• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia7610 cần giúp!

Status
Không mở trả lời sau này.

mocthattinh

con 7610 nối với pc bằng cáp khi em cài 1 file bất kỳ thì nó tự động copy file đó vào trong thẻ nhớ.khi cài song thi phải vào thẻ nhớ để xóa file đó đi.bực wa,có pác nào biết thì chỉ dùm em.thank!!!!!!

mocthattinh

vậy hả!pác cũng bị như vậy sao?theo pác dùng bản pc suite nào là ổn nhất cho n7610

NTHz

Bị Mất Logo Mạng và Tự Động Restart sau 5 Phút.

Em đang dùng con Nokia 7610.

Hôm qua sau khi bộ nhớ trong của em bị tràng,mấy hoạt động 1 lát là lại restart do không đủ bộ nhớ trong để chạy chương trình.

Sau đó em format máy lại (bằng cách 4 ngón) thì khi khỏi động lại.Chỗ logo mạng của Viettel(em dùng mạng viettel) bị 1 cái bảng hình chữ nhật che lại,và có ghi là Matrix has You - CommWarrior inside và cứ vài phút là khở động lại máy.

Em kiểm tra rồi,không phải do mạng mà là do máy.Rút thẻ nhớ ra vẫn bị.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với :((

TruBic

Well-Known Member

Hôm qua sau khi bộ nhớ trong của em bị tràng,mấy hoạt động 1 lát là lại restart do không đủ bộ nhớ trong để chạy chương trình.

Sau đó em format máy lại (bằng cách 4 ngón) thì khi khỏi động lại.Chỗ logo mạng của Viettel(em dùng mạng viettel) bị 1 cái bảng hình chữ nhật che lại,và có ghi là Matrix has You - CommWarrior inside và cứ vài phút là khở động lại máy.

bạn format máy nó có hỏi ngày giờ quốc gia ko?
nếu format thành công vậy là máy bạn bị lỗi phần mềm rồi

daoquangsu

[/QUOTE]
Posted via Mobile Device
Máy của bạn bị nhiễm virus quả cầu xanh (CommWarrior) bạn dùng chương trình diệt virus để diệt đi.Nếu không được thì bạn phải 4mat cả máy và thẻ đấy.Nhớ tháo thẻ 4mat trên máy tính vì nếu bạn 4mat bằng điện thoại xong thì virus ở bên máy lại tràn sang.

MinhThang

Manager

Làm theo bài của Daocongsu bạn nhé, đã Format thì nên cả thẻ và máy bạn à!

NTHz

Cảm ơn các bác đã hỗ trợ,em đã khắc phục được rồi ! Em tưởng lỗi phần mềm chứ,ai ngờ chỉ là virus !

jimmi_qyu

Hic chán thật các bạn lười tra cứu quá,Con này máy tớ luc trước bị dính rồi,(vì nó còn khá mới nên mới hỏi).Nói chung con này có thể diệt nó bằng pm để khỏi mất dữ liệu quan trọng.

Status
Không mở trả lời sau này.