên tối om, và xem Videos ko lên hình. Vậy mình có thể đề nghị NC đổi máy mới đc ko...

mình có cách này giúp bạn đổi được mên máy mới, mình cũng vừa được nokiacare đổi cho mên mới, cậu cắm vào máy tính up FW mới chạy được 1/2 cậu tháo cáp ra cho máy chết nó không kiểm tra nguồn được và không chạy lại FW mới được nó đổi cho cái khác ngay. Mình cũng làm theo cách này đó mấy bác sủa điện thoại mách nước cho mình đo

TruongHan

Super V.I.P
mình có cách này giúp bạn đổi được mên máy mới, mình cũng vừa được nokiacare đổi cho mên mới, cậu cắm vào máy tính up FW mới chạy được 1/2 cậu tháo cáp ra cho máy chết nó không kiểm tra nguồn được và không chạy lại FW mới được nó đổi cho cái khác ngay. Mình cũng làm theo cách này đó mấy bác sủa điện thoại mách nước cho mình đo

Chà,cách này ổn không đó,Flash máy chết thỉ nó đóng con CPU lại thôi,kiềm tra Main là biết mà :|

mobisoft

Bạn đang ở Lào Cai hay sao ? Mình muốn hỏi bạn đang ở khu vực nào để nêus có thể hy vọng giúp được cái gì đó cho bạn.Tuy nhiên,bây giờ bạn cứ mang đến nơi bạn đã sửa và yêu cầu rõ ràng là đổi cho tôi main khác vì đã sửa chữa nhiều lần với cùng 1 bệnh mà chưa hết.Bạn cứ làm căng vào,nếu có thể bạn chụp cái ảnh của tờ giấy mang đi bảo hành lên đây xem sao nhé.

tranthaicantho

Nó chỉ đổi máy mới khi máy bác mới mua trong vòng 3 ngày đầu thôi. Còn qua time đó thì nó chỉ sửa máy thôi.

Mình đi bảo hành ở Nokia Care 3 lần rồi mà ko khỏi bệnh Camera thường xuyên tối om, và xem Videos ko lên hình. Vậy mình có thể đề nghị NC đổi máy mới đc ko...

mình nghĩ úp fw mới cũng chẵng giải quyết gì đc đâu bạn àh . chỉ mất công mà thôi . mình nghĩ là do xung đột các bo mạch của máy nên mới vậy . đó chỉ là ý kiến cá nhân . pác nào am hiểu thì vào giải quyết giùm chủ topic

À cái vụ này nó sẽ tự đổi Board cho ta thôi,nếu không thì bạn cứ yêu cầu,trước đây mình làm cho 1 Cty Mobile nên mình biết vấn đề liên quan đến board nếu sau 3 lần BH mà vẫn không khỏi bệnh thì nó sẽ chuyển về CARE mẹ ở Lê Duẩn Q1 test lần nữa và sẽ tiến hành thay main board cho bạn(số imei sẽ khác nha),vỏ và các thứ khác vẫn giữ lại

Florida

Liệu Flash nửa chừng rút ra có ổn ko. Mình nghĩ là nó sẽ flash lại cho mình ở chế độ dead phone bằng JAF. Hay là ta downgrade xuống, cho tèo hẳn. Nó giữ máy mình đc 5 ngày rồi mà chưa thấy gì, lần trước thì giữ 2 tuần. Mình nản quá .... :(

HaiBanh

Liệu Flash nửa chừng rút ra có ổn ko. Mình nghĩ là nó sẽ flash lại cho mình ở chế độ dead phone bằng JAF. Hay là ta downgrade xuống, cho tèo hẳn. Nó giữ máy mình đc 5 ngày rồi mà chưa thấy gì, lần trước thì giữ 2 tuần. Mình nản quá .... :(

Theo mình thì bạn bán quách cái máy đó đi, mình thường nhận máy khách bảo hành mình biết, nếu máy mới mua mà bị mấy bệnh đại loại như loa rè, liệt phím, camera....thì có bảo hành đi chăng nữa thì khả năng bệnh lại là rất cao, không chừng nó chuyên qua bệnh khác luôn :-/.
Đừng mong nó đổi máy khác cho bạn, hoạ hoằng lắm bạn làm căng thì nó đổi mainboard cho chứ ko đổi máy mới đâu, nếu bạn mua máy ở những siêu thị điện thoại thì mang ra đó có thể nó đổi cho hoặc bạn bù ít tiền rồi đổi máy khác, chứ Nokia care mà đổi máy cho bạn thì có mà bão lớn :(

jehovan

Đổi máy mới thì không biết nhưng máy mình mới mua đã bị lỗi màn hình(dot chết) thì nó đổi cho mình cái màn hình mới. Kinh nghiệm cho thấy phải giang hồ bạo tàn một tí thì nó mới chịu đổi còn cứ hiền lành chân chất thì nó chỉ quậy nát cái máy của bác thôi! Tôi đã 2 lần chiến đấu với Nokia Care rồi, một lần với E65 về Pin và lần này là 5800 với màn hình. Vào đó bác không thể lịch sự được cho dù các em ở đó rất xinh! Bác phải thật tập trung đừng để phân tán tư tưởng vào longleg thì mới mong chiến thắng Nokia care được :))

nientrung

Lỗi Men thì thay Men họ BH Từ a đến z mà.chẳng may b mua phải máy lỗi thôi chứ C.ty Nc cũng uy tín mà

NC mà làm ăn uy tín ah? Hôm bữa up fw kg dc làm die phone. Đem ra cho NC sửa. Máy đang màu xanh , nó làm thành màu đỏ:)):)):))

Florida

Cuối cùng mình đã được bọn NC nó thay main, chắc là máy ngon rồi. Thay main nó xong, nó đưa cho cái giấy hẹn, 1 tháng sau lên đó lấy thẻ bảo hành theo main mới.

Kenji1992

Cuối cùng mình đã được bọn NC nó thay main, chắc là máy ngon rồi. Thay main nó xong, nó đưa cho cái giấy hẹn, 1 tháng sau lên đó lấy thẻ bảo hành theo main mới.

vậy là ngon rồi con gì nữa . nó còn bảo gì nưã hok