• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPERA MINI 5.0

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nói túm lại là mỗi trình duyệt web đều có ư và khuyết riêng. Opera mini tuy không hỗ trợ download và xem video online nhưng khả năng load trang rất tố và tốt ít dung lượng khị lướt web nên nó vẫn là chọn lựa hàng đầu cho những ai thích lướt web để đọc báo và xem tin tức như mình nè.
ƯCEB thì hỗ trợ download tốt còn Skyfire thì hỗ trợ xem video online. Chấm hết.

Thangnd31082

Sao bản Mod ko có gì khá hơn bản chính tại trang chủ này lại vẫn được mọi người bàn ra tán vào nhỉ :-?

Vì mọi người chuộng bản mới , thấy bản lởm thì ai cũng muốn cảnh báo mọi người và thể hiện chút hiểu biết của mình về Duyệt Web.

Hoan nghênh langtu ... vì biết post nhầm là lên tiếng ngay, khối người sai lè mà vẫn lòe anh em cho tình trạng : " TRạng chết Chúa cũng băng hà "

Theo anh langtu nên gửi tin cho mod MinhThang nhờ xóa lẹ topic này đi em nhé ! Để như này vừa mất uy tín của em, vừa khiến cho nhiều bạn mất công thử nghiệm vì có phải mem nào cũng đọc cả từng ấy trang đâu !:))

hsoncd

Thực chất không có 5.0, opera mới nhất là Opera-mini-4.2.Build 14912-advanced vừa update ngày 06/08 vừa qua. Thường gặp trên google như opera 4.3, opera 4.4 nhảm nhí khi họ chỉ edit 1 chút như skin, edittable, server, gần đây nhất là Multi Windown. Thế là tự mình edit luôn version của người ta. Điều này chính mình muốn opera 5.0 này thành opera 10.0 kim luôn việt hoá thì chẳng khó chút nào cả. Khởi động chương trình đầu tiên khi Installation và Accept với license của nó hãy xem nó là opera "mấy chấm"

Nhìn hình là biết cháu này là Opera mine bản 4.2 beta mod lên rồi em ạ ! anh đã thử cài , nó báo là 5.0 thật nhưng tốc độ thì đúng như hunterviet nói chậm và đứng !

Muốn nó báo 10.0 thật thì edit lại thôi, thay vì việt hoá nó hay mod lại nó thì tiện tay đẩy cho nó lên "20 chấm" cũng được quan trọng nó vẫn là 4.2 Không cần tinh mắt vẫn thấy được điều đó

theo mình điều tra thi bản này xuất xứ từ thụy điển hay gì đó do mod lại thôi sever này cũng của nó luôn.sr ae vì ko tìm hiểu kỹ đã up lên

Vào đây xem nè http://www.opera.com/mini/next/

peacewar

tưởng opera 5.0 mới có bản beta mà,bản chính này lấy đâu ra thế?

TruBic

Well-Known Member
Bên S60v3 đã có Opera mini 10.0 rồi, SIS khoảng trên 4MB. Chẳng biết khi nào v2 có đây

anh nhớ hình như có lâu rồi em ơi hồi đấy anh vào trang chủ từ khi mà anh đang VH operabrowse đấy, không biết có đúng không em nhỉ?

DreamLand

Bên S60v3 đã có Opera mini 10.0 rồi, SIS khoảng trên 4MB. Chẳng biết khi nào v2 có đây
Bản Opera mobile 10 beta for Symbian.sis này khoảng3.4 mb . Không thấy thông tin dành cho điện thoại nào, em thử download về thì mới biết dành cho v3. Cũng có một bản 9.7 beta cho Windows mobile . Thấy hào hứng quá, bản nào cũng xài miễn phí cả :D

TruBic

Well-Known Member
Bản Opera mobile 10 beta for Symbian.sis này khoảng3.4 mb . Không thấy thông tin dành cho điện thoại nào, em thử download về thì mới biết dành cho v3. Cũng có một bản 9.7 beta cho Windows mobile . Thấy hào hứng quá, bản nào cũng xài miễn phí cả :D
Ủa sao anh thấy có 1 số Web site nói là phải mua bản quyền mà.
Anh còn giữ cái "tủ thuốc" để cho thuốc Opera đấy em trai.

DreamLand

Ủa sao anh thấy có 1 số Web site nói là phải mua bản quyền mà.
Anh còn giữ cái "tủ thuốc" để cho thuốc Opera đấy em trai.
Chắc là beta nên người ta cho miễn phí đó anh, vụ này em cũng hok rõ lắm, nhưng free anh trai ạ! :D

hungnguyen07

Đã post 5.0 từ rất lâu vào đây xem
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=68169

Thằng 5 mới này chỉ được cái là giao diện của nó đẹp hơn thôi.Cài trên v1 như 7610 cái thì cài được nhưng không xài được,cái cài vào thì bị văng liền.Trên v2 như N70,N72 thì khởi động chậm như rùa...ngốn ram nhiều.Thêm được tính năng chọn đoạn tex,coppyNưng xong rồi không biết dán vào đâu nữa,lên có cũng như không.Có lẽ nó thích hợp với những máy có bộ nhớ trong,và ram mạnh...Những anh em đang sở hữu dòng v1 kể cả v2 thì không lên dùng thằng này:-?:-?:-?:-?

bacthienha

ko biết các bác dùng thế nào chứ em dùng thằng này không thể nào vào mạng dc, toàn phải dùng trình duyệt của HDH thôi. Bác nào biết chỉ em với

phuonxinh

Công nhận bọn v1, v2 chạy java kém thật các bác ạ, em cài opera mini này cũng như mấy cái ứng dụng java # nữa đều vào lâu kinh khủng. Cài trên v3 như 6120 nó chạy cứ vù vù
Posted via Mobile Device