• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Omnia i900 bị mất dung lượng của thẻ lưu trữ?

LangLeYeunguoi

mình có con sámung i900v, 16GO. trong mot lần up rom, tu nhiên dung lượng của thẻ nhớ trong (My Storage) bị thu hẹp lại , chỉ còn 998 Mo . đã formate lại thẻ nhớ cũng không tìm lại được dung lượng ban đầu (16 GO). rất mong các bác có thể chỉ giúp em cách lấy lại dung lượng của thẻ nhớ trong, cảm ơn nhiều

PhamQuang

Manager
mình có con sámung i900v, 16GO. trong mot lần up rom, tu nhiên dung lượng của thẻ nhớ trong (My Storage) bị thu hẹp lại , chỉ còn 998 Mo . đã formate lại thẻ nhớ cũng không tìm lại được dung lượng ban đầu (16 GO). rất mong các bác có thể chỉ giúp em cách lấy lại dung lượng của thẻ nhớ trong, cảm ơn nhiều

Cách tốt nhất là bạn hãy Up lại ROM và nhớ đánh dấu trong Tool Up ROM: "Format Device's Internal Lagre Disk"
Chắc chắn sau khi Up xong, dung lượng "My Storage" của bạn sẽ trở lại bình thường thôi.

Có thể dùng soft để format, tuy nhiên không hay bằng cách qua Up ROM.

LangLeYeunguoi

Cách tốt nhất là bạn hãy Up lại ROM và nhớ đánh dấu trong Tool Up ROM: "Format Device's Internal Lagre Disk"
Chắc chắn sau khi Up xong, dung lượng "My Storage" của bạn sẽ trở lại bình thường thôi.

Có thể dùng soft để format, tuy nhiên không hay bằng cách qua Up ROM.

mình đã up lại rom rồi , có đánh dấu Format Device's Internal Lagre Disk, nhưng tình trạng vẫn như vậy, khi kiểm trong i900 ở My Storage thì hiện lên tất cả là 0 , ở trên PC thì là 998 Mo. mong bác Phạm Quang chỉ giáo

KujmaWasabu

Banned
Nan giải nhỉ?
- Format trên PPC và PC đều không được
- Up lại ROM cũng không

HardReset All Bác thử chưa?
Bác nhớ lại coi Bác đã từng dùng cái Soft gì nghịch vào nó chưa?
Cái này khó và chưa gặp bao giờ

tuanbka

cái này có thể do ổ cứng bị lỗi rồi
mà ko đc thì đem bảo hành thôi

LangLeYeunguoi

em up rom cũng không được, formate cũng không xong, HardReset All lần 1 thì được 1,3Go lần 2 thì ra 2 cái My Storage1 và My Storage2 mà cả 2 cái đều có dung lượng là 0,0 hì hì hì , đến lần HardReset All thứ 3 thì nó về lại 16 GO như cũ , mừng gần chết. cảm ơn các bác đã góp ý kiến, chúc các Bác Noel vui vẻ, trẻ mãi không có già

KujmaWasabu

Banned
em up rom cũng không được, formate cũng không xong, HardReset All lần 1 thì được 1,3Go lần 2 thì ra 2 cái My Storage1 và My Storage2 mà cả 2 cái đều có dung lượng là 0,0 hì hì hì , đến lần HardReset All thứ 3 thì nó về lại 16 GO như cũ , mừng gần chết. cảm ơn các bác đã góp ý kiến, chúc các Bác Noel vui vẻ, trẻ mãi không có già

Thế mà Bác chưa chịu THANK em hả :p

Kinh nghiệm của em với cái Storage thế này:
Nếu dùng như 1 cái USB thì cẩn thận chút với nó bằng việc tắt USB rồi hãy rút ra (cái này cũng thích hợp với việc dùng ổ USB) Ổ USB thì rẻ tiền nên nhiều người cứ dùng bừ không sợ, còn cái Storage của i900 thì hơi nặng đô chút. Các Bác cẩn thận là hơn

LangLeYeunguoi

Thế mà Bác chưa chịu THANK em hả :p

Kinh nghiệm của em với cái Storage thế này:
Nếu dùng như 1 cái USB thì cẩn thận chút với nó bằng việc tắt USB rồi hãy rút ra (cái này cũng thích hợp với việc dùng ổ USB) Ổ USB thì rẻ tiền nên nhiều người cứ dùng bừ không sợ, còn cái Storage của i900 thì hơi nặng đô chút. Các Bác cẩn thận là hơn
cũng định cảm ơn rồi, mà không hiểu là người nhật hay người mã lai, nen chưa cảm ơn, nếu biết việt 100% thì đã không cảm ơn , mà ôm hôn thắm thiết rồi :p

KujmaWasabu

Banned
cũng định cảm ơn rồi, mà không hiểu là người nhật hay người mã lai, nen chưa cảm ơn, nếu biết việt 100% thì đã không cảm ơn , mà ôm hôn thắm thiết rồi :p

Ý Bác là muốn hỏi tên em chứ gi?

KujmaWasbu = Ku gi ma Qua Sa Bư = Ku gì mà quá sá.... BỰ =))

Dòng họ Kujma nhà em còn có mấy cái nữa như thế này:
Wasato
Wasateo
Wasato
....

Em đăng ký bản quyền hết rồi đấy nhé :-?

Chỉnh sửa cuối:

LangLeYeunguoi

tên hay, nhưng trên này toàn là con trai, khoe cũng ế hàng, các bác coi có cô nào lên đây kiếm rom không, giới thiệu em đi :((
chúc toàn thể PDAViet năm mới vui vẻ và hanh phúc;;)

tuanbka

tên hay, nhưng trên này toàn là con trai, khoe cũng ế hàng, các bác coi có cô nào lên đây kiếm rom không, giới thiệu em đi :((
chúc toàn thể PDAViet năm mới vui vẻ và hanh phúc;;)
có cô nào mà Up lại ROM cũng ko chơi bác ạ
Phải ROM nguyên bản mới ngon chứ up đi úp lại thành hàng mông má rồi mất tem ^^ :)):)):))