• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom Life Pin+Loa ngoài kém rất cần giúp đỡ

QuangThang89

các bác cho hỏi: dùng pin dung lượng cao, có đậy được cá nắp phía sau ko vậy?

Khi bạn mua pin dung lượng cao thì sẽ được tặng kèm 1 nắp lưng, nắp lưng zin của máy lắp vào sẽ ko vừa, trên 4rum mình có Huysmall là bán pin dung lượng cao chất lượng rất tốt đó, chúc vui :)

anhtuhntl

Cách đây 1 time mình có gọi Huy!Được biết pin atom life 3200 giá là 550k thì phải!Nhưng nghe nói phải chặn nguồn pin về(Khiến máy không hiển thị được % pin)không biết có bro nào biết pin dung lượng cao mà không bị lổi trên không chỉ mình với(chứ xài mà không hiển thị % pin thì xạc biết bao h đầy,xài biết khi nào hết pin@@)Ai giúp được mình thanks nhiều,chứ con atom life của mình xài chi dc tối đa hơn 1 ngày là sạch ah mau wa @@

QuangThang89

Cách đây 1 time mình có gọi Huy!Được biết pin atom life 3200 giá là 550k thì phải!Nhưng nghe nói phải chặn nguồn pin về(Khiến máy không hiển thị được % pin)không biết có bro nào biết pin dung lượng cao mà không bị lổi trên không chỉ mình với(chứ xài mà không hiển thị % pin thì xạc biết bao h đầy,xài biết khi nào hết pin@@)Ai giúp được mình thanks nhiều,chứ con atom life của mình xài chi dc tối đa hơn 1 ngày là sạch ah mau wa @@

Do vạch báo pin của main máy chỉ nhận pin có dung lượng 1600mah thui, vì vậy khi bạn xài cạn về 1% cho đến khi tắt máy thì lúc đó trong pin còn gần 1 nửa điện, bạn che vạch báo pin trên pin rùi xài tiếp, nói chung là còn rất nhiều, mình ngồi Wifi gần 4h vẫn chưa hết, còn sạc thì bạn cứ sạc, khi nào đầy thì nó tự ngắt thui lo gì, thân :)

phuongduy2908

Mình có nhu cầu nghe nhạc, xem phim cùng ứng dụng bản đồ nhiều nên xài loại Atom Life thấy nản quá. 1 ngày sạc 1 lần, nghe nhạc thì 2 lần 1 ngày

tranngocletuan

Active Member
Mình có nhu cầu nghe nhạc, xem phim cùng ứng dụng bản đồ nhiều nên xài loại Atom Life thấy nản quá. 1 ngày sạc 1 lần, nghe nhạc thì 2 lần 1 ngày
đó là cái chung rồi bạn tất cả các PPC đều như vậy thôi . Phải học cách sống chung thôi. còn nếu ko thì mua pin dung lượng cao như các anh em đã từng nói ở trên nhưng cái giá phải trả là rất mất thẩm mỹ và hơi đắt

sonthai85

Nói chung là loa ngoài của AL không được to lắm, chỉ vừa vừa thôi, có thể là thiết kế chỉ để đeo headphone. còn Pin kém thì là phổ biến, khắc phục bằng cách hạn chế nghe nhạc và tuyệt đối không Wi5 bạn àh.
Chúc vui.

0985304186

hic,bác sonthai85 xem thế nào chứ,pda ko nghe nhạc tạm thời có thể chấp nhận đc chứ ko vào wifi thì thà về dùng mấy em nokia,sonyerricson cho lành

nhc1912

các bạn đang dùng atom life nên mua một cục pin dung lượng cao mà dùng loại 2100mah là tốt nhất vì không làm máy nóng quá nếu dùng lâu. hiển thị pin trên màn hình ko cần chặn nguồn pin về. nghe gọi khoảng 4 ngày.còn muốn vọc pm thì cũng thoải mái luôn chỉ sợ bạn không có thời gian.nhược điểm là máy dày hơn nặng hơn nhìn trước thì không sao mặt sau hơi xấu tý

chimcon

Cục pin dung lượng 2100mA chỉ có loại cho Atom. Nếu dùng cho Atom life thì các bạn phải chế 1 chút nắp pin phía sau vì nắp pin của Atom Life ngắn hơn nắp pin của Atom.
Cục pin này không thể dùng được 4 ngày như bạn nhc1912 nói đâu. Từ khi mua nó tới giờ tôi chỉ dùng được nhiều nhất là 2,5 ngày thôi.

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

các bạn đang dùng atom life nên mua một cục pin dung lượng cao mà dùng loại 2100mah là tốt nhất vì không làm máy nóng quá nếu dùng lâu. hiển thị pin trên màn hình ko cần chặn nguồn pin về. nghe gọi khoảng 4 ngày.còn muốn vọc pm thì cũng thoải mái luôn chỉ sợ bạn không có thời gian.nhược điểm là máy dày hơn nặng hơn nhìn trước thì không sao mặt sau hơi xấu tý

Nghe gọi theo bro là thế nào ah? Với pin theo máy 1530 mah nghe gọi bình thường đã ko thể qua 1.5 ngày rồi. Pin 2100 mah thì sao đc 4 ngày. Chắc bro để thời gian chờ nhỉ? :O

DuongTrunghuy

Hôm trước mình có con O2mini bị hỏng nên đã lấy cục Pin của nó chế sang cho thang ATlife này và dùng đc rất lâu. Mình tháo vỏ Pin ra và thay cái mạch là dùng thôi. Dùng để nghe gọi cũng đc 3 ngày là chuyện thường. Còn để nghe nhạc cũng đc 8h liên tục. Nhưng dùng 3G để xem phim thì tối đa cũng chỉ đc có 3h là cùng. Vì con O2mini của mình dùng cũng đc vậy. Đỡ 550K để mua Pin dung lượng cao

nhc1912

Nghe gọi theo bro là thế nào ah? Với pin theo máy 1530 mah nghe gọi bình thường đã ko thể qua 1.5 ngày rồi. Pin 2100 mah thì sao đc 4 ngày. Chắc bro để thời gian chờ nhỉ? :O
mình đang dùng không hề nói quá bạn tý nào. với dung luong pin 2100mah là quá đủ với mình tối nào mình cũng chơi game mà hơn 2 ngày mới phải xạc pin. mình để pin còn 20% mà nghe gọi được từ sáng đến tối vế mới phải xạc pin.bạn dùng đi xem mình có nói quá không nhé

huysmall

mình đang dùng không hề nói quá bạn tý nào. với dung luong pin 2100mah là quá đủ với mình tối nào mình cũng chơi game mà hơn 2 ngày mới phải xạc pin. mình để pin còn 20% mà nghe gọi được từ sáng đến tối vế mới phải xạc pin.bạn dùng đi xem mình có nói quá không nhé

Bro vui lòng cung cấp thêm ảnh viên pin. Nếu đc thì cho mọi người xin đường link sản phẩm để có thể mua sắm. Thanks.