• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Notebook Compaq Presario 3000 nóng quá

haiphusy

Em có cái ông đồ cổ này, chạy thì ngon lắm, màn hình to đùng 16.1 inch. Có cái tội là chạy một lúc thì nóng lắm nên tự nó tắt ngúm mặc dù quạt vẫn quay vù vù, có cao thủ nào chỉ giúp hoặc nhận về sửa giúp em với.

Tks

lamtoanhong

Em có cái ông đồ cổ này, chạy thì ngon lắm, màn hình to đùng 16.1 inch. Có cái tội là chạy một lúc thì nóng lắm nên tự nó tắt ngúm mặc dù quạt vẫn quay vù vù, có cao thủ nào chỉ giúp hoặc nhận về sửa giúp em với.

Tks

Quạt quay vù vù ? nghe rõ như vậy và máy nóng và tự tắt nguồn thì chỉ có thể là khe tản nhiệt bị nghẹt nha bạn . bạn nên vệ sinh khe tản nhiệt thật sạch sau đó gắn trở lại và ...tận hưởng.

Thân!

chipdale

Mua cái đế tản nhiệt cho máy đi bạn.Đỡ nóng hơn nhiều.Đâu bao nhiêu tiền nếu so với số tiền mình bỏ ra mua máy.

tuanbb

Tks
Nếu máy bạn dùng lấu rồi thì Bạn nên đem đến chỗ bảo hành Hp bảo nó kiển tra tổng quát lại 1 lần luôn.nhưng vậy thì tốt hơn.tại máy mua lâu rồi thì có nhiều bụi khô dầu trong quạt,kẹo tỏa nhiệt cho máy cúng khô luôn.....chúc bạn 1 ngày vui vẻ nha.

phenmientay

máy bạn có màn hình khủng quá nên nóng là phải. Dạng máy này thích hợp để bàn hơn. Do đó bạn nên mua dock hoặc kê lên và mở quạt gió ở ngoài thổi vào đáy, giải nhiệt tiếp cho máy. Máy mình cũng HP, 15" mà cũng nóng bà cố, mình toàn dùng giải pháp quạt gió ngoài đấy. Chúc vui.

khocviem

Bạn vệ sinh lai máy xem .dùng lâu bụi bẩn bám vào khe tản nhiệt. Với cả dòng HP dùng bình thường đã nóng rồi

ducbinh94

Tks

Bạn nên kiểm tra lại bộ tản nhiệt tiếp xúc với CPU, mình cũng gặp trường hợp này rồi, bơm ít keo dẫn nhiệt vào chỗ tiếp xúc giữa CPU và bộ phận tản nhiệt là OK.

DTP

Con Presario 3000 của em thì hư loa ( nghe rè rè, điếc 1 bên ) Bác nào biết chỗ sửa uy tín, giá hợp lý chỉ em với, em đang ở Sài Gòn.