• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Norton Smartphone Security

19toan74

Chức năng chính:

Minimizes SMS spam - Blocks short text and multimedia messages from unknown senders.
Blocks snoopware from turning on your camera - Prevents intruders from entering and exporting data from the mobile phone.
Protects against viruses and other threats - Prevents malicious threats from entering your smartphone and compromising your privacy.
- SMS antispam protection: Short messages (text and multimedia) from unknown senders are blocked.
- Advanced protection: Award-winning Norton AntiVirus™ technologies automatically scan, detect, and quarantine harmful viruses, worms, and mobile spyware in individual files, file archives, and applications.
- Real-time protection: Enhanced firewall blocks hackers, intrusions, and denial-of-service attacks.
- The Symbian® and the Microsoft® Windows Mobile® platforms are supported.
- Easy-to-use interface: You can easily manage and schedule antivirus scans and protection updates*, set the firewall protection level, and manage which files are encrypted.

Operating system

Windows Mobile® 5.0 Pocket PC/Smartphone
Windows Mobile 6.0 Professional/Standard
Symbian™ OS 9 (Series 60 Version 3, UIQ 3.0)

Device requirements
Windows Mobile 5.0 Pocket PC Phone Edition and 6.0 Professional: 1.8 MB of storage
Windows Mobile 5.0 Smartphone and 6.0 Standard: 1.7 MB of storage
Symbian OS 9 (Series 60 Version 3, UIQ 3.0): 1.1 MB of storage

Hướng dẫn cài đặt:
- Chạy PC Suite kết nối với phone của bạn bằng "Phone mode". Ko cần capswitch off hay installserver vì đây là phần mềm bản quyền
- Download file cài đặt về và run nó trên PC
- Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất trên phone nó sẽ kêu bạn restart phone nhưng bạn khoan restart cứ tiếp tục cho chạy chương trình để bạn active xong rồi restart sau.

Lưu ý sau khi cài đặt:
--------------------------------------------------------------------------
On a Sony Ericsson G900 device, error messages appear when the device is started, and Auto-Protect is disabled
--------------------------------------------------------------------------
When you start your Sony Ericsson G900 device, you see a series of error messages. If you select OK to dismiss the error messages, Auto-Protect is disabled, and the License Manager status in the About box is unknown.

To work around this issue, manually set Auto-Protect to On. Your device is now protected.

This error occurs every time you start the device. It does not affect the functionality of the Norton Smartphone Security software.

---------------------------------------------------------------
Issues occur if you change the display on a Symbian UIQ device
---------------------------------------------------------------

On some Symbian UIQ devices, scanning does not work properly or the display is distorted if you change the display from vertical to horizontal, or from horizontal to vertical, while the Norton Smartphone Security software is open on the device.

To work around this issue, do not change the display while the software is open on the device.

Do là key xịn nên mình sẽ share private bằng cách nhắn tin trog diễn đàn cho bạn nào cần. Từ nay thì ae tha hồ vọc soft :))

Download:
http://www.mediafire.com/?ynuyfydoyjn

chỉ sử dụng được 1 năm thôi phải kô bạn cái này có update virut dược kô bạn cho mình xin KKK nhé cảm ơn rất nhiều

Kid_sea

Mình đã test cách cr@ck trên và thành công, sau đây là hướng dẫn cr@ck:

Trước tiên các bạn download chương trình về và install, sau khi hoàn tất các bước cài đặt trên phone nó kêu bạn restart phone để chạy chương trình nhưng các bạn đừng restart vội. Các bạn quay trở lại phần Application trong phone chọn capswitch off và mở X-plore lên tìm đến các dòng sau:

1- c:\data\lm\0810040397.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.
2- c:\data\lm\symc_lcspro.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.

3- c:\system\data\lm\symc_lcspro.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.
4- c:\system\data\lm\0810040397.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.

5- Các bạn vào thư mục c:\private\2000454C\
Ấn phím 6 và chọn hidden, read only cho các file sau:
+ 0050397symc_machuser.dat
+ symc_drm.cfg
+ symc_payment.cfg

6- Các bạn vào thư mục c:\private\2000454C\ ấn phím 6 và chọn hidden, read only cho tất cả các file trong thư mục này.

Cuối cùng các bạn restart phone, khởi động Norton Smartphone Security, ở màn hình chính của Norton Smartphone Security nếu các bạn thấy chữ License agreement nghĩa là các bạn đã cr@ck thành công, nếu các bạn chưa cr@ck thì chỗ đó sẽ là Subscript

redipro

Mình đã test cách cr@ck trên và thành công, sau đây là hướng dẫn cr@ck:

Trước tiên các bạn download chương trình về và install, sau khi hoàn tất các bước cài đặt trên phone nó kêu bạn restart phone để chạy chương trình nhưng các bạn đừng restart vội. Các bạn quay trở lại phần Application trong phone chọn capswitch off và mở X-plore lên tìm đến các dòng sau:

1- c:\data\lm\0810040397.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.
2- c:\data\lm\symc_lcspro.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.

3- c:\system\data\lm\symc_lcspro.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.
4- c:\system\data\lm\0810040397.cfg ấn phím 6 và chọn hidden, read only.

5- Các bạn vào thư mục c:\private\2000454C\
Ấn phím 6 và chọn hidden, read only cho các file sau:
+ 0050397symc_machuser.dat
+ symc_drm.cfg
+ symc_payment.cfg

6- Các bạn vào thư mục c:\private\2000454C\ ấn phím 6 và chọn hidden, read only cho tất cả các file trong thư mục này.

Cuối cùng các bạn restart phone, khởi động Norton Smartphone Security, ở màn hình chính của Norton Smartphone Security nếu các bạn thấy chữ License agreement nghĩa là các bạn đã cr@ck thành công, nếu các bạn chưa cr@ck thì chỗ đó sẽ là Subscript

Sặc làm theo như bạn chỉ h khời động lại máy ko vào dc.H làm sao đây cứ tắc máy khởi động lại hoài giúp mình với :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Nguyen_Minh

Sặc làm theo như bạn chỉ h khời động lại máy ko vào dc.H làm sao đây cứ tắc máy khởi động lại hoài giúp mình với :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Nếu như máy anh cứ tự động khởi động lại thì a phải up lại firm thôi. Hình như là hết cách rồi :D

Son_Nguyen

Mới up FW xong mất hết số dt.Hix
1 kinh nghiệm cho bạn là nên thường xuyên backup lại số đt trong máy nhé, nó sẽ save hết vào thẻ nhớ nên nếu máy có vấn đề cần up lại firm thì cũng ko sợ mất. Sau khi up xong thì restore lại là OK.

redipro

1 kinh nghiệm cho bạn là nên thường xuyên backup lại số đt trong máy nhé, nó sẽ save hết vào thẻ nhớ nên nếu máy có vấn đề cần up lại firm thì cũng ko sợ mất. Sau khi up xong thì restore lại là OK.

Backup là làm sao bạn?Mình thường add sdt mới wa sim up lại thì chép từ sim wa vậy cách nào tiện hơn bạn??? :-?:-?:-?

Nguyen_Minh

Backup là làm sao bạn?Mình thường add sdt mới wa sim up lại thì chép từ sim wa vậy cách nào tiện hơn bạn??? :-?:-?:-?

Trong máy anh vào danh bạ, quản lý danh bạ, có backup restore và sync. Anh chọn backup để... Backup. Lúc nào up lại firm hay hard reset anh vào chỗ này tiếp chọn restore thì nó có y như lúc anh backup. Nhưng nếu format thẻ thì ko restore đc nữa. Nhớ phải chuyển sang tiếng Anh mới backup đc

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Muốn backup danh bạ từ phone bạn vào Contacts, bấm More/Contacts Manager, nó có 3 tùy chọn là backup, restore & sync. Bạn chọn backup nó sẽ tạo ra 1 file trong thẻ nhớ ở đường dẫn D:\Other\Backup\Contacts\Contacts.vcf. Nếu cẩn thận bạn lưu lại file này ra PC để có lỡ nếu phải format thẻ thì cũng ko sợ mất hết danh bạ. Hy vọng bài viết này của mình sẽ có ích cho bạn. Chúc vui vẻ!

redipro

Hì làm dc rồi,cái này hay wa.Hồi kia xài dt cùi mới chuyển wa xài UIQ nên mấy cái này hem bít.Kaka

Son_Nguyen

Hì làm dc rồi,cái này hay wa.Hồi kia xài dt cùi mới chuyển wa xài UIQ nên mấy cái này hem bít.Kaka
Thường xuyên backup lại danh bạ trong phone thì sau này khi có lỡ bạn phải format máy thì cũng ko sợ mất hết số đt, còn trong trường hợp có phải format cả thẻ nhớ thì sau đó bạn tạo lại đường dẫn D:\Other\Backup\Contacts trong thẻ nhớ rồi copy lại file Contacts.vcf từ PC vào sau đó Restore lại là xong, khỏi mất công copy lại từ SIM.:D.

redipro

Thường xuyên backup lại danh bạ trong phone thì sau này khi có lỡ bạn phải format máy thì cũng ko sợ mất hết số đt, còn trong trường hợp có phải format cả thẻ nhớ thì sau đó bạn tạo lại đường dẫn D:\Other\Backup\Contacts trong thẻ nhớ rồi copy lại file Contacts.vcf từ PC vào sau đó Restore lại là xong, khỏi mất công copy lại từ SIM.:D.

Hay wa h mới bít cái này đó.Mới xài P1i ah

nonamekiller

CAM ON BAN CHO MINH XIN KKKK NHA

@Shadow141206: lần sau dùng TV có dấu nha bạn ! Và không viết chữ in toàn bài như thế nhé

Last edited by a moderator: