• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nút nguồn HTC Touch HD bị lỗi kì lạ

Status
Không mở trả lời sau này.

caotri1986

Mình dùng con Touch HD này được khoảng hơn 1 năm rồi
Gần đây cứ nhấn nút nguồn (ko hold nhé) là nó hỏi mình có muốn tắt máy hay ko
Nút nguồn tự động hold liên tục nên, hoặc nó cứ tự tắt màn hình
Còn bây giờ là nút nguồn nhấn nó ko ăn, phải mở màn hình bằng cách rút bút ra

Mà lạ ở chỗ là sau khi làm modem 3G cho laptop khoảng hơn 5h là máy nóng lên và nút nguồn hết lỗi và bây giờ mình để máy vô phòng lạnh cho hết nóng vẫn ko bị lỗi. Nhưng đến sáng mai lại bị lỗi như trên tiếp
Cứ làm modem G khoảng 5h lại hết bị lỗi nút nguồn
Mình đã cho máy về trạng thái khi xuất xưởng mà vẫn vậy, ai rành vô giúp mình nhé. Cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
Hiện tượng trên thuộc về phần cứng rồi bạn,tốt nhất nên mang ra tiệm nào uy tín chuyên sửa PPC nhờ kiểm tra.

Có thể nút nguồn của bạn ấn nhiều quá nên bị kẹt thôi... Bạn tháo ra vệ sinh lại xem có hết không nhé...

có bao giờ nút nguồn bấm dữ quá giờ nó bị lờn, nên xảy ra tình trạng đó ko?:-?
Đối với các PPC sử dụng HĐH Windows Mobile thì nút nguồn có tần suất sử dụng cao nhất mà nên xảy ra tình trạng trên chẳng có gì là lạ...

caotri1986

Cám ơn các cậu nhé, chắc tại phần cứng rồi, nhà ở Tỉnh nên hơi lười lên Sài Gòn sửa
Nó mới bị lỗi tiếp rồi hic
PS: có lẽ nút nguồn chắc ko kẹt vì nó rất sạch sẽ

Bạn nào cho mình xin cách tháo rời cái Toch HD ra được ko
Mình đang định tự mở để sửa nút nguồn, mình vặn hết 4 con ốc rồi mà mở nó vẫn ko ra

Last edited by a moderator:
Bạn nào cho mình xin cách tháo rời cái Toch HD ra được ko
Mình đang định tự mở để sửa nút nguồn, mình vặn hết 4 con ốc rồi mà mở nó vẫn ko ra
Bạn nên cẩn thận khi tháo nhé, nhất là chỗ camera của máy.... Có thể nó vẫn còn liên kết qua bộ phận nào đó, bạn kiểm tra kỹ lại xem...

caotri1986

Bạn nên cẩn thận khi tháo nhé, nhất là chỗ camera của máy.... Có thể nó vẫn còn liên kết qua bộ phận nào đó, bạn kiểm tra kỹ lại xem...

Mình tháo ra rồi, kết quả là ráp lại bật nguồn ko lên luôn, sạc pin cũng ko ăn, thành cục chặn giấy rồi hic hic ~X(
Vừa đem lên SG để đó xho người ta sửa

binhmogas

nếu như khi sac mà đèn báo có màu đỏ ( không phải màu cam nhá màu cam là sạc tốt) thì bạn nên kiểm tra tiếp xúc pin xem sao. nếu không có tính hiệu gì thì mở máy ra kiểm tra lại các chân của cổng USB vì kh mởi máy rất dễ bị bong mấy chân này ra lắm.

caotri1986

nếu như khi sac mà đèn báo có màu đỏ ( không phải màu cam nhá màu cam là sạc tốt) thì bạn nên kiểm tra tiếp xúc pin xem sao. nếu không có tính hiệu gì thì mở máy ra kiểm tra lại các chân của cổng USB vì kh mởi máy rất dễ bị bong mấy chân này ra lắm.

Mình đưa ra tiệm sửa rồi. Kết quá báo là thay nút nguồn + thay dây camera (do mình mở ra làm đứt)
Tổng cộng hết 1 triệu, như vậy chắc bị chém ko nhĩ

PS: cám ơn tất cả các cậu đã tư vấn giúp

Mình đưa ra tiệm sửa rồi. Kết quá báo là thay nút nguồn + thay dây camera (do mình mở ra làm đứt)
Tổng cộng hết 1 triệu, như vậy chắc bị chém ko nhĩ
Một bài học cho bạn đó, mình đã cảnh báo rồi mà...

NhatToai

Super V.I.P
Lúc cậu chỉ là mình đã tháo rồi, tháo lần đầu nên ko biết cái dây camera nó dễ đứt như vậy

Ngay sau lúc bạn mới post bài đầu tiên,mình đã bảo là mang ra tiệm cho thợ rồi mừ.....
Thôi coi như chút phí được tự vọc tháo máy vậy ;;)

caotri1986

Ngay sau lúc bạn mới post bài đầu tiên,mình đã bảo là mang ra tiệm cho thợ rồi mừ.....
Thôi coi như chút phí được tự vọc tháo máy vậy ;;)

uh`, tại điện thoại mình ít mở vì ko có khiếu về cái dt

Chứ máy chơi game xbox360 và Playstation3 mình mở ra từng phần một

binhmogas

uh`, tại điện thoại mình ít mở vì ko có khiếu về cái dt

Chứ máy chơi game xbox360 và Playstation3 mình mở ra từng phần một

hoan nghên bạn tui cũng như bạn tui cũng khoái cái vụ hư là tự sửa lắm mà thành công có thể nói là trên 90% cò 10% là ra tro\-/

Status
Không mở trả lời sau này.