• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 XDA Flint - Đối thủ của Netbook

ntviet

O2 XDA Flint - Đối thủ của Netbook

O2 vừa ra mắt mẫu PDA phone trang bị màn hình rộng tới 5 inch, hỗ trợ kết nối 3G, một đối thủ đáng gờm của dòng netbook.

O2 XDA Flint thực chất là PDA mang tên Advantage của HTC, ra đời cách đây đã hơn một năm, nhưng được tăng cường thêm tính năng kết nối 3G. Máy chạy hệ điều hành Windows Mobile 6.1 Pro, được trang bị bộ vi xử lý Marvell PXA270 624MHz, RAM 128 MB cùng card đồ họa ATI W2284.

Ngoại hình của máy trông không khác gì một netbook thực thụ với thiết kế gập ngang, một nửa là màn hình rộng tới 5 inch có độ phân giải 640x480 pixel, nửa kia là bàn phím QWERTY với đầy đủ các phím bấm như ở một chiếc netbook. O2 XDA Flint nặng 375 gram, kích thước các chiều là 133,5 x 98 x 16 mm, hỗ trợ bốn băng tần GSM cùng các kết nối GPRS/EDGE, HSDPA, Wi-Fi và Bluetooth 2.0. Bên cạnh đó, máy còn được trang bị camera 3 Megapixel và bộ nhớ trong dung lượng 16 GB.

O2 XDA Flint được bán với giá 191 bảng Anh kèm hợp đồng sử dụng mạng trong vòng một năm. Thậm chí, nếu khách hàng ký hợp đồng hai năm, máy sẽ được biếu không.

(theo Reghardware)

lapin

Các bác cho hỏi em nó có cầm lên nghe gọi được không hay phải speaker hoặc tai nghe bluetooth vậy?

LRA

RAM của O2 sao lúc nào cũng kẹo thế nhỉ (trừ con Guide gì đấy)?
Lúc trước đọc bài báo nói về việc O2 mất thế thượng phong so với HTC ở thị trường châu Á. Cứ với đà này thì...

tien_lt

chỉ dc cái to xác. còn lại cấu hình thua htc tuoch hd các bác nhỉ, nhưng mà giá có vẻ dễ chịu nhỉ

khong_co_ai

Active Member
Neu có tiền thì tui sẽ dùng con Touch Pro chứ không nghĩ rằng sẽ dùng cái "cặp sách này"

decon

Các bác cho hỏi em nó có cầm lên nghe gọi được không hay phải speaker hoặc tai nghe bluetooth vậy?

phải dùng speaker cho cả xóm nghe thôi bạn vì nó kg có loa trong mà.con này nó là HTC 7510.

thinhga

Con này trông giống như 1 "bước đệm" giữa PDA và laptop ấy.Dần dà tương lai PDA sẽ thay laptop còn laptop thay PC thôi