• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ các thành phố ở Việt Nam

newland

Tôi thấy nhiều bạn báo lỗi, chắc do các bạn làm ko đúng các bước hay sao ấy chứ. Tôi làm thấy chạy ào ào, có bị gì đâu nhỉ :-? ... Các bác chú ý đọc kỹ hướng dẫn của chủ topic và các lưu ý của các VIP, MOD và MAN là thành công. Chúc các bác làm được nha, em tìm đường về nhà em cái đã... khà khà...

hlp

báo cáo các bác, em đã làm đúng như lời các bác dậy..đã hiện bản đồ, nhưng sao bản đồ offline của em sơ sài quá vậy? zom hết cỡ thành phố hà nỗi vẫn chỉ có cái ngã 3 như hình này...em down bản đồ ở link mediafire trang 1, bác nào giúp em với

hlp

hê hê, đã tìm được cách sửa....bác nào mà ko thấy bản đồ thì vào lại offline map xóa các catche đệm đi thì mới thấy được nhé....chúc vui...

hlp

bác nào cho em hỏi, em đã hiện được máp của Hà nội rồi, nhưng mãi không bắt được tín hiệu vệ tinh gì cả, bác nào biết chỉ cho em với...thanks

dangkhoa_1501

mình tìm ko thấy offlinemaps trong cydia.có phải vô cydya -> search -> offlinemaps ko? (mình đã mở wifi rồi).qua tinh tế kiếm được file offlinemaps.app mà không biết cài như thế nào.các bro chỉ dùm với
thanks

hlp

cho em hỏi 1 chút, em đã bấm nút tròn tròn ở dưới góc dưới cùng bên trái để search tín hiệu vệ tinh nhưng toàn bị báo thế này, iphone của 3g bản lock, có khi nào em vừa úp nhầm firm ware nên cao nhất ( base band 2.30.03 nên mất chức năng phone rồi, phải đợi tool unlock) mà tịt luôn gps ko ạ? mong các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

hlp

cho em hỏi 1 chút, em đã bấm nút tròn tròn ở dưới góc dưới cùng bên trái để search tín hiệu vệ tinh nhưng toàn bị báo thế này, iphone của 3g bản lock, có khi nào em vừa úp nhầm firm ware nên cao nhất ( base band 2.30.03 nên mất chức năng phone rồi, phải đợi tool unlock) mà tịt luôn gps ko ạ? mong các bác chỉ giáo

Bác nào giúp em vụ này với

E

evnd1

Guest
Mất chức năng GPS

không hiểu sao hai ngày 8,9/3 Ip của mình cũng không bắt được tín hiệu GPS, toàn báo your location can't be determined
Nếu bật cả wifi chỉ hiện vòng tròn xanh chứ không có chấm xanh như mọi khi, đến chiều qua 10/3 thử oki rồi nhưng là với máy khác:( Máy ip trước vẫn thế?

hlp

thường wifi thì phải vào trong nhà mới có, còn dùng gps của bàn đồ offline thì cần j wifi nhỉ....em mang iphone ra ngoài đường thử mãi rồi...sao ko bắt đc gps nhỉ?

E

evnd1

Guest
thường wifi thì phải vào trong nhà mới có, còn dùng gps của bàn đồ offline thì cần j wifi nhỉ....em mang iphone ra ngoài đường thử mãi rồi...sao ko bắt đc gps nhỉ?

bạn thử restore lại xem, nếu không được thì giống mình rồi, chắc là chết chip GPS, chỉ còn chức năng a-GPS thôi. Hôm nay vẫn dùng GPS vô tư, tất nhiên máy kia vẫn thế, vẫn tèo GPS

hlp

chức năng a-gps là thế nào nhỉ...làm thế nào để kiểm tra chip gps vậy?

E

evnd1

Guest
A-GPS được hiểu nôm na là hỗ trợ GPS, khi tín hiệu vệ tinh yếu hoặc không có (ví dụ như đứng dưới tán cây hoặc trong nhà ... )bằng cách căn cứ vào các trạm thu phát GPRS của điện thoại hoặc qua wifi để gián tiếp xác định vị trí tương đối mà không cần GPS thực sự (thường độ chính xác kém)

Muốn kiểm tra GPS còn chạy không, bạn thử tắt cả wifi lẫn GPRS nếu, không xác định được vị trí đang đứng (máy phải đặt ngoài trời không có vật cản bên trên)
Chú ý, thường khi vào maps của IP mà chưa có nền bản đồ (không nhất thiết phải có chương trình offlineMap mà chỉ cần trước đó có kết nối wifi hoặc GPRS để tải nền bản đồ của VN) thì cũng không xác định được địa điểm nào.
GPS hoạt động thì chỉ mất chưa đầy 1 phút trên màn hình sẽ hiện chấm tròn nhỏ màu xanh và có các hình tròn đồng tâm toả ra xung quanh cho biết vị trí hiện tại mình đang đứng

Bạn có thể tham khảo thêm ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=43902

E

evnd1

Guest
Với dữ liệu bản đồ miền Bắc mới đưa vào, các bạn có thêm nhiều lựa chọn, nếu bộ nhớ còn vô tư có thể để thư mục miền Bắc vào thay thế cho các tỉnh phía Bắc. Ví dụ mình có thể xoá thư mục Hà Nội đi, tương lai có bản đồ hoàn chỉnh cả Việt nam thì hay quá. Tuy nhiên một số địa phương vẫn dừng ở mức độ các quốc lộ chính như TP Hạ Long, chỉ hiện QL 18 là hết. Dù sao thế cũng ổn lắm rồi