• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OggPlay Green Edit by TheBlues

theblues7

OggPlay Green
Edit by TheBlues

Hii rất vui khi đc giao lưu với anh em PdaViet cùng nhau phát triển mạnh đưa Symbian VN lên 1 tầm cao mới anh em nhỉ

Edit lại từ Icon . Skin . Splash phần mềm trở lên mới mẻ và đẹp mắt hơn rất nhiều
Có 3 Skin rất đẹp
cắt bớt các ngôn ngữ Nga . Tây ban nha ... chỉ còn mỗi ngôn ngữ tiếng anh + 1 bản Việt hoá do chưa có time nên mình mới chỉ Việt hoá 1 số phần cơ bản
Khi bung file này và so sánh với bản gốc Oggplay1.72 anh em sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt

Đây là 1 phần mềm nghe nhạc cực hay ! theo cá nhân mình đánh giá thì nghe hay hơn cả TTPod

Anh em hãy cùng trải nghiệm và cho ý kiến nha

xóa đuôi 7z và giải nén

File tiếng Việt có lỗi và chưa hoàn chỉnh minh đang edit

Chỉnh sửa cuối:

hungchv

Quá hay bạn ơi.Được đấy.Mình thấy có lẽ hay nhất hiện nay bjo đấy

TriNine

phần mềm này chức năng và giao diện thì ko thể bằng TTpod nhưng nó có thể chơi được nhạc lossless đuôi .FLAC nên dùng để nghe lossless cũng được

hungchv

Tra li

Hay thì tải về mà dùng, thấy có ích thì Click Thanks động viên anh em, lần sau không post bài kiểu này nha bạn.

Vang.Thông cảm cho mình nhé.Lần sau mình thank và down thôi vậy,ít bàn về nó.

Khoaaa

phần mềm này chức năng và giao diện thì ko thể bằng TTpod nhưng nó có thể chơi được nhạc lossless đuôi .FLAC nên dùng để nghe lossless cũng được

Wao như thế thì còn j bằng. Nghe đc lossless chung với Mp3 là đỉnh rồi. Công nhận nghe nhạc lossless công nhận sướng

Posted via Mobile Device

bubu128

e gà cho e hỏi nhạc lossless định dạng .FLAC là nhạc nào vậy :D e mới bjk......

TriNine

e gà cho e hỏi nhạc lossless định dạng .FLAC là nhạc nào vậy :D e mới bjk......

là nhạc chất lượng cao, chất lượng tương đương với đĩa CD, 1 bài dài 3 phút nặng khoảng 20-30mb cơ :D

Nynk_102

là nhạc chất lượng cao, chất lượng tương đương với đĩa CD, 1 bài dài 3 phút nặng khoảng 20-30mb cơ :D
Mod cho e xin 1 bài spam nhé! Nhạc mp3 thường 3 hay 4mb 1bài thì có thể conver sang định dạng này ko anh ? Nếu đc thì dùng soft nào ah ? Chia sẻ cho e với . Thanks to all
Posted via Mobile Device

hungchv

Oài.Ghê thế 20mb.Pác post lên diễn đàn đi cho e xin.Em cảm ơn bác.Nghe bác giới thiệu e thấy rất thích phần mềm đó.=))=)):)):):)

ANHBIN2X

Wao như thế thì còn j bằng. Nghe đc lossless chung với Mp3 là đỉnh rồi. Công nhận nghe nhạc lossless công nhận sướng

Posted via Mobile Device
Ơ các bác nói lossless là ji?? Em vô nghe thý cũng bt à.kích hoạt chức năng đó thì làm sao hả các bác ??? :|

Khoaaa

Ơ các bác nói lossless là ji?? Em vô nghe thý cũng bt à.kích hoạt chức năng đó thì làm sao hả các bác ??? :|

Lossless là định dạng nhạc có đuôi là .flac .wav .ape giống như mp3 hay wma vây nhưng chất lượng đỉnh hơn nhìu hầu như giữ gần 90% hoặc gần bằng chất lượng của đĩa gốc cho nên nghe cái này rồi thì nghe lại mp3 thấy chán lắm

Posted via Mobile Device

hnthanh09

Mod cho e xin 1 bài spam nhé! Nhạc mp3 thường 3 hay 4mb 1bài thì có thể conver sang định dạng này ko anh ? Nếu đc thì dùng soft nào ah ? Chia sẻ cho e với . Thanks to all
Posted via Mobile Device

bạn dùng total video converter mà chuyển, nó có thể chuyển mp3 ra rất nhiều định dạng, trong đó có flac.

Khoaaa

bạn dùng total video converter mà chuyển, nó có thể chuyển mp3 ra rất nhiều định dạng, trong đó có flac.

Chuyển đc nhưng ko hay vì file mp3 đó đâu phải là file gốc nếu bạn chuyển từ mp3 sang flac ko những ko hay mà có khi chất lượng bài hát còn tệ hơn nữa

Posted via Mobile Device

Nynk_102

Chuyển đc nhưng ko hay vì file mp3 đó đâu phải là file gốc nếu bạn chuyển từ mp3 sang flac ko những ko hay mà có khi chất lượng bài hát còn tệ hơn nữa
Posted via Mobile Device
Thế thì làm thế nào để mấy em nonstop 320kbs dài hơn tiếng 1bài của e có thể thành flac ah? Huhu, mấy a chỉ e đi !thanks trước
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Thế thì làm thế nào để mấy em nonstop 320kbs dài hơn tiếng 1bài của e có thể thành flac ah? Huhu, mấy a chỉ e đi !thanks trước
Posted via Mobile Device

Hoàn toàn ko thể đc. Nhạc lossless mà nghe thể loại hard rock, hoà tấu hay pop thì khỏi phải chê

Posted via Mobile Device

Nynk_102

Hoàn toàn ko thể đc. Nhạc lossless mà nghe thể loại hard rock, hoà tấu hay pop thì khỏi phải chê
Posted via Mobile Device
Ôi có pm hay mà ko có nhạc , bùn thiệt. Bác chỉ e chỗ nào có nhạc FLAC đi. Thanks !
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Ôi có pm hay mà ko có nhạc , bùn thiệt. Bác chỉ e chỗ nào có nhạc FLAC đi. Thanks !
Posted via Mobile Device

Phần mềm này mà hay cái j ko co EQ . Tìm COREPLAYER cài vào mà xài. Lossless thì lên google mà search nhìu nguồn lắm

Posted via Mobile Device

TriNine

Posted via Mobile Device

Bạn vào đây mà down
http://www.hdvietnam.com/diendan/forumdisplay.php?f=26
trong này phải có đến vài Tb nhạc ý chứ, chỉ sợ ko có ổ cứng mà down thôi
bạn tìm đuôi nhạc Flac mà copy vào đt vì ogg play chỉ chơi đc định dạng này thôi, đuôi wma và ape ko chơi đc đâu
muốn chơi đuôi ape thì dùng Folderplay mà chơi

P/S ko biết tại sao mình ko send đc link, cứ post lên lại mất 1 dãy số ơ link. Bạn cứ vào hdvietnam.com rồi tìm mục lossless album mà down nhé

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Phần mềm này mà hay cái j ko co EQ . Tìm COREPLAYER cài vào mà xài. Lossless thì lên google mà search nhìu nguồn lắm
Posted via Mobile Device
Hi vọng bản cập nhật sẻ hoàn thiện hơn, có đầy đủ chức năng , khi đó Oggplay sẽ sánh ngang với ttpod và còn hơn nữa vì nó chơi đc Flac.
2all : thanks các bác đã chỉ bảo e 1 cách tận tình.
Posted via Mobile Device