• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 IIs bi mất hết dữ liệu hệ thống cứu cứu các bác ơi

Status
Không mở trả lời sau này.

huutrivn

Là vậy !!!e có 1 con o2iis bị lỗi win2006 hôm nay ngồi vọc hard reset làm sao mất hết dữ liệu trên bô nhớ máy ..giờ cứ hadreset thì lại hiện lên cái màn hình setup win2006 rùi đứng yên giờ phải làm seo đây..Em đã thử kết nối sync được và vào xem thi trên máy không còn file nào hết..dùng file up rom lai thi no tat sync và không kết nối và báo eror giò phải làm sao để up lai đây các bác giúp em với!!!!:((

Hoangdat_vista

Là vậy !!!e có 1 con o2iis bị lỗi win2006 hôm nay ngồi vọc hard reset làm sao mất hết dữ liệu trên bô nhớ máy ..giờ cứ hadreset thì lại hiện lên cái màn hình setup win2006 rùi đứng yên giờ phải làm seo đây..Em đã thử kết nối sync được và vào xem thi trên máy không còn file nào hết..dùng file up rom lai thi no tat sync và không kết nối và báo eror giò phải làm sao để up lai đây các bác giúp em với!!!!:((

Thứ nhất: Theo mình đừng vội đổ tội cho Windows Mobile 2006
Thứ hai:Khi bạn Hardset máy thì bạn đã tiến hành đúng thao tác chưa,( nhớ chọn NO/YES/YES.
Thứ ba: Khi bạn UP ROm bạn đã đưa máy về chế độ BOOTloader chưa?

Mình hỏi nhưng câu hỏi cơ bản như trên vì thấy bạn mô tả lỗi của máy mình ko rõ ràng,...

huutrivn

Vâng là như vậy em không đỗ lỗi cho win 2006 nhưng là vì khi em mua may về thì bản rom của máy của chủ trước up bản lỗi không nhận cảm ứng.nên em mốn tìm 1 bản rom 2006 dùng tốt nhất để up lai.nhưng chưa kip úp thì máy bị mát hết dữ liệu hệ thống nhưng em vẫn sync vòa được xem trên sync explore thì thấy không còn file nào hết vậy em phải làm cách nào để up rom lai đây các bác.rom củ trên máy giờ không tự setup lại được cứ vào màn hình setup win thi no cứ đứng trơ ra không cai đặt được..các bác giúp gìm trường hợp này thanks...!!!:-/

Anhtoitb

Theo mình bạn nên up lại bản ROM khác đi, down bản ROM clean & black của Mod Mobifuns về và up. Nhớ là làm đúng thao tác và trình tự nhé!

huutrivn

thanks cho mình link chinh xac duoc không sao mình up toan bao loi kg ket noi ppc mà mình có dưa về chế độ boot và màn hình báo vertion voi USB rồi nó còn nói là kg đúng phiên bản nửa

squall14

nghe ghê quá nhỉ, theo mình thì bạn nên tìm bản rom nguyên thủy của máy, 2003 SE đấy up lại đi

rosebeast

bạn đã cắm sạc pin đầy chưa.máy mà yếu pin cũng bị tình trạng như vậy.ngang màn hình setup sau khi HR đó bạn.bạn sạc pin thử

Status
Không mở trả lời sau này.