• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 vs. HTC Touch Pro 2!

anhmt

Nokia N97 vs. HTC Touch Pro 2
Cả Nokia N97 và Touch Pro 2 là những chiếc điện thoại thông minh bản phím QWERTY trượt và dựng chếch lên với các trang bị đỉnh cao.

Theo sohoa.net

tuanhlu

Xin hỏi y kiến các bác. Giữa hai chiếc điện thoại này thì nên mua chiếc nào?

nguyendiep0108

HTC Touch Pro 2
lựa chọn em này, cấu hình khủng, nam tính, chứ em N97 trông ẻo lả thế nào đấy.

vuongtrungduong

em cũng chọn Touch Pro2,mỗi tội ko đủ xiền,chứ đủ xiền em cũng ko chơi N97!
chip gì mà có 400M,pèo nhèo quá!

JongZiZi

:D Tưởng đem ai so. Đem thằng Nokia ra so. Nhìn thấy thương hiệu đã ko muốn mua rồi. :))

linhcom149

:D Tưởng đem ai so. Đem thằng Nokia ra so. Nhìn thấy thương hiệu đã ko muốn mua rồi. :))

Ôi giời , pác ơi , một hãng là chuyên về giải trí đa phương tiện mới lấp ló qua thị trường cảm ứng , còn pác HTC thì đã có tiếng từ lâu rùi .... Pác nói câu " nhìn cái thương hiệu ko mún mua" nghe kì thía ^^@

QuangThang89

Well-Known Member
1 phiếu cho em Touch Pro 2, 1 hãng mới làm vài máy cảm ứng sao đi so bằng hãng đã có hàng ngàn máy cảm ứng được :D

HuynhThanh

1 phiếu cho em Touch Pro 2, 1 hãng mới làm vài máy cảm ứng sao đi so bằng hãng đã có hàng ngàn máy cảm ứng được :D

So sánh như dzậy hơi khập khiễng bạn à! Nokia là hãng lớn, 1 khi đã ra mẫu nào thì chất lượng cũng không bèo đâu! Cũng giống như Apple thui, chỉ cần ra 1 mẫu đã làm cả thế giới điên đảo(trong đó không có mình):D!

wallclock

Uhm, Nokia tuy mới bước chân vào cảm ứng nhưng các mẫu bán ra đều có doanh số khá tốt như 5800 chẳng hạn.
Nhưng đã là tín đồ của Window Mobile thì HTC vẫn là số 1 (cái xưởng của O2 nhưng giờ lấn O2 rớt lề rồi)
Còn Iphone nhìn thì thích đấy nhưng nếu có xiền thì sẽ lượm con Touch HD thui, ko chơi Iphone cái gì cũng phải cắm cáp vào.

nam470

Chắc chắn là HTC Touch Pro rồi. Thêm 1 phiếu nè. Bỏ ra một số tiền lớn mà hông lẽ vác cây Nokia? Điên mất

QuangThang89

Well-Known Member
So sánh như dzậy hơi khập khiễng bạn à! Nokia là hãng lớn, 1 khi đã ra mẫu nào thì chất lượng cũng không bèo đâu! Cũng giống như Apple thui, chỉ cần ra 1 mẫu đã làm cả thế giới điên đảo(trong đó không có mình)!
Ý mình là ko chê hãng Nokia sản xuất điện thoại lỡm, mà ý mình so về phương diện cảm ứng thì Nokia sao so với đàn anh HTC đầy kinh nghiệm về dòng cảm ứng được ;;). Còn về vụ Iphone thì nó gần hút hết hồn của mình rùi :p

lycucu

nếu có ai tặng thì con nào em cũng chiu6 hết hehe! còn bỏ tiền ra mua e chọn con touch pro 2!

baotran

Giữa hai dòng máy này khó có sự so sánh, bởi vì mọi sự so sánh đều khập khiển. Tùy theo nhu cầu thực tế, bạn có thể lựa chọn một trong hai. Nokia có ưu thế về pin vì sử dụng chip tốc độ thấp, nhưng cung đủ để hoạt động trơn tru các phần mềm ứng dụng chạy trên nền Symbian. Trong khi HTC nói chung vác trên mình hệ điều hành WM nặng nề, nó đòi hỏi chip xử lý tốc độ cao hơn, điều đó đồng nghĩa với việc bạn phải thường xuyên sạc pin hơn. Mặc khác, kho ứng dụng chạy trên nền WM cực kỳ phong phú, điều đó thật sự đã mê hoặc chúng ta. Vì vậy theo tôi, cả hai con này đều rất đẹp và nam tính, nếu như chỉ cần lướt web, trả lời email, kiểm tra các file word hay bản tính, bạn nên chọn N97, bạn sẽ thoải mái khi không phải sạc pin thường xuyên. Ngược lại, nếu bạn thường xuyên "vọc" những ứng dụng, Touch Pro2 là một lựa chọn hợp lý.

doibung0

Nếu xét đơn thuần về thiết kế thì Nokia ăn chắc. Máy được thiết kế với các đường cong, góc cạnh rất tinh xảo, các phím của keyboard dễ sử dụng không như của em Touch Pro 2 rất mau hỏng hóc, lờn và lung lay.

tuanquynh8083

Active Member
bác nào cầm tận tay con HTC tuoch Pro 2 chưa nhỉ?không biết em nó có dày không vậy?

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn thử mua về xại là bít liền àh, hiện giờ trên 4rum minh rất it người xài vì giá thành của nó quá cao, thân :)

linhcom149

Giữa hai dòng máy này khó có sự so sánh, bởi vì mọi sự so sánh đều khập khiển. Tùy theo nhu cầu thực tế, bạn có thể lựa chọn một trong hai. Nokia có ưu thế về pin vì sử dụng chip tốc độ thấp, nhưng cung đủ để hoạt động trơn tru các phần mềm ứng dụng chạy trên nền Symbian. Trong khi HTC nói chung vác trên mình hệ điều hành WM nặng nề, nó đòi hỏi chip xử lý tốc độ cao hơn, điều đó đồng nghĩa với việc bạn phải thường xuyên sạc pin hơn. Mặc khác, kho ứng dụng chạy trên nền WM cực kỳ phong phú, điều đó thật sự đã mê hoặc chúng ta. Vì vậy theo tôi, cả hai con này đều rất đẹp và nam tính, nếu như chỉ cần lướt web, trả lời email, kiểm tra các file word hay bản tính, bạn nên chọn N97, bạn sẽ thoải mái khi không phải sạc pin thường xuyên. Ngược lại, nếu bạn thường xuyên "vọc" những ứng dụng, Touch Pro2 là một lựa chọn hợp lý.

ủa ???? Symbian kho ứng dụng ít àk pác ?:-?:-? Cũng tương đương với WM đó pác àk . Tại WM ra trước nên có phần nhỉnh hơn thoy. Màkem thấy 2 con này , con nào cũng đẹp , là đại diện tiêu biểu cho 2 ông lớn ngành mobile màk lị ^^@... Có điều Nokia cần fai cố gắng hơn nữa để có thể bước chân vào thế giới touch ... [P/s: Nghe nói em N98 chip dual core đấy các pác , mong là sẽ kế vị N97 :p]

loithuxua

Nói về vụ bềnh thì chưa chắc, Nokia giờ chất lượng kết cấu không như xưa, phím vỏ rất mau tróc và phai màu, dòng Nseries, Xpress xài vài tháng là trầy, tróc xi tùm lum, E90 hay mấy con thời thượng giá cao của Nokia chất lượng cũng thế, trầy tróc thấy mà thương. Không bằng con xda exec của em chút nào,

Bỏ ra 1 đống tiền lớn thì HTC là an tâm, mua nokia về 3 ngày sẽ bị điên vì tức, và khi bán lại thì .... thì bán với cái giá thảm hại.