• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Omnia I8000 slow

mddmdd

Mình mới được tặng em này nhưng thực sự thất vọng vì máy rất chậm, touch screen thì thờii gian đáp ứng dường như là 1,2 giây thì fai. Mình nghĩ em này thuộc hàng top cua SS thì phải tốt hơn như thế nhiều. Nếu so với con HD2 mình đang dùng thì thật là một trời một vực. Không biết nên up bản ROM nào để cải thiện đây. Bro nào có kịnh nghiệm xin chỉ giáo với. Cám ơn nhiều.

bynight85

Dùng các bản ROM 6.5 trở lên sẽ cải thiện được đôi chút, ROM của Bác Sơn trên PDAviet cũng là một lựa chọn ko thể bỏ qua. Bạn nên nhớ HD2 là cảm ứng Điện Dung, còn i8000 là điện trở với lại cấu hình HD2 mạnh hơn i8000 nhiều nhiều:(.

thaitrinh10

Mình mới được tặng em này nhưng thực sự thất vọng vì máy rất chậm, touch screen thì thờii gian đáp ứng dường như là 1,2 giây thì fai. Mình nghĩ em này thuộc hàng top cua SS thì phải tốt hơn như thế nhiều. Nếu so với con HD2 mình đang dùng thì thật là một trời một vực. Không biết nên up bản ROM nào để cải thiện đây. Bro nào có kịnh nghiệm xin chỉ giáo với. Cám ơn nhiều.

OK bạn nói đúng.Tôi đã sài hơn 2 tuần và up hơn 6 loại rom nhưng vẩn chưa cải thiện được. Nếu bạn đã sài HD2 mà sử dụng I8000 thì khác xa lắm.

hung2k5

HD2 vs Omnia2 thì giống như lấy xe xe tải đi đua F1 ấy
với 1 cái giá không tồi mà cảm ứng thấy chán

mrhacklove

Mình cũng kết HD2 lắm nhưng vấn đề pin yếu làm mình phải quyết định chia tay và cưới em i8000. Bao nhiêu năm chơi PDA, pin yếu là chán nhất.đang muốn vọc thì máy chết hết pin. I8000 dung hòa giữa cấu hình , giá tiền và tính năng sử dụng.

AN1000

i8000 sử dụng diện dung bạn à
Đúng là có hơi thất vọng về i8k thật nhưng so sánh mọi thứ từ chức năng đến số tiền mua em nó chỉ có 9tr th2i so với 16tr của HD2 nhanh hơn chút đỉnh thì lại là sự lựa chọn đúng bạn à

Sonblack

Super V.I.P
i8000 sử dụng diện dung bạn à
Đúng là có hơi thất vọng về i8k thật nhưng so sánh mọi thứ từ chức năng đến số tiền mua em nó chỉ có 9tr th2i so với 16tr của HD2 nhanh hơn chút đỉnh thì lại là sự lựa chọn đúng bạn à

I8000 sử dụng cảm ứng điện dung???

nhimminh123

So sánh kiểu này thì so làm sao được hả bạn ơi.

vuquang

Hic! bác lôi I8K ra so sánh với con hàng khủng nhất của dòng WM hiện giờ???? nhưng so sánh như vậy thì cũng ko phải là ko chính xác vì với cấu hình của I8K thì trong dòng WM hiếm có con nào vượt qua đc nó, tất cả về tính năng, màn hình lẫn cấu hình. Mình cũng đang dùng I8K nhưng cũng đâu đến lỗi chậm như bạn nói đâu, mình thấy rất thỏa mãn về chất lượng cũng như giá tiền, độ bền của máy. Nghe nhạc cũng hay, chất lượng hình ảnh thì chắc HD2 cũng thua xa luôn. Để máy nhanh thì sau khi dùng 1 số chương trình thì nhớ vào Task Manager để tắt triệt để các ứng dụng để đỡ tốn pin và chiếm bộ nhớ ram. Nếu muốn tăng tốc độ máy thì bạn thử vào Setting > System > Power and Performance > Performance > chuyển từ Auto sang chế độ High xem. Mình thì vẫn để Auto.