• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 NEO bị treo

Status
Không mở trả lời sau này.

bumbum

con Neo, bi rơi, treo ở màn hình

"Dopod - Enjoy Mobility"

HR vẫn treo. Sau đó, vào bootload, dung HadrSPL, chạy file Upgrade_SPL_G4 (máy em g4 2.15.0001) nó hiện ra thế này

"NO DEVICE CONECTED
would you like to try copying again?"

và bây giờ không vào bootload được, mà vào thẳng HR (press send to continous --- Fat... ) và treo ở màn hình

"Dopod - Enjoy Mobility"
tks các bác

symbian

Mình ko bị như bạn mà mình bị treo ở logo khởi động ko vào window mobile được , up 4 5 rom cả ship lẫn rom 6 rồi mà ko được , con này là G4 , anh em giúp mình với , liệu có phải flash ko ?

CongNam

con Neo, bi rơi, treo ở màn hình

"Dopod - Enjoy Mobility"

HR vẫn treo. Sau đó, vào bootload, dung HadrSPL, chạy file Upgrade_SPL_G4 (máy em g4 2.15.0001) nó hiện ra thế này

"NO DEVICE CONECTED
would you like to try copying again?"

và bây giờ không vào bootload được, mà vào thẳng HR (press send to continous --- Fat... ) và treo ở màn hình

"Dopod - Enjoy Mobility"
tks các bác

Bạn chạy lại bản rom Prophet_PV_Temp thử, rồi sau đó mới hard spl.

bumbum

tình hình con Neo của em bây giờ là:
hôm trước nghe bác nào chỉ cách, tháo pin ra, để 1-2 ngày, tự nhiên hoạt động bình thường,nhưng lắp sim vào,Soft reset thi bị treo lai như cũ
vào bootload được, cắm cáp vào, trên PPC có hiện chứ USB, trên máy tính có thấy kết nối,nhưng chương trình active sync không kết nối,
vậy em có thể chạy room luôn được không máy bác??

tks

CongNam

tình hình con Neo của em bây giờ là:
hôm trước nghe bác nào chỉ cách, tháo pin ra, để 1-2 ngày, tự nhiên hoạt động bình thường,nhưng lắp sim vào,Soft reset thi bị treo lai như cũ
vào bootload được, cắm cáp vào, trên PPC có hiện chứ USB, trên máy tính có thấy kết nối,nhưng chương trình active sync không kết nối,
vậy em có thể chạy room luôn được không máy bác??

tks
Đang ở bootloader thì làm sao mà thấy kết nối. Chắc mấy bác bi lỗi Rom rồi, bác nên up lại Rom đi.

bumbum

tinh trạng con Neo hiện giờ là thế này đã Hard SPL ,SPL 2.G4.4PDA
khi đưa về bootload hoặc sync Guess, để úp room 6.0 / 6.1 thì đều bị treo ở màn hình khởi động. không vào được win (chưa đến bước cân màn hình)

chỉ có chạy room Prophet_PV_Temp WM5 - là ok, không bị treo

mong các bác chỉ giúp

Tks

Lamson

Well-Known Member
Bumbum tả như vậy không rõ ràng lằm, khi đưa về Bootloader tại sao lại treo ở màn hình khởi động?? Khi đưa về Bootloader là màn hình hiện lên 3 màu , kết nối với máy tính ở góc dưới bên phải màn hình có chữ USB.
* Các bản ROM 6.0 thì cách up khác xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633 bài số 1 của Wantoknow ,hay bài số 3 của Minhlamdr , mà bây giờ cón ai dùng cách ấy nữa đâu
* Bumbum đã HardSPL rồi thì các bản 6.1 bây giờ thì có thể Up luôn bằng cách đưa về Bootloader chạy ROMUpdateUtilityG4 ( như bạn mô tả thì máy của bạn là G4)
... nào hãy chọn một bản ROM cho mình rồi Up nhé!! cũng ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633 trong bài số 2 có đầy đủ các ROM cho bạn vọc.Chỉ cần cẩn thận chạy đúng tool cho máy của mình

bumbum

vâng, tks anh Lamson, em thử up room 6.1 như bản shadow 2 CE,TE, WM7, Coran 3.1. khi chạy room thành công, tất cả đều treo ở màn hình khởi dộng, (máy chạy qua màn hình báo cấu hình SPL, bị treo ở màn hình HTC (của shadow CE, TE), tương tự cho các room khác)
em chỉ thắc mắc, khi up room, PC báo 100% --- finish, thì mình phải HR PPC trước khi nó kịp khởi động lại, hay để PPC khởi động rồi HR cũng được.
em làm theo 2 cách,đã hardSPL rồi chạy room temp, sau đó chạy room 6.1, và từ đó chạy tiếp room 6.1 khác.
tất cả đều bị treo,chỉ trừ room temp wm5
tks các bác!!!

mrluctuyen

vâng, tks anh Lamson, em thử up room 6.1 như bản shadow 2 CE,TE, WM7, Coran 3.1. khi chạy room thành công, tất cả đều treo ở màn hình khởi dộng, (máy chạy qua màn hình báo cấu hình SPL, bị treo ở màn hình HTC (của shadow CE, TE), tương tự cho các room khác)
em chỉ thắc mắc, khi up room, PC báo 100% --- finish, thì mình phải HR PPC trước khi nó kịp khởi động lại, hay để PPC khởi động rồi HR cũng được.
em làm theo 2 cách,đã hardSPL rồi chạy room temp, sau đó chạy room 6.1, và từ đó chạy tiếp room 6.1 khác.
tất cả đều bị treo,chỉ trừ room
tks các bác!!!

Mình cũng từng bị tương tự.
Đầu tiên về temp wm5.
HR lại, khi đến màn hình align screen thì trên PC báo kết nối sync, bạn cacel để kết nối dạng Quest.
Up bản rom 6 mình thích. --> finish.
Bạn HR -> nó thông báo ấn nút send thì bạn ấn nút gọi đi (màu xanh ý), vì nếu ấn nút bên trên thì bị treo ngay. Không biết của bạn thế nào. Thử xem nhé

pupubimbim

Con máy của mình thì bị # con máy của mình là O2 Neo G4 mình đang xem fim thì bị treo mình ấn vào nút rs máy thì máy lại ko bật lên đc mình nghĩ là bị lỗi phần mềm do virus các bạn có cách nào giúp mình với (Hoàn toàn ko HRS đc mình thử hết rồi máy ko nhận bất kì 1 cái gì cả>_<). Mình mong các bạn chỉ mình cách khắc phục với mình cảm ơn.

pupubimbim

Giờ mình bật đc lên rồi nhưng chỉ qua đc phần khởi động logo HTC và báo thông số G4 là nó lại tắt ngủm giời phải làm sao hử bạn????

pupubimbim

bạn ơi nó hiện Press Send to restore rồi nhưng mình ấn send ko đc ấn các nút # thì nó ra màn hình 3 màu kẻ ngang còn cắm dây kết nối Pc vào thì nó lại báo Usb giờ phải làm thế nào?

Lamson

Well-Known Member
bạn ơi nó hiện Press Send to restore rồi nhưng mình ấn send ko đc ấn các nút # thì nó ra màn hình 3 màu kẻ ngang còn cắm dây kết nối Pc vào thì nó lại báo Usb giờ phải làm thế nào?
Bạn định làm gì mà nó hiện ra như vậy , có phải HR không, nếu HR thì phải bấm nút Call

pupubimbim

Đây nhé trong khi mình đang "Up rom" thì đột ngột máy mình bị ngắt (PPC) mà mình ko biết lý do tại sao cả. Bây giờ mình đã xạc đủ Pin rồi sau đó bật máy thì nó hiện lên màn hình 3 sọc. Đến đó đc khoảng 2 -> 3 giây là nó lại chuyển thành màu trắng, từ đó trở đi là ko kết nối đc với PC chọc vào nút rs thì tắt ngủm máy ko bật đc lên bỏ pin ra xạc 1 lúc cho vào bật lên lại hiện ra 3 sọc và vẫn quay lại 2->3 giây là mờ dần chuyển màn hình màu trắng hoặc xanh xong là lại đứng ở đó. Giờ mình phải làm sao?

duongmailinh

Đây nhé trong khi mình đang "Up rom" thì đột ngột máy mình bị ngắt (PPC) mà mình ko biết lý do tại sao cả. Bây giờ mình đã xạc đủ Pin rồi sau đó bật máy thì nó hiện lên màn hình 3 sọc. Đến đó đc khoảng 2 -> 3 giây là nó lại chuyển thành màu trắng, từ đó trở đi là ko kết nối đc với PC chọc vào nút rs thì tắt ngủm máy ko bật đc lên bỏ pin ra xạc 1 lúc cho vào bật lên lại hiện ra 3 sọc và vẫn quay lại 2->3 giây là mờ dần chuyển màn hình màu trắng hoặc xanh xong là lại đứng ở đó. Giờ mình phải làm sao?

Tình trạng như máy bạn, thì có thể là bị mất kết nối trong quá trình up rom (không rõ lý do tại sao), mà điều này là tối kị trong quá trình up rom. Tình trạng như máy bạn hiện giờ thì có thể 90% là đã chết rom. Thành thật chia buồn cùng bạn.
Bạn có thể thay rom với giá từ 700 - 1tr (do các chuyên gia trên diễn đàn nói thể) or bán nó đi và mua một còn mới về dùng

Lamson

Well-Known Member
....bật lên lại hiện ra 3 sọc và vẫn quay lại 2->3 giây là mờ dần chuyển màn hình màu trắng hoặc xanh xong là lại đứng ở đó. Giờ mình phải làm sao?
Theo mình nghĩ nó chưa sao đâu, hiện tượng này khi mình build ROM, rồi test cũng bị vài lần do ROM mình làm lỗi, sau đó mình Up lại bản PV_Temp là Ok ,giờ đưa về Bootloader ( màn hình 3 màu ) cắm vào PC có chữ USB ở góc phải dưới màn hình PPC rồi UP lại bản PV_temp.
* Còn nếu muốn bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID - thì down ở đây ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe.
Bạn thử lại xem Chúc may mắn

pupubimbim

ko chắc là cháy rom đâu bạn à Hôm trước mình có cố gắng thì vào màn hình Scren để cân chỉnh màn hình rồi nhưng đang yên lại bị đơ rồi giờ thì bật lại ko lên :( hiện giờ tớ cũng chưa biết làm gì buồn ghê

neik

Theo mình nghĩ nó chưa sao đâu, hiện tượng này khi mình build ROM, rồi test cũng bị vài lần do ROM mình làm lỗi, sau đó mình Up lại bản PV_Temp là Ok ,giờ đưa về Bootloader ( màn hình 3 màu ) cắm vào PC có chữ USB ở góc phải dưới màn hình PPC rồi UP lại bản PV_temp.
* Còn nếu muốn bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID - thì down ở đây ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe.
Bạn thử lại xem Chúc may mắn
Em bị tình trạng tương tự,đã thử up nhưng cả 2 bản ROM đều ko đc.Cứ bật máy lên thì vào đến logo rùi màn hình chuyển sang màu trắng, reset hoặc hard reset lại thì màn hình đen (có lúc xanh).
Em vẫn vào đc bootloader bình thường (nhưng up rom thì ko lên),bây giờ phải làm thế nào đây anh ?:((

tokhung88

tình hình là em xài con O2 Neo, tự dưng đang đọc truyện thì bị đứng máy, em soft reset lai thì vẫn lên bình thường, nhưng khi đến phần hiển thị MY INFOR thì đứng im, soft reset lại mấy lần cũng không được, tháo pin ra chờ một hồi rồi ráp lại vẫn nguyên tình trạng, các bác chỉ em máy em bị vấn đề gì thế và cách khắc phục ra sao, xin cảm ơn các bác trước...........

Status
Không mở trả lời sau này.