• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photo Browser v0.94 - Duyệt ảnh di động kiểu mới(Trang 4)

jackpham

Nokia Photo Browser, dành cho điện thoại cảm ứng hoạt động trên Symbian S60 như 5800 XpressMusic, N97... mới là bản beta nhưng đã gây ấn tượng mạnh với người dùng, nhất là khả năng phóng to một điểm cụ thể trên ảnh.

Phóng to một điểm trong ảnh.

Khi tải ứng dụng vào máy, giao diện điện thoại như được trang bị hiệu ứng 3D kèm khả năng duyệt ảnh theo khuôn mặt (trỏ vào một gương mặt cụ thể trên màn hình và hệ thống sẽ tự động chuyển qua các khuôn mặt khác xuất hiện trong bức ảnh).

Người dùng 5800 XpressMusic có thể tải Photo Browser trên website của Nokia còn ứng dụng này sẽ sớm hỗ trợ cả điện thoại không có màn hình cảm ứng của hãng sản xuất Phần Lan thời gian tới.

http://nds2.betalabs.nokia.com/PhotoBrowser/PhotoBrowser_50_32Accel_0_9_5.sisx

Chỉnh sửa cuối:

caaychuoi

Nokia Photo Browser v0.93

Chào cả nhà!
Không biết mọi người đã dùng cái này chưa nhỉ? nghe quảng cáo thì cũng hay nhưng dùng thì không ổn lắm; tôi mới dùng nên mới phát hiện ra đc là mở ảnh chậm quá (có lẽ do Ram của máy ít quá) và không thoát được phải KILL ở Task list...
Ai có bị như vậy mà khắc phục đc thì chỉ cho ae biết với nhé....

caaychuoi

Nokia Photo Browser, dành cho điện thoại cảm ứng hoạt động trên Symbian S60 như 5800 XpressMusic, N97... mới là bản beta nhưng đã gây ấn tượng mạnh với người dùng, nhất là khả năng phóng to một điểm cụ thể trên ảnh.
....

Tui vừa post thắc mắc thì bác lại post cái này; mà cái này có trong phần cập nhật ứng dụng rồi mà..???...

as400

có trong box ứng dụng rồi. Nhưng được cái có giới thiệu nhiều hơn.

Kojiro

Super V.I.P
Tui vừa post thắc mắc thì bác lại post cái này; mà cái này có trong phần cập nhật ứng dụng rồi mà..???...

Tổng hợp chỉ là tổng hợp, còn đây là bài giới thiệu chi tiết nên được chấp nhận bạn à.

hai_nd

Máy của em chi coi được có vài hình demo và hình chụp, kô coi được tất cả các bác ơi!!!!

LeMyChinh

theo mình nghĩ đây chỉ là bản dùng thử ra mắt thui mà nên còn 1 số vấn đề chưa đươc jai? quyết triệt để.mọi ngươi nên dùng rùi chờ full thui.rất hay và hữu ick cho công tác điều tra.hì:p

LamBieng

Ai mà trong máy có nhiều hình thì phải đợi hơi lâu. Sau khi load xong chương trình chạy khá êm và các hiệu ứng hoạt động cũng không tồi. Cái này chỉ dò thư mục /Images/ trong các ổ thôi.

dingvn

Phần mềm này cũng khá tốt, chỉ có điều duyệt hơi chậm, hình ảnh phải chờ 2 -3 s mới rõ ra

nit_kangta

mới cài chiều nay, ngồi nghịch cả buổi mà vẫn kô chán, xem ảnh kiểu 3D này quá phê, mong rằng sẽ ngày càng có nhiều ứng dụng cho 5800 hơn nữa

as400

Cái không phải duyệt hơi chậm mà là quá chậm. Mất nhiều thời gian để xem rõ được một hình. Được cái tính năng 3D lại hay. Đây giống như bản demo thôi.

spectre1

cái này mình đã cài nhưng sao khi ấn vào ảnh không thấy nó room nhỉ,ấn vào nó lại uot ra

m0nk3y86

Sao mình không làm đc nhận diện khuôn mặt nhỉ
Bạn muốn hỏi giống như hình bên dưới chứ j?
Mình cũng thử nhiều lần, thỉnh thoảng mới đc thui. Cái này ko nhạy lắm, có ảnh nhận diện đc, có cái ko làm đc.