• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

khuyetdanh

4.7 :
- Fixed Notes.exe
- Added Audio Manager again.
- Show TimeZone default GMT+7 (Thanks to SonBlack).
- WM5torage 1.78b.

ROM : http://rapidshare.com/files/56504895/ROM_Wizard_OCTAIVOI_OS_1908_v4.7_PP6MB.rar

KitChenROM
http://rapidshare.com/files/5651217...d_18508_PP6MB_Update_18_Sep_2007_OCTAIVOI.rar

Kitchen mới của bạn hơi khác thì phải:
_ sau khi giải nén thì thư mục Tools không thấy files "ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe" để up Room.
_ Không Change PP thành 8M được.

Khuong

Bạn lấy tools ở các Kit Chen trước mà dùng, chả sao cả. Chỉ tools thôi đừng lấy thêm các thứ khác vào là hỏng đó bạn.

gameland

Em mới dùng KitChen lần đầu, làm sao để xóa 1 số thứ như Windows Live, Windows Messenger, sửa registry, ... đây. Bác boy_de_ghet cho em hướng dẫn và tool đầy đủ nha!
imi.shop@yahoo.com.vn

thanhchi

Bản 4.7 này mình có cảm giác chay chậm hơn mấy bản trước thì phải. Đang dùng, vừa up hôm qua nên chưa thấy lỗi gì cả.

boy_de_ghet

Cảm giác vẫn là cảm giác. Nhưng nói chung 4.6 and 4.7 vẫn còn bị lỗi smartdialing (tối qua ngồi chọt chọt mới phát hiện), nhưng tối qua tôi cũng chỉnh lại trong ROM của tôi luôn rồi và thay bằng smartdialing hỗ trợ TV.

thucoi_ty

Hic vậy bác boy up lên cho mọi ng cùng hương với nao.Ah con vu e thấy phần tin nhắn hơi chậm và cái report ko đến nếu ko vào lại tin nhắn thì thế nào vậy bác.Mong bác giúp cho vì e rất hay dùng đến tn mà.

musungus77

em thấy XDA-denvelopes có rất nhiều bản rom và công cụ hay đấy các bác vào xem nha, nếu thấy hay thì share cho mọi người nhé, rom octai voi 4.7 rất ổn đấy bác yên tâm mà cài

Khuong

Đúng là lỗi Smarrt Dialing hôm qua em chỉnh lại cái mục nháy đôi để goi mới phát hiện được

0988456766

Well-Known Member
bác boy ơi! em thấy cái keyboard ảo màu đen đẹp vậy mầ bác lại thay bằng màu trắng xấu wa! bluetooth thỉnh thoảng bị lỗi! phone ko dọc, sao bác ko cho phần copy từ phone<->contacts!!!!!

gameland

đang down 4.8
Mà bác boy_de_ghet có thể cho biết chừng nào có thể đưa ra bản rom clean, chạy tối ưu, ko còn lỗi. Chứ 1, 2 ngày lại up rom, cài lại chương trình phê quá.
Tiện thể bác chỉ em cách đóng gói tất cả chương trình + XXX sẵn vào 1 file cab để sống chung với tình trạng uprom liên miên ko điểm dừng này đc ko?

boy_de_ghet

đang down 4.8
Mà bác boy_de_ghet có thể cho biết chừng nào có thể đưa ra bản rom clean, chạy tối ưu, ko còn lỗi. Chứ 1, 2 ngày lại up rom, cài lại chương trình phê quá.
Tiện thể bác chỉ em cách đóng gói tất cả chương trình + XXX sẵn vào 1 file cab để sống chung với tình trạng uprom liên miên ko điểm dừng này đc ko?

Tôi đây còn phải phát khùng với việc up ROM nữa nè, một mình tôi thì sẽ không test được hết những lỗi của ROM, do đó mà tôi phải public nó thôi. Khi đã có bản Clean thì Microsoft đã ra Core mới nữa thì lỗi tiếp, up tiếp và test tiếp.

Mà U dùng KitChenROM để tạo ROM riêng cho bạn đi.

khangvd

Bác boy ơi, thế để fix smart dialing trong Kitchen thì làm thế nào ạ? Em vừa up bản build từ Kichen xong thì đọc được bug này, hix, bác chỉ luôn cho em các chỉnh font cho nó nhỏ lại khi soạn SMS nữa được không?

Thank bác trước

khuyetdanh

Mới phát hiện:
_ Vẫn bị lỗi "ok" nếu ko chọn TouchFlo.
_ Ko cài được SK.Tool 3.1.10 , AdvanceConfig và ContactManager.

namket

sao mình cân bằng cảm ứng rất kĩ rồi mà thỉnh thoảng vẫn bị lệch cảm ứng nhỉ, nó bị lệch xong tự hết rồi lâu lâu lại bị. Có ai bị tình trạng như mình ko???

boy_de_ghet

Mới phát hiện:
_ Vẫn bị lỗi "ok" nếu ko chọn TouchFlo.
_ Ko cài được SK.Tool 3.1.10 , AdvanceConfig và ContactManager.

Trong KitChenROM này tôi vẫn để file touch.dll (56320 kb) để chạy TouchFlo cho good. Vì vậy khi build ROM bạn phải chọn nó TouchFlo thì nút "OK" nó mới OK, he he.
- AdvancedConfig nó có trong KitChenROM rồi, còn mấy cái kia tui không thích nên tui chưa thử.

To khangvd :
You xem lại với KitChenROM cũ đi (Nếu U không sửa được thì tôi sẽ Upload lên sau)

symbian

mình cũng bị vậy , up rom 6 xong bị lệch cảm ứng nút "thoát" . Tại sao vậy nhỉ ? Chỉ riêng wizard bị ?_?

Khuong

Sao mình dùng từ lúc có máy tời giờ không bị lệch nhỉ. hiện tại đang dùng bản OCtaivoi 4.7 vãn oke mà. đóng phát nào ăn phát đó.

0988456766

Well-Known Member
sao em down bản 4.8 này về mà ko cài được, toàn báo lỗi 330,chắc chắn ko fai do chưa unlock cid, em fai làm j với file ROM như thế này?????