• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released 28/10/2008

lixboi

Theo cảm nhận của mình thì FW này chụp hình tốt hơn xíu ...ko chắc nữa nhưng phần nào giảm được góc tím:

Cho vài pic cảm nhận nhé: (ko chỉnh sửa j hết)
Macro ( close-up)

Còn lại bt:

begiua

Phiên bản mới này có hỗ trợ tiếng hoa ko các bác, ai cài rùi xin cho ae biết với.

datvt

fifa 09 không chơi được không phải do fw mới này đâu,bạn cứ chờ mấy hôm là có bản fix cho N73 mà ! Nói chung bản fw mới này chạy quá ổn,chả chê vào đâu được

nhunguyen12

tôi đã test bản mới này bằng cách up ofline bằng phoenix. lúc đầu tôi up 812 lên 839, ok, vẫn hack và mọi công dụng cũng không thay đổi nhiều, máy nhanh hơn, màn hinh camera sắc nét hơn, có thể xài thể 4G, ...ram khi tôi khởi động có 16Mb à, chắc do chương trình nhiều quá, máy tôi hiện giờ cài tới 55 chương trình lận, còn về chương trình hack phone cài game N-gage, hay bất cứ cài gì cũng ok, chẳng ảnh hưởng gì hết đau. cứ cài vô tư đi, tôi đã test trên N73ME rồi nha

tung2003us

N73 thường cũng úp vivu có gì đâu, máy nhanh hơn dc tí. Có lẽ do mới chăng?
Nói chung cũng ko có chức năng mới nào đáng kể.

lixboi

Ọc, ko biết có bản cài đặt của N-gage 2 mới chưa , ko hiểu sao đối với FW này chơi thỉnh thoảng nó cho cho phát Error ...rồi exec ...j đó

stone_age

các pác ui giúp em với...
Em mới mua con nokia n73 me nhưng về mới biết nó lỗi bluetooth, các pác giúp em xem có cách nào xử lý được không?
Mà cài các ứng dụng nó đều báo lỗi.
Nguyên bản máy của em như thế này ah:
V 3.0705.1.0.31
26-01-2007
RM-133
(c) Nokia N73 (11).
Thanks các pác trước.

duongminhhien

Chết mình rồi .......... mình đang update gần xong thấy nó lâu quá nên tháo cáp và pin ra rồi tính làm lại, nhưng không ngờ bây giờ khởi động không lên luôn rồi......mọi người chỉ mình cách khắc phục với !....... :(( :((

2356

Chết mình rồi .......... mình đang update gần xong thấy nó lâu quá nên tháo cáp và pin ra rồi tính làm lại, nhưng không ngờ bây giờ khởi động không lên luôn rồi......mọi người chỉ mình cách khắc phục với !....... :(( :((

4mat 4 ngón, hok được thì mang ra NokiaCare nó cài lại phần mềm cho bạn.
Lúc Up phần mềm tuyện đối hok được đụng chạm gì tới nó, hở cáp, đang up nữa chừng mà rớt mạng hay làm như bạn thì tốn tiền cho mấy anh ở Nokia Care là chuyện bình thường :D
Rút kinh nghiệm lần sau nha bạn, đừng nóng nảy quá, phải biết kiên nhẫn :D

bluedragon0307

4mat 4 ngón là sao vậy bạn, chỉ mình với, không biết cái vụ này......... :((

Quy trình thực hiện theo như mình đọc dc trên 4rum:

-Tắt nguồn
-Giữ các nút * , 3 , gọi
-Vẫn giữ nguyên các nút, bật nguồn máy.
-Tiếp tục giữ 3 nút trên cho đến khi thấy hiện lên phần chọn Quốc gia.

Vậy là xong. Chúc vui!

cupidbaby

Mới up hồi khuya, không thấy cải thiện nào đáng kể. Theo cảm nhận có lẽ máy chạy nhanh hơn chút đỉnh (không biết xài được mấy bữa sẽ chậm lại :-? ), camera khởi động nhanh hơn ver cũ (4.0812.4.2.1);), RAM ít bốc hơi hơn(20MB lúc khởi động)=D>, phone mem 27MB:-??

Nokia release firmware không khi nào có change log kèm theo là sao ta8-|

Làm thế nào để xem ram còn bao nhiêu ,đã dùng bao nhiêu hả bạn?:-??

quanghong

up bình th­ường anh em ah.
mình up từ trước tết mà chạy ngon phết
hack ầm ầm, cài quickoffice 6 và adobe reader le 2.5 ngon lành
hack như bình thường