• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N78 không hack games n-gage được!

k7rapper

vuvantuan59 test xong chưa, thế nào rui`
PS: bạn cho mình nick yahoo đi, có gì anh em mình trao đổi kinh nghiệm
nick của mình là : lee_shiny

vuvantuan59

vuvantuan59 test xong chưa, thế nào rui`
PS: bạn cho mình nick yahoo đi, có gì anh em mình trao đổi kinh nghiệm
nick của mình là : lee_shiny

Mình cũng vậy!
Nick của mình là vuvantuan59
mình thì thử bằng game one nó vẫn bắt mua!
Hu hu!
Posted via Mobile Device

chanh1509

Cái Secman bạn vô thấy hàng: Turn Plat. Security OFF là ok rồi, nếu ON thì chuyển thành OFF. chứ ko đụng chạm gì thêm, mình chơi full hết mà. Bạn ở TPHCM rãnh tới mình cài cho. Đơn giản mà.

vuvantuan59

Cái Secman bạn vô thấy hàng: Turn Plat. Security OFF là ok rồi, nếu ON thì chuyển thành OFF. chứ ko đụng chạm gì thêm, mình chơi full hết mà. Bạn ở TPHCM rãnh tới mình cài cho. Đơn giản mà.

Mình sẽ đến!
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

Ai chơi được ngage full chưa vậy chán quá !
Ai chơi được hướng dẫn luôn !
Thank!

Chỉnh sửa cuối:

mrk00l

E vừa mua N78 và đã hackphone +ngage thành công. chơi full màn hình ngon ơ. keke. nick e là mr.k00l9x . bác nào ko làm đc e sẽ jup

nxhoang90

Bạn cài bản 128x đó , ổn định hơn , đảm bảo chơi OK trên N78
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=37111

ngocanh12

minh cung gap n78 version 20.149 cai phan n-gage ko d c mac du minh da cai thu nhieu phan mem lam roi co ai bit xin chi gium :|

Hoden

Super V.I.P

kenzaki31

xin lỗi các bác em cũng góp vui tý ... cũng định cài mấy con game n-gage nhưng kể cả đã hack fone nó cũng không cho install game co :( . em đang dùng cháu n78 v 20.149 ... các bác nào có máy và đã test thành công làm ơn hướng dẫn cụ thể cho em với ... thanks all trước :):):):):):):):):):):):)

luanmax2

HCM-Cho mình hỏi về N78...Cách háck...HELP!!!

Sao mình hack N78 không được.Mình làm theo các cách trong diễn đàn http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Cách 1 : thì tới khúc cài ROMP thì không cài được...tới đó nó báo lỗi chứng chỉ...thử sign thì nó báo lỗi file...coi như không cài ROMP không được...pó tay luôn.
Cách 2 : Mình không làm được gì hết nữa.Vì tới đây mày tòn báo lỗi file "Tập tin bị lỗi" sau khi hack theo cách 1.
Cách 3 : Sau đó phảo Format máy.Rồi làm lại.Cài HelloOX thì cài ok.Nhưng không biết có cần phải copy file installserver.exe vào C:\...\bin không vì khi ROMP lên thì máy cũng bị tình trạng nhu cách 1.Nên cũng thữ copy file installserver.exe vào nhưng cũng vậy.Mình muốn HACK để chơi Game N-gage trên N78.Có ai giúp mình thì chỉ mình kỹ 1 chút dùm.
Mình cũng làm theo các Video hướng dẫn luôn....nhưng tới khúc cài HelloCarbide vào nhưng không mỡ lên được theo VIDEO hướng dẫn.
Giờ còn cách nào chỉ mình.Hay mình đã làm sai cái gì.Vì cũng làm đúng theo Video hướng dẫn luôn rồi lại cũng k được.
Cài phần mềm thì cài theo cách sign thì ok.Tại mình muốn cài Game N-gage để chơi nên vất vả thiệt

konvit

Sao mình hack N78 không được.Mình làm theo các cách trong diễn đàn http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Cách 1 : thì tới khúc cài ROMP thì không cài được...tới đó nó báo lỗi chứng chỉ...thử sign thì nó báo lỗi file...coi như không cài ROMP không được...pó tay luôn.
Cách 2 : Mình không làm được gì hết nữa.Vì tới đây mày tòn báo lỗi file "Tập tin bị lỗi" sau khi hack theo cách 1.
Cách 3 : Sau đó phảo Format máy.Rồi làm lại.Cài HelloOX thì cài ok.Nhưng không biết có cần phải copy file installserver.exe vào C:\...\bin không vì khi ROMP lên thì máy cũng bị tình trạng nhu cách 1.Nên cũng thữ copy file installserver.exe vào nhưng cũng vậy.Mình muốn HACK để chơi Game N-gage trên N78.Có ai giúp mình thì chỉ mình kỹ 1 chút dùm.
Mình cũng làm theo các Video hướng dẫn luôn....nhưng tới khúc cài HelloCarbide vào nhưng không mỡ lên được theo VIDEO hướng dẫn.
Giờ còn cách nào chỉ mình.Hay mình đã làm sai cái gì.Vì cũng làm đúng theo Video hướng dẫn luôn rồi lại cũng k được.
Cài phần mềm thì cài theo cách sign thì ok.Tại mình muốn cài Game N-gage để chơi nên vất vả thiệt
hack fone rất đơn giản bạn ạ ,bạn làm theo hướng dẫn của mình na:
Bước 1:Cai X-polore va HelloOX1.03 da singed
Bước 2:Chạy X-polore bấm 0 và đánh dấu hết vào
Bước 3:Down phần inltallsever N78fw 20.149.rmp cho vào phần patches mà mình đã tạo
Bước 4: Chạy HelloOX 1.03 SAU Đó khởi đôngj lại máy
Bước 5:quan trọng nhất nha:" vào Rompath mà máy tạo ra chạy phần patch của installsever N78 nha cứ để đóa là bạn có thể cài bất cứ phần mềm nào kể cả n-gage có j thắc mắc cứ PM mình
Chúc thành công=D>=D>=D>=D>=D>=D>

dvhai_bk

cách signed N-gage chỉ trong 3 giây!

Trước tiên để có thể chơi Full các bác phải có cert và key của máy(bắt buộc)
Sau đây em sẽ hướng dẫn cách để signed game N-gage có thể chơi Full :

- Đầu tiên các bác down bộ sign ở dưới:

http://www.mediafire.com/?yytztlydzml

- Giải nén được folder Down

- Bây giờ lấy file cert và key của các bác ra : Đổi tên certificate--->Cert

Đổi tên Key---> key

Đổi tên các game N-gage --->game
( nhớ là giữ nguyên phần mở rộng của các file trên nhé!!! )

- Tiếp theo các bác cóp hết 3 file vừa đổi tên vào folder down ban đầu!
. Như vậy trong folder down bây giờ sẽ có 6 file.

- Bây giờ click đúp vào file signgame.cmd ---> chọn phím bất kỳ :D:D

- Chờ khoảng...3 giây-:D--:D-

- Trong folder down giờ đã xuất hiện thêm một file nữa là game.signed.n-gage
---->xong

-Cuối cùng các quý vị chỉ việc cóp file đó vào thư mục N-gage trong thẻ là OK

Thế là từ đây chúng ta sẽ tự signed cho mình các game N-gage tùy thích mà không phải chờ ông bà nào sign hộ nữa -:D--:D--:D-

Chú ý nhé: khi bắt đầu chơi game có thể hiện yêu cầu nhập Code active ta cứ chọn Try it là full hết đấy các bác:D:D

Dưới đây em xin hướng đãn bằng hình ảnh để các bác tiện theo dẽo heeee
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

OK! Nếu có ích các bác Thankx em phát -:D--:D--:D-

kutehero246

ặc ặc ặc......chốt hạ lại nhát cuối là iem ko cài đc N-Gage chời full trên N78 version 20.149.051.1......
có pro nào cùng thể loại thì giúp em với nào......thank trước..y/h:dangquan2406