• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom bị lỗi pin khi nào cũng báo 100%?

hoastim

cảm ơn các anh , nhưng đến giờ em vẫn chưa up rom được ,chán thế

Nếu muốn up ROM thi pin phải còn trên 50%.( Theo khuyến cáo của ai do mình không nhóa rõ)
Co thể pin cua bạn đã hết nên không vào chế độ BL đc.
Thử mượn cục pin # thwr xem sao.
Chúc may mắnb-)b-)

linh_ck01

ec ec .. mình thì bị trường hợp khá lạ, máy vừa sạc đầy 100%, rút sạc ra thì pin bị tụt xuống 88% (vừa HR lại cũng vẫn bị). Mà là pin mới mua dc khoảng 2 tuần, thế mới đau

linh_ck01

hix.. kinh nghiệm xương máu .. sạc bằng sạc ko đủ dòng .....hix.. mình đã khắc phục được

mykolor

hix.. kinh nghiệm xương máu .. sạc bằng sạc ko đủ dòng .....hix.. mình đã khắc phục được

Atom thông số như thế nào là đủ dòng vậy bạn? cho mình biết được không, mình xài sạc lô, nên không biết dòng bao nhiêu là chuẩn

linh_ck01

@ mykolor: output : 5v-2.0AMax
Bạn lưu ý là pin chuẩn của Atom có dòng là 1530mA ==>> nên chọn loại sạc chuẩn có output 2.0 A để sạc đủ pin .. lần trước mình sạc bằng cục sạc của HTC dòng output có 1A nên ko đủ dòng ==>> pin sạc ko đầy

eternal_faithful

Máy mình cũng đang bị lỗi này, ko biết tại sao ? Pin zin vẫn ngon lành lắm, dùng 2 ngày mới hết

linh_ck01

có thể do mạch báo pin của bạn có vấn đề, nhìu khi máy hiển thị chưa chắc chính xác, bạn nên theo dõi thời gian sử dụng thực tế để có trả nghiệm thực tế hơn

huysmall

Vấn đề nằm ở chỗ mạch báo pin nằm bên trong pin đã bị lỗi. Do đó các chân tín hiệu trạng thái ko thể hoạt động. Nếu pin vẫn dùng dc thì bro cứ tiếp tục dùng vậy. Còn thấy bất tiện quá thì chịu khó mua pin mới vậy.

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

@ mykolor: output : 5v-2.0AMax
Bạn lưu ý là pin chuẩn của Atom có dòng là 1530mA ==>> nên chọn loại sạc chuẩn có output 2.0 A để sạc đủ pin .. lần trước mình sạc bằng cục sạc của HTC dòng output có 1A nên ko đủ dòng ==>> pin sạc ko đầy

Điều này ko chính xác bro ah. Sạc 1A là đủ rồi. Thời gian sạc lâu hơn khi sạc pin dung lượng cao. Có thể bro đã mua nhầm sạc ko đúng giá trị 1A đấy.