• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom không nghe được loa ngoài

dungvh

Mọi người cho mình hỏi với. Máy mình hiện tại đang bị tình trạng thế này: khi có cuộc gọi đến chuông điện thoại vẫn đổ chuông (cả bài mp3 ) nhưng khi nghe máy thì không nghe thấy gì cả, lúc gọi đi cũng thế. Cả khi nghe nhạc cũng không nghe được. Nếu cắm tai nghe vào thì nghe nhạc vẫn bình thường (mình cắm tai nghe sony ericsson không biết có việc gì không?).
Mình mới dùng O2 Atom mong mọi người chỉ giúp.

tuancantelecom

Hey đúng rồi cái jack có vấn đề rùi đấy.mấy sư huynh cho mình hỏi .muốn thay cái jack cái cám tai nghe . thì thay ở đâu và giá cả thể nào. em muốn hỏi mua cái jack ấy thì nên mua ở đâu. cám ơn mấy sư huynh đã giúp được trược nha.em xài Ô2 Atom

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hey đúng rồi cái jack có vấn đề rùi đấy.mấy sư huynh cho mình hỏi .muốn thay cái jack cái cám tai nghe . thì thay ở đâu và giá cả thể nào. em muốn hỏi mua cái jack ấy thì nên mua ở đâu. cám ơn mấy sư huynh đã giúp được trược nha.em xài Ô2 Atom

Cái này không phải thay chỉ cần xịt RP7 vào rồi lấy cái zắc cắm rút ra rút vào vài lần là ok thôi...

linh_ck01

bạn ghé thẳng wa chổ BATKID lun đi theo địa chỉ này nhé, mình vừa làm máy chỗ BatKid, cũng Atom luôn.. hi`..
M&D MobileShop-1465A Đường 3/2 F.16 Q.11 Tp.HCM
Tel: (08)2150365
Mobile: 0903128822 or 0938689853
Y!: mdmobileshop@yahoo.com.vn

denzo

(Xin lỗi Mod 1 tí - Ai bị hỏng máy cũng đều có tâm trạng như thế này thôi mà )
Tớ cũng vừa bị cái bệnh như cậu :-< Chỉ vì cắm tai nghe dopod vào con O2 Atom . Bây giờ phải cắm tai nghe vào mới nghe nói được . Ức chế lồi mắt .

Sonblack

Super V.I.P
Tớ cũng vừa bị cái bệnh như cậu :-< Chỉ vì cắm tai nghe dopod vào con O2 Atom . Bây giờ phải cắm tai nghe vào mới nghe nói được . Ức chế lồi mắt .

Bạn bị cái jack cắm rồi đó. Nguyên nhân đã được đề cập nhiều lần rồi! Jack nào gắn vào mà chẳng được miễn cùng kích cỡ là ok thôi. Cái này rút ngang hông đây?

denzo

Cái này rút ngang hông đây?
Tôi chưa hiểu câu này lắm.
Bây giờ đang ở cơ quan nên chưa thử phun RP7 vào. Nhưng tình hình tôi thử tháo ra để vệ sinh lại cái jack nhưng không tháo được.
Sáng sáng gọi điện hỏi bác Hưng ở 114 Mai Hắc Đế bác ấy bảo sửa mất tầm 200 - 300k (Sợ quá chạy mất zép luôn :-ss ) . Căn bản tôi có cài cái chương trình chỉnh dây đàn và thu âm ở trong máy mà bây giờ suốt ngày phải kè kè cái tai nghe :(( Đến khổ :-<

Tức là đang dùng nó để nghe, chưa đóng cuộc gọi (tưởng người bên kia End Call roài) hoặc khi chưa tắt chương trình nghe nhạc mà rút ra đấy đồng chí mem ạ.:D (Sonblack)

Last edited by a moderator:

denzo

Hic thế xin hỏi bác sửa chữa thế nào đây :-ss Tôi đang dùng bản Rom mới nhất của bác. Lúc đầu còn tưởng lỗi Rom. Up đi up lại mấy rom khác nhau rồi mà ứ được luôn :-< Cuối cùng vẫn đành quay lại với Rom của bác :D Nếu tôi ở trong TPHCM thì tôi đến BATKID rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

denzo

Cái này không phải thay chỉ cần xịt RP7 vào rồi lấy cái zắc cắm rút ra rút vào vài lần là ok thôi...

Cám ơn bác rất nhiều :D tôi đã làm theo như bác nói và nó đã kêu :x
Cám ơn bác SonBlack về bản Rom và đã để topic này tồn tại :">

LENGOCAN

Bác thử cắm tai nghe vào rồi rút ra , cứ như vậy khoảng 3 lần là ok :D

linh_ck01

trời ah, hix.. mới nghe vụ này .. cắm tai nghe rồi rùi ra rút vô mần chi vậy bạn ..
bạn có bit là Atom kiêng vụ rút ra rút vô tai nghe ko?? hix.. dễ hư dây lắm nghen ..
ngoài ra khi bạn cắm tai nghe khác loại vào, Atom sẽ tự động nhận diện, nếu tai nghe chuẩn và tương thích thì ko sao còn nếu ko thì cũng hơi mệt mỏi nên các bạn cẩn thận

BangNgo

Em dùng cồn 70 độ cũng OK

Chào các bác,

Hôm trước em cũng cắm cái jack chuyển đổi từ 2.5" ra 3" để nghe bằng headphone với jack 3". Tuy nhiên các Jack chuyển đổi của em để lâu ngày trong ngăn tủ nên bị bụi bặm nên sau khi cắm vào con O2 XDA ATOM của em cũng bị không nghe nói được như của các bác. Sau khi tham khảo các giải pháp của các bác em đã dùng đầu tăm nhỏ quấn bông gòn rồi thấm cồn O2 70 độ để vệ sinh cái jack audio (em dùng cồn 70 độ thay cho RP7 vì em chưa kịp mua) thì kết quả là máy đã hoạt động trở lại bình thường. Thật là thú vị.

Xin cảm ơn các bác,
Cảm ơn diễn đàn

Bang Ngo

ChuHuyHoan

Well-Known Member
trời ah, hix.. mới nghe vụ này .. cắm tai nghe rồi rùi ra rút vô mần chi vậy bạn ..
bạn có bit là Atom kiêng vụ rút ra rút vô tai nghe ko?? hix.. dễ hư dây lắm nghen ..
ngoài ra khi bạn cắm tai nghe khác loại vào, Atom sẽ tự động nhận diện, nếu tai nghe chuẩn và tương thích thì ko sao còn nếu ko thì cũng hơi mệt mỏi nên các bạn cẩn thận

Nhiều khi khi cắm tai nghe nhạc khi rút ra cái lẫy bên trong tai nghe không nẩy ra nên không thể nào mà nghe loa ngoài được do đó mới phải dùng cách vậy mình không biết với dòng khác thế nào đã bị với con SPV của mình và dùng cách đó ok đó bạn...

shpy

Tớ "sửa" cho mấy máy (của bạn bè) cái vụ cắm tai nghe này rồi. Cứ lấy cây kim kẹp giấy, vuốt thẳng, thọc vào, khèo qua, khèo lại, thọc tới thọc lui ==> thọc thử phát chính thức thì 99% là kêu lên sung sướng ngay ! :D

Còn cái vụ đang nghe nhạc mà rút ra làm hư máy là sao? Mình chưa rõ ! Ai giải thích giúp với. Tại vì mình 1 ngày phải đang .. mà rút ngang xương ít nhất 3-4 lần ! hơn 1 năm nay rồi, chẳng thấy la lối phiền hà gì hết !

Mình độ tai nghe vào nón bảo hiểm mà. Dây thì lấy dây o2 mini (cả phần nút nghe gọi, chỉnh volume). Độ thêm 1 nút nghe gọi dẫn ra ngoài. Xả cái mic ra, thay bằng mic của cái motorola sphone w200, cũng lại dẫn ra ~12cm để ngay cạnh gần "mỏ". Loa thì lấy từ tai nghe loại chụp đầu cắt ra đấu vào.
Nói chung là chẳng có gì chuẩn cả, vậy mà xài cũng không hư, hoạt động ok, âm thanh chắc chắn ngon lành hơn mấy tai nghe zin :D ! Hơn 1 năm rồi đó. Nếu thích thì bật radio cũng bắt được 5-6 kênh.

Hì hì, nó đây, anh em đi đường mà gặp thì biết ngay ! (hơi lạc đề ... nhưng đang vui tay với lại liên quan tới tai nghe nè !!! :D Mod mà không tha thì xóa cái khúc đuôi này đi là đúng luật nhe)

Yinkn

Còn máy em thì bị cái vụ ko nghe được tai nghe, gắn vào nó kêu bụp bụp mà hỏng chịu ngắt nhạc, có phải bị hư rùi ko? Sư huynh nào biết trả lời giúp em với...:((

shpy

Nếu nghe được loa ngoài thì khó mà hư lắm. Nếu có thì là hư cái "lỗ" cắm! Mà cái đó cũng khó hư nữa. Bị lụp bụp chắc do 1-2 lần vô tình "nhét" sai làm cho nó bị cong miếng tiếp xúc bên trong, làm cho tiếp xúc không tốt (gần như không tiếp xúc).

Chưa kể, bạn xem lại tai nghe "lụp bụp" đi. Có khi bị gãy dây không chừng. Gãy thỉ tìm đoạn gãy, mổ ra, hàn lại ! 5 phút !

vbclg

Các pác có biết chỗ nào bán cái mỏ hàn để hàn cái vụ tai nghe này k? lạc đề quá rồi, nhưng tiện hỏi luôn, mong mod thông cảm, chạy vô kia mắc công quá hè :D mà lại ít người trả lời nữa chứ. :D:D

shpy

Các pác có biết chỗ nào bán cái mỏ hàn để hàn cái vụ tai nghe này k? lạc đề quá rồi, nhưng tiện hỏi luôn, mong mod thông cảm, chạy vô kia mắc công quá hè :D mà lại ít người trả lời nữa chứ. :D:D

Hầu như tiệm điện lớn nhỏ nào cũng bán . Cứ thấy chỗ nào treo quạt, bóng đèn, dây điện là nhào vô. 12.000 / cái ! Cuộn dây chì 2-3.000 gì đó nữa là xong!

linh_ck01

trời ah, bác shpy khuyên hàn cái đoạn bị đứt .. ec ec .. bác thì wá pro rùi .. sao sánh dc..... còn mình cũng từng thử hàn tai nghe .. nhưng nó cũng ko dc tốt cho lắm, bị nhiễu hoài .. vì nhiều khi lột lớp cao su bên ngoài ra <-- làm ko khéo đứt lun mấy cọng dây nhỏ, hơn nữa là mất tính thẩm mỹ <-- 1 cái dây xẻ ra, nhỏ chì vào rùi lấy băng keo dán lại ư , ec ec .. xài đỡ ở nhà thì còn may ra ..

Mình nghĩ, tốt nhất là cứ mua dây mới cho xong, mắc công hi` hục làm .. nhiều khi còn đổ thêm bệnh nữa .. ;;)