• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom Life - Thi thoảng mất sóng..Help

letsgo

Chào mọi người!
Tình hình là em mới mua con O2 life. Đang dùng wm 6.5. Lần đầu về em dùng 3G để xem youtube ngon và sau vài tiếng lai ko xem được nữa. kết nối gprs cũng không được. mạng thì chập chờn. Nó hay có chữ 3G+ gần cái loa và chỉ có 1 -2 cột sóng nên ko thể thực hiện nhận / gọi điện được. Anh em ai rành có thể chỉ mình biết bệnh của nó là gì không ạ? có người nói bị OS ...em không biết đường nào mà lần cả. Mong sự trợ giúp của các bạn!
Còn vụ up radio có liên quan gì đến tình trạng mình vừa nêu ko? và cho mình biết cách up radio luôn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Sóng thì do phiên bản radio thôi bạn àh, bạn có thể post thông số radio của máy bạn lên đây để anh em xem thử phiên bản radio của bạn là mới hay cũ ko ???

letsgo

làm thế nào để kiểm tra radio của máy mình? xin lỗi vì câu hỏi này vì em mới sử dụng PDA. Thân!

letsgo

hihi ! vừa tìm thấy!
ExtROM: EX0917
Hardware: V6
Radio: AL1_KLNC2340_070905_RS001
ROM: WM6.5.3.3_28217WWE_20100207

QuangThang89

hihi ! vừa tìm thấy!
ExtROM: EX0917
Hardware: V6
Radio: AL1_KLNC2340_070905_RS001
ROM: WM6.5.3.3_28217WWE_20100207

Radio của bạn giống của mình đó, trong khi máy mình xài sóng vẫn full 4 cột, rất có thể vùng bạn đang sống sóng ko được ổn định :-?

letsgo

Cảm ơn bạn! mình cũng ở huế! 0985.607656. Có gì cf bàn luận nhé! nhà cậu ở đường Nhật Lệ phải ko?

TL15

Bạn có thể ở khu vực phủ sòng 3G bị chập chờn!
Bạn có thể lên trang đầu và tìm bản rom 6.5 mới để up! Hãy up bản Rom 6.5 mới để cảm nhận được sự khác biệt nhé.