• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Exec không nhận sim???

KojiroHyuga

Em có con O2 Exec hiện nay máy báo ko nhận sim. Hiện tượng này thế nào hả các bác. Có khắc phục được hok. Hướng dẫn em với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em có con O2 Exec hiện nay máy báo ko nhận sim. Hiện tượng này thế nào hả các bác. Có khắc phục được hok. Hướng dẫn em với

Thứ nhất xem lại sim bỏ sang máy khác xem có nhận không??thứ 2 xem lại khay sim của máy xem chân tiếp xúc có gãy hoặc bong cái nào hoặc vệ sinh lại khay sim xem.....

hungdq3

Sim Ok
Chân tiếp OK.
Đã thử vệ sinh lại và nâng chân tiếp xúc nhưng không có tác dụng gì.

levinh3007

vậy là do phần cứng rồi bạn ơi mình cũng từng bị như thế bạn nên đem cho thợ kiểm tra thử

huyphuongdtp

HTC Universal không nhận sim

Mình đang xài thì nó báo không nhận sim, đã format doc và uprom lại rồi, nó có lúc nhận và lúc không. nhờ các Pro chỉ giúp :|:((

duyan1234

mình cũng đã gặp tình trang này trước đây. Theo mình là do con exec của bạn bị lỗi phần radio.ban chỉ việc kiếm 1 bản radio up lại là xong ngay.G'L:)

SH02

máy của em cũng bị thế..chán lắm..giờ để dùng làm PDA no phone thôi :)

binhmogas

mấy bác thử lấy 1 miếng bìa tập hơi dầy = móng tay út chêm vào dứơi pin ngai đầu cây bút ấy thử xem sao thằng bạn mình cũng khi nhận khi không làm vậy mà cũng ok lắm nhưng có thể cục pin hơi nhô lên chút