• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 RM-559 V31.0.004 CFW by jan1789 [12.02.2011]

jan1789

CFW Nokia X6 RM-559 V31.0.004 CFW by jan1789 [12.02.2011]

ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU TIÊN MÌNH COOK VÀ SHARE TRÊN MẠNG, CÓ THỂ CÓ SAI SÓT, MONG ANH EM GÓP Ý PHÍA DƯỚI ĐỂ MÌNH HOÀN THIỆN

CFW #1:

Mods:
+ Tăng âm lượng cuộc gọi nấc 9

+ Resume download

+ Tăng chất lượng video call

+ Cải thiện khả năng bắt sóng wifi

+ Nâng chất lượng file ghi âm lên mp4 và thời gian ghi âm lên 3h

+ Hack vĩnh viễn không cần RP

+ Không tự động gửi SMS cho Nokia sau mỗi lần Hard Reset

+ Mặc định tiếng việt

+ Nhạc chỉ đọc tại E:\Music

+ Add video codec cho CFW

+ Add audio codec cho CFW

+ Chuyển cache từ C:\ sang E:\

+ Nút reset ở phím nguồn VIE-ENG

+ Tăng chất lượng trình duyệt ảnh

+ Thư mục E:\pda là thư mục có thể dấu phim, clip mà không bị máy quét
+ Tắt âm chụp ảnh

+ Giảm ram sau khi tắt camera

+ Trình duyệt có thể quay ngang

+ Ovi Maps 3.04 (278) VN

+ Music player 15.2

Apps:
+ File Brower
+ Shazam
+ ScreenSnap
+ BTSwitch
+ Memcheck
+ PhoneTorch
+ ROMPatcher với 30 patcher
+ Easy KeyLock
+ Kill Me
+ Photo Brower

Đặc biệt Menu đã sắp xếp sẵn một số ứng dụng, nếu bạn cài đúng ứng dụng có trong bản sắp xếp thì nó sẽ lựa chọn 1 folder thích hợp để move vào. Còn không có trong bản sắp xếp nó sẽ cho vào folder "Công cụ"

Các apps không cần thiết đều nằm ở Văn phòng, vì có một số apps lâu lâu có thể dùng đến

Xin lỗi vì ghi ngày 13 dù post ngày 12 tại vì sợ test qua mai luôn ai dè vừa chiều đã xong

NHỚ 1 ĐIỀU LÀ FORMAT Ổ E TRƯỚC KHI FLASH VÀ *#7370# SAU KHI FLASH

Ram sau khởi động là 55 MB, cảm ứng mượt

Chỉnh sửa cuối:

toan11101987

sao bạn ko bỏ mấy thứ như đồng bộ ovi rồi thiết lập điện thoại .....mấy thứ đấy trả bao jờ động vào và mod thêm bộ icon n8 nữa rồi menu 4x4 nữa

jan1789

sao bạn ko bỏ mấy thứ như đồng bộ ovi rồi thiết lập điện thoại .....mấy thứ đấy trả bao jờ động vào và mod thêm bộ icon n8 nữa rồi menu 4x4 nữa

Mình xin lỗi bạn vì không biết bạn không thích sài đồng bộ OVI, ..., thật sự là mình dùng đồng bộ ovi đó, vì mình không sao lưu danh bạ ở máy tính mà dùng ở đồng bộ ovi, với lại mình đã dồn tất cả các thứ mà bạn không thích sài vào thư mục văn phòng, bạn có thể flash, an tâm bạn sẽ không cần các thứ đó đâu, nó nằm trong thư mục văn phòng cả, ver 2 mình sẽ xóa.
Ý kiến icon và menu của bạn trong ver 2 mình sẽ update

bunrieucua

Có triển vọng đó bạn.Tiếp tục cố gắng nhé!
Mong là bạn sẽ cho ra thêm nhiều sản phẩm pro hơn nữa cho anh em 4rum.
Thân!

vuducthanh2007

cac ban test thu ban cua vuducthanh2007 xem the nao. ban nay minh da gioi thieu ban topic trong chu de nay. ban nay chay nhanh, dep, on dinh tuy nhien con thieu wigate. Cac ban download file goc , chep de 2 file cua minh vao , xong flash, reset *#7370# , huong thanh qua.
Line: http://www.mediafire.com/?w72f0tz6bt7l7ee
them 1 so thong tin de AE hieu hon:
- Lay MOD cua RM559 V31 By Krl1995, add them tieng viet, thay chu de cua The X Firmware
- Dich bang google nhu sau:

Mods:

Cache chuyển từ C: để E:

Tăng cường RAM,

Phiên bản v31 Para RM-559

Hacking với installerserver.exe

Bắt đầu nhanh hơn và tốt hơn.

UI mjor

Tự động chạy các ứng dụng gỡ bỏ.

Cải thiện chất lượng hình ảnh.

Chào mừng đến với Nokia gỡ bỏ.

Kiểm tra RAM:

Điện thoại: 50 MB hoàn toàn miễn phí với 7 ứng dụng mở.

Sau khi RAMBlow: 60 MB của miễn phí với 2 ứng dụng mở.

HS Orange Tsunami:

Tăng Mods Pack:

* Tăng tốc độ của trình duyệt web

* Cải thiện máy ảnh

* Chuyển nhận được tập tin vào E: Nhận

* Giảm khả năng đóng trình duyệt web

* Chuyển các phương tiện truyền thông vào E: Tải về Media

* Đẩy nhanh nhạy scroolling động và tăng

* Hủy bỏ màn hình khởi động và âm thanh

* Sự tăng tốc của UI mod

* Tăng tốc độ quay của màn hình

* Tăng âm lượng tai nghe

* Cam mod để tiết kiệm bộ nhớ RAM

* Hủy bỏ các tiện ích an toàn

* Chất lượng video của mod của bạn

* Chất lượng của mod ghi âm

* Ứng dụng khởi động nhanh hơn

* Nhanh hơn màn hình xoay

* Các phản ứng hệ điều hành

* Động di chuyển nhanh hơn

* Khôi phục lại màn hình khởi động và âm thanh.

ROMPatcher 2.6 (patch để chạy trên điện thoại của bạn)

Thêm này ROMPatcher 2.6 (phiên bản mới nhất) trong *. sis, là cài đặt và sau đó đặt các bản vá lỗi trong bản vá E bộ nhớ thư mục:

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

zị pác làm cho e bản cook gjốg bạn jan nha.
add thêm:
+ font thư pháp của chungviet (cả 7trag kí tự thì kàng tốt)
+hjệu ứng ngôi sao lấp lánh
+chuyển trang như omina
+hs tsu trog suốt 80%
+full menu 4x4
+bộ icon iphone
+tăng độ nét khi chụp ảnh.
+codec audio và video mới nhất (có hỗ trợ cả .avi thì wá good)
+sửa cột sóng thành 4G.
+thay đổi âm thanh và hình khởi động (gjốg cái bản 4 của bạn heonho bên topic hình khởi động cho cfw.)
Và k phải format ổ E khi flash.
-(e xài x6 v31.0.04 code 0589429
E gà lắm,rất mog bác gjúp đỡ tận tình.
Poste via mobile.

Chỉnh sửa cuối:

vuducthanh2007

Ban sang topic ben canh cai cfw cua ban Vuhien( sieutocdo) dung tam, ban nay chay cung tam on, cho minh MOD lai ban khac roi se UP sau.

samiboy007

dạ.thank pác nhìu lắm.àh.pác cho e hỏi,đt flash đi flash lại nhìu lần thì có bị ảnh hưởg j k?có dẫn đến die phone k?
Bác cố gắng làm cho e cfw này chạy thật ổn định nha.để e flásh lại r xài lun.tại nhà e ở trong xa huyện thị lắm.mỗi lần mún flash lại phải đi hơn 1h mới tới tiệm net để flash đó.mong bác nhjệt tình gjúp đỡ.
Post via mobile.

vuducthanh2007

dạ.thank pác nhìu lắm.àh.pác cho e hỏi,đt flash đi flash lại nhìu lần thì có bị ảnh hưởg j k?có dẫn đến die phone k?
Bác cố gắng làm cho e cfw này chạy thật ổn định nha.để e flásh lại r xài lun.tại nhà e ở trong xa huyện thị lắm.mỗi lần mún flash lại phải đi hơn 1h mới tới tiệm net để flash đó.mong bác nhjệt tình gjúp đỡ.
Post via mobile.
Nói cho bạn dễ hiểu là cũng có ảnh hưởng một chút như kiểu mình format ổ cứng của PC ấy. Nhưng cứ yên tâm không sao đâu bởi khi người ta sản xuất ra cũng tính đến việc cho format nhiều lần( hàng nghìn lần), bản thân mình cũng đã flash vài trăm lần rồi mà máy mình mới mua có 2 tháng. Có ngày 6-7 l ần. Nói chung cứ yên tâm mà flash đi. Chỉ mỗi tội đi hơi xa, mình rất thông cảm.

samiboy007

àh.pác cho e hỏi.lần trc e háck .e đã down v31 (gồm 9fjle) .e vẫn còn save nhữg fjle đó vào usb.zị lần này jaf cfw lại có cần phải down lại 9fjle đó k?hay chỉ cần chép đè nhữg fjle cfw đó lên fjle gốc e đã lưu sẳn.(pác thôg cảm,tại e gà về mấy káj này lắm nên k nój đúng ngôn ngữ dùng từ gjốg pác đc.hy vọg pác hjểu và gjảj đáp gjúp e.)
Post via mobile

vuducthanh2007

àh.pác cho e hỏi.lần trc e háck .e đã down v31 (gồm 9fjle) .e vẫn còn save nhữg fjle đó vào usb.zị lần này jaf cfw lại có cần phải down lại 9fjle đó k?hay chỉ cần chép đè nhữg fjle cfw đó lên fjle gốc e đã lưu sẳn.(pác thôg cảm,tại e gà về mấy káj này lắm nên k nój đúng ngôn ngữ dùng từ gjốg pác đc.hy vọg pác hjểu và gjảj đáp gjúp e.)
Post via mobile

Giải thích như sau: File gốc của vesion chỉ có 1 thôi vd của V31thì chỉ có 9 file đấy thôi nếu đã down rồi thi thôi k down nữa. Bây giờ HDẫn 1 phát ăn ngay: mình gửi cho bản RM-559_APAC_12.0.091_v3.0 này( line: http://www.mediafire.com/?62p8tblrd65tm24) nếu chờ lâu tìm trên mạng. Đây là file . exe cài vào nó sẽ có đường dẫn: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-559. (Lưu ý đây là bản của V.12) bây giờ chép 9 file gốc v31 vào đường dẫn này. tiếp theo chép đè file mình gửi vào http://www.mediafire.com/?94aq32th5ntrnxs, nếu win hỏi cứ yes. sau đó flash bình thường. Nhớ là phải cài cả Nokia PC suite và JAFSetup_1.98.62.exe.

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

tình hình là mạng ở đây chạy chậm quá ,chưa down về đc.ah.njck yahoo của bác.e pm nhưng ko thấy tl

samiboy007

da,thôi mai ra làm tiếp.down load về lâu quá .nản ghê. (còn 8hr20p nữa mới tải xong)
ak.cái này có cần format ổ E lại ko bác.

Chỉnh sửa cuối: