• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia X6] CFW C6 for X6 v30 [Photon C6-02] by Wikileaksking

dongkivs

Ah Bạn ơi! Bản này khi chạy là hack rùi phải k? Nhưng sao mình cài app nó vẫn báo lỗi chứng chỉ vậy?

vuhien

Ah Bạn ơi! Bản này khi chạy là hack rùi phải k? Nhưng sao mình cài app nó vẫn báo lỗi chứng chỉ vậy?

Bạn có chắc là đã Flash thành công chưa vậy, hoặc đã bật nhầm cái patch nào trong rompatcher ko cho cài đặt ko? Nếu có báo lỗi chỉ là báo lỗi phần mềm này đã có sẵn hay lỗi cập nhật vì đã mod vào rồi. Hack 100% như các bản FW trong diễn đàn này rồi

toan11101987

Ông này quảng cáo mà 008rohit (forum.dailymobile.se). mình mod lại để dùng, nhân tiện up lên đây shared thôi, trước đây mình cũng dùng nhiều bản CFW do mọi người làm. Quan trọng gì ram đâu, chủ yếu nó chạy ổn định thôi, cắt bớt mấy cái ứng dụng nền mặc định đi thì ram khởi động lần đầu đến 70MB được nhưng bấm vào nó lỗi thì làm thế nào, bản của 008rohit cũng tham khảo của binh24 mà ra thôi, nó mod thêm nhiều cái tiện lợi hơn nên mình mod lại cho nhanh, để dùng là chủ yếu mà
Sao lại ko quan trọng ram .bản c6 naỳ it ram mình dùng opera mobile vào tòan báo bộ nhớ đầy thôi

dongkivs

Bạn có chắc là đã Flash thành công chưa vậy, hoặc đã bật nhầm cái patch nào trong rompatcher ko cho cài đặt ko? Nếu có báo lỗi chỉ là báo lỗi phần mềm này đã có sẵn hay lỗi cập nhật vì đã mod vào rồi. Hack 100% như các bản FW trong diễn đàn này rồi

Mình UP thành công mà! Mình vẫn đang dùng! Còn cái rampatcher mình ko biết nó dùng làm gì! Mình xem ở Killme thì chỉ có 3 cái đang chạy là:
* Popupclock
*Penin..
** Cerprovision...

vuhien

Mình UP thành công mà! Mình vẫn đang dùng! Còn cái rampatcher mình ko biết nó dùng làm gì! Mình xem ở Killme thì chỉ có 3 cái đang chạy là:
* Popupclock
*Penin..
** Cerprovision...

Bạn khởi động lại máy và cài thử các phần mềm khác xem, hình như chưa ai bị vấn đề này

dongkivs

cài cái khác thì vẫn ok. Mình cũng ko quan trọng cái hack vì Mình ít cài app lắm! Chán mỗi cái wifi thôi! Buồn thật!

Ah Hướng dẫn Mình xem đc bản đồ offline với !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Cho Mình xin cái yahoo Mình hỏi cho Tiện đc ko Bạn?

Chỉnh sửa cuối:

dongkivs

Hôm nay Mình chạy lại FW và format thẻ thì mất hết các widget rồi! Auto install cũng ko chạy đc :( ! Làm thế nào bây h?

boykeongot

Co chut loi nho ne, nut Xpress cua e ko hoat dong dc, flash binh thuong, ko loi j ca. Co pac nao bi nhu e ko. Chu top xem lai ho e cai nha. Thank!
(sorry, em dung dt nen viet ko dau.)

toan11101987

bạn ơi mình nghĩ bạn nên bỏ cái ứng dụng filebrow đi vì mình thấy ko có tác dụng lắm không bằng xplore .thêm một cái nữa là sao lại có đến 2 icon video & TV là sao? BẠN TĂNG RAM NÊN NỮA ĐI

vuhien

bạn ơi mình nghĩ bạn nên bỏ cái ứng dụng filebrow đi vì mình thấy ko có tác dụng lắm không bằng xplore .thêm một cái nữa là sao lại có đến 2 icon video & TV là sao? BẠN TĂNG RAM NÊN NỮA ĐI

RAM ít chưa khắc phục được bạn ơi, dùng tạm đến sau tết nhiên cứu tiếp vậy

dongkivs

Không ai cho Mình cái app facebook như của Máy đc sao?

Vuhien cho Mình hỏi! Bản này GPS ko hoạt động đc thì phải? Mình vào Ovi map --> thì nó không báo bắt đc tín hiệu vệ tinh?
Cũng ko xem đc map offline
Bản này hình như hơi nhiều lỗi?

vuhien

Ovi map chạy ầm ầm, bạn kiểm tra xem có tắt GPS đi không? GPS cũng có thể không nhận tín hiệu khi bạn đang ở trong nhà. vấn đề bản đồ mình đã ghi chi tiết ở trên rồi, chuyển về bản đồ 3.04 để xem dữ liệu vn đầy đủ, nếu bạn đang dùng map 3.06 cũ thì phải load lại

dongkivs

Ovi map chạy ầm ầm, bạn kiểm tra xem có tắt GPS đi không? GPS cũng có thể không nhận tín hiệu khi bạn đang ở trong nhà. vấn đề bản đồ mình đã ghi chi tiết ở trên rồi, chuyển về bản đồ 3.04 để xem dữ liệu vn đầy đủ, nếu bạn đang dùng map 3.06 cũ thì phải load lại

Mình cũng đã hỏi Bạn là cách chuyển bản đồ về 3.o4 thế nào vì Mình hơi gà, Khi Mình thử cài lại cái shazam thì nó báo lỗi là đã có cài đặt rồi mới nản chứ!

Mình kiểm tra lại thi nó báo v3.04 10wk32
Map version 0.0.0.0

vuhien

Map tải qua ovi suite qua PC thôi, nếu trước kia bạn tải rồi thì không cần tải lại, hoặc nếu đang dùng bản 3.06 mà chuyển qua bản 3.04 này thì cũng phải tải lại (Hiện tại bản 3.06 chưa hỗ trợ cho bản đồ VN đầy đủ (v3.06beta data map VN = 7MB, v3.04 Data map VN = 22MB) . Bản 3.04 chưa hỗ trợ tải map trên điện thoại mà tải qua PC, nhân tiện tải mấy gói hướng dẫn bằng giọng nói luôn

dongkivs

Minh cu tuong la da add trong ban CFW roi! Ban co cai app facebook ko? Cho Minh xin? ca cai winget thong bao nua!

boykeongot

Oạch oạch, tối rảnh flash thêm lần nữa mà sao cái nút Xpress của em nó vẫn ko hoạt động nhỉ, bản FW cũ vẫn dùng ngon lành mà, có pác nào bị như em ko zậy.

dongkivs

Oạch oạch, tối rảnh flash thêm lần nữa mà sao cái nút Xpress của em nó vẫn ko hoạt động nhỉ, bản FW cũ vẫn dùng ngon lành mà, có pác nào bị như em ko zậy.

Tớ dùng mấy bản đều như vậy, Cũng chẳng bao h dùng nút đó mà! Thế wifi cậu có dùng đc ko?