• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 iis sạc điện lúc vào lúc không?

kokoro194

Cho mình hỏi với..
dạo này con 02 iis của mình mấy hôm nay dở chứng cắm sạc vào thì lúc vào điện lúc ko... thỉnh thoảng cái đèn báo lúc sạc điện nó hiện màu cam được vào dây thì lại tắt,, cứ thế thi thoảng nó lại nháy 1 phát ....
hồi xưa mình xài con Moto E398 cũng bị như vậy lúc sạc điện lúc vào lúc ko ( ko phải là do dây sạc) lúc mang ra ngoài hàng bán thì nó tháo ra rồi lấy bông chấm với cái nước gì hình như là cồn hay sao ấy... lau lau vào chân tiếp điện của máy thì cắm sạc lại ăn ngon.................. Vậy bác nào giúp mình hiểu là máy mình bị mắc bệnh gì ko????????

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi với..
dạo này con 02 iis của mình mấy hôm nay dở chứng cắm sạc vào thì lúc vào điện lúc ko... thỉnh thoảng cái đèn báo lúc sạc điện nó hiện màu cam được vào dây thì lại tắt,, cứ thế thi thoảng nó lại nháy 1 phát ....
hồi xưa mình xài con Moto E398 cũng bị như vậy lúc sạc điện lúc vào lúc ko ( ko phải là do dây sạc) lúc mang ra ngoài hàng bán thì nó tháo ra rồi lấy bông chấm với cái nước gì hình như là cồn hay sao ấy... lau lau vào chân tiếp điện của máy thì cắm sạc lại ăn ngon.................. Vậy bác nào giúp mình hiểu là máy mình bị mắc bệnh gì ko????????

Bạn coi lại ổ cắm điện, tiếp xúc Pin và tiếp xúc cáp sạc nhé! Lấy bông goòng tẩm tý cồn mà vệ sinh cho sạch sẽ! :D

tucoder

Cho mình hỏi với..

Có thể chân sạc bị lỏng. Bạn đưa ra thợ họ hàn lại cho trước con O2i của mình cũng bị như vậy, hàn lại cái là được ngay...