• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPAL WM6.5 Build 23064 ROM

ichte

Well-Known Member
Hình như dạo này bác Phạm Quang bán Viva rồi, không thấy buil rom cho Opal.

Clean ROM - Core 23064 !!!

Đặc điểm:

• Bản ROM này remove gần hết các phần mềm OEM đi kèm touch viva. Remove rồi cũng chẳng thêm gì vào nữa :D Chỉ giữ lại những thứ sau: Driver, Camera, Phonecanvas, ezInput (hai hình cuối)
  • Rom có giao diện Titanium mặc định, do remove hết những thứ linh tinh, lại buil trên XIP/SYS mới (23064) lên chạy nhanh như gió >:)
  • Đã test tất cả các tính năng, đều ổn: sms, camera, wifi, call...
  • Có cho thêm vào một thứ: Showaco Chome Editor để tùy biến giao diện Titanium, và chỉnh vài icon vớ vẩn.
Còn lại các bạn tự "Cook" lấy nhé:
Tớ bỏ hết các phần mềm OEM và không cho thêm ứng dụng nào để các bạn tự cài lấy phần mềm mới nhất hoặc phần mềm mà mình thích:

Lưu ý khi Up rom:
Đọc kỹ các chú ý của Phạm Quang khi up rom:))

DOWNLOAD

gacon1000

Đây là bản rom mình rất cần bây giờ.. có cảm giác pin hết nhanh hơn bình thường.
Bluetooth ko hoạt động

Bản này là chuẩn rồi nhưng cái Manila 2.0 cài vô cứ "Tap here..." hoài thôi không chạy được...

P/S: Đang tập cook rom cho Opal nhưng khi thay XIP (chỉ mỗi core.dll để lấy chỉ số core và SYS, OEM thì chỉ remove vài thứ không dùng như Opera, Zip,...) nhưng khi build thành công ra file RUU_signed.nbh thì úp lại không boot được. Bạn chỉ hộ mình cái, mình dùng công cụ Erviut Pakage_tools và Kitchen của Bepe... Cảm ơn bạn trước !

ichte

Well-Known Member
Đây là bản rom mình rất cần bây giờ.. có cảm giác pin hết nhanh hơn bình thường.
Bluetooth ko hoạt động

- Pin hết nhanh: tớ không chắc cảm giác có đúng không, thật sự thì ROM này bỏ đi nhiều thứ của HTC, có nhiều tiến trình chạy ngầm, tự khởi động bị ngắt bỏ, nên chắc tiết kiệm pin mới phải. Tuy vậy bạn có thể chỉnh xửa register nhằm tiết kiệm Pin (chỉnh thông số quản lý power của WM: thẻ nhớ, mem, screen light...), các bài này trong diễn đàn có - hoặc sử dụng các tool (tự tìm lấy nhé)

- Bluetooth không hoạt động: để tớ Test xem làm sao>:)

PhamQuang

Manager
- Pin hết nhanh: tớ không chắc cảm giác có đúng không, thật sự thì ROM này bỏ đi nhiều thứ của HTC, có nhiều tiến trình chạy ngầm, tự khởi động bị ngắt bỏ, nên chắc tiết kiệm pin mới phải. Tuy vậy bạn có thể chỉnh xửa register nhằm tiết kiệm Pin (chỉnh thông số quản lý power của WM: thẻ nhớ, mem, screen light...), các bài này trong diễn đàn có - hoặc sử dụng các tool (tự tìm lấy nhé)

- Bluetooth không hoạt động: để tớ Test xem làm sao>:)

Cám ơn bạn đã tham gia làm phong phú và sôi động khu vực HTC Opal.
Vấn đề PIN chỉ là cảm giác thôi, cứ để bạn đó tự test lại. ROM Clean thì không có lý do gì tốn PIN hơn.

Mình vẫn chưa bỏ Opal đâu mà chỉ vì mấy lý do:
- Đang phát triển các dòng mới khác.
- Muốn tạo bản ROM cho Opal ko phải là Clean (Clean thì quá đơn giản và dễ) mà phải tích hợp Manila của Mega mới với đầy đủ chức năng. Hiện đã chỉnh đc khoảng 70%.

Về ROM của bạn, bạn hãy kiểm tra xem thay đổi bàn phím và cài bàn phím khác có hoạt động hay ko nhé?

ichte

Well-Known Member
Bản này là chuẩn rồi nhưng cái Manila 2.0 cài vô cứ "Tap here..." hoài thôi không chạy được...
Không rõ bạn cài Manila thế nào: nhưng nếu chỉ chạy file HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien để cài thì không chạy là đúng rồi. Bạn vào lại link mình đưa ở bài #1, bạn phải cài thêm nhiều thứ để 2D Manila chạy được như: Scroll,Shared Modules, HTC Framework 1.1.19183729.WAlien.cab, HTC DRM Middleware,HTC HTCAnimation ....
Mình thấy bạn thắc mắc vừa đem máy ra cài, Malina chạy OK, nhanh:D

P/S: Đang tập cook rom cho Opal nhưng khi thay XIP (chỉ mỗi core.dll để lấy chỉ số core và SYS, OEM thì chỉ remove vài thứ không dùng như Opera, Zip,...) nhưng khi build thành công ra file RUU_signed.nbh thì úp lại không boot được. Bạn chỉ hộ mình cái, mình dùng công cụ Erviut Pakage_tools và Kitchen của Bepe... Cảm ơn bạn trước !

Tớ chưa thay XIP mà chỉ mỗi core.dll như bạn bao giờ, tới thay toàn bộ XIP cữ bằng XIP mới (MSXIPKernel).
Còn remove mấy thứ như : Opera, Zip... chẳng ảnh hưởng gì đến hệ thống mà không khởi động được.

zanfire

Thanks

Ichte thanks for the wonderful rom and thanks phamquang sir for the ur latest build iam using that rom ít the bét rom of ú and ichte plz put the keyboard dèault òn ò wm 6.5 that í the one úed in phamquangs rom ít vẻy gôd.