• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Magnifier - Biến điện thoại thành kính lúp

xiaohuang

Nokia Magnifier - Biến điện thoại thành kính lúp

Giới thiệu:
Phần mềm Nokia Magnifier giúp biến điện thoại thành kính lúp thông qua camera với tính năng AutoFocus, có thể dùng nó để xem được tài liệu chữ nhỏ

Bạn có thể xem video tại đây
http://www.youtube.com/watch?v=qOngny6Rpic

Hướng dẫn sử dụng:
Cách sử dụng rất đơn giản, khởi động chương trình rồi bấm phím center để nó điều chỉnh tiêu cự (lấy nét) sau đó bạn có thể phóng to hoặc thu nhỏ

Phiên bản:
Phiên bản 0.91, dung lượng 103kb, hoàn toàn miễn phí

* Hỗ trợ:
N96, N95, N95 8GB, N82, N73, E90, E71, E66
* Không hỗ trợ:
N85, N78, E65, 6220

Chỉnh sửa cuối:

binhseu

Ko biết có ảnh hưởng j đến ống kính ko bro ?, soi lên mặt trời có cháy cái j ko :))

JuRay-Duan

Ko biết có ảnh hưởng j đến ống kính ko bro ?, soi lên mặt trời có cháy cái j ko :))
Soi lên mặt trời nhìn vào sẽ cháy lun... con mắt :)). Hì, soft này đương nhiên sẽ kô bằng kính lúp thật đc, kô cháy cái gì đâu :D

camera hoạt động liên tục có hại gì không vậy? :-?
Tất nhiên là có hại rùi, cái gì dùng nhiều mà kô hư chứ? :)

Trungls

Đến khi biết thì sẽ tốn tiền là cái chắc:))

Cái này chỉ là zoom hình ảnh như zoom khi chụp hình. Zoom lên là vỡ hình nên mình thấy ko hiệu quả lắm.

Hoặc tại máy mình E63 2.0MP.

Posted via Mobile Device

dzzung34

Mình nhớ không lầm thì phần mềm này có người post lâu lắm rồi mà,mình đã từng sài mà không có kết quả ....lâu lắm rồi bây giờ lại thấy xuất hiện..

MinhThang

Manager
Anh em sao hay quá nhỉ? cứ test rồi biết có gì mà cứ hỏi ầm lên thế, pm này rất tiện cho các bạn cận hoặc già cả như mình, soi xem có phải tờ 500k không hay 20k. Đâu phải lúc nào cũng đeo theo cái kính cận.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh em sao hay quá nhỉ? cứ test rồi biết có gì mà cứ hỏi ầm lên thế, pm này rất tiện cho các bạn cận hoặc già cả như mình, soi xem có phải tờ 500k không hay 20k. Đâu phải lúc nào cũng đeo theo cái kính cận.

Ôi 500k và 20k nó chênh nhau nhiều quá thì làm sao lộn được anh. Chắc là đi nhậu xỉn rồi nên mới cần PM này soi cho rõ đây mà:D

cuong8712

Cái này chỉ là zoom hình ảnh như zoom khi chụp hình. Zoom lên là vỡ hình nên mình thấy ko hiệu quả lắm.

Posted via Mobile Device

Chuẩn ko cần chỉnh , zoom bằng chức năng chụp ảnh của máy cũng vậy

Trungls

Chuẩn ko cần chỉnh , zoom bằng chức năng chụp ảnh của máy cũng vậy

Hix bạn quote làm ơn quote đủ ý dùm mình. Mình đã nói thêm là máy mình camera 2.0 MP.
Còn máy nào chụp ảnh 5MP, Auto focus thì mình đâu chắc.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Những PM dạng này thì những chỉ những camera có chế độ tự canh nét thì mới cho hình rõ thôi còn những máy k có chế độ tự canh nét rất khó sử dụng.:D

DUCBACLIEU

Cái pm này chỉ là zoom kts ,nhưng mà cũng đáng để xài (rất tốt cho những người mắt yếu ,hay những người lớn tuổi)

lephunghien

:D em bị cận 5,5 mà tháo kính ra tia tờ 500k trong đám 10 tờ 20k là vẫn trúng phóc.anh cứ nói quá.cảm ơn chủ topic vì pm rất hay,cài x0ng ông gjà em chơi luôn c0n n95 của em làm kính lúp bắt em xài con n81 rồi!