• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile 9.7 hỗ trợ công nghệ Turbo (Sắp phát hành)

jackpham

Sắp phát hành bản Opera Mobile 9.7 cho S60 5th.
Dưới đây là giới thiệu Opera Mobile 9.7 hỗ trợ công nghệ Turbo cho SE X1.

Opera giới thiệu phiên bản mới nhất của trình duyệt web di động của hãng - Opera Mobile 9.7 . Phiên bản mới này sẽ có nhiều cải tiến vượt bậc so với bản 9.5 Beta đang được Opera phát hành thử nghiệm tới người dùng. Opera Mobile 9.7 sẽ tương thích với máy chủ Opera's Turbo, hỗ trợ Flash và Google Gears.

Opera giới thiệu công nghệ duyệt web qua hệ thống máy chủ Opera Turbo cho trình duyệt máy để bàn vào tháng 2 vừa qua. Với công nghệ này, trang web khi được truy vấn từ trình duyệt sẽ đi qua máy chủ có tác dụng "nén" trang web đó lại và gửi bản nén của trang web tới trình duyệt Opera tương thích. Do đó tốc độ tải web sẽ tăng lên đáng kể.

Kiểm nghiệm cho thấy việc tải trang web chỉ mất chưa đầy 10s đối với Opera Mobile 9.7, còn với IE Mobile phải mất tới hơn 3 phút. Bạn có thể theo dõi Video kiểm nghiệm thực tế tại ĐÂY

Opera Turbo chỉ mất không đầy 10s để tải 1 trang web

Phiên bản 9.7 này là phiên bản di động đầu tiên Opera áp dụng công nghệ máy chủ Turbo để tăng tốc duyệt web. Ngoài ra phiên bản này cũng hỗ trợ engine Presto 2.2 để dàn trang tốt hơn. Những công nghệ mới này cùng với việc hỗ trợ Flash Lite và Ajax sẽ biến Opera Mobile trở thành một trong những trình duyệt di động mạnh nhất hiện nay.

Ngoài ra, việc hỗ trợ Google Gears cũng sẽ giúp cho người dùng Opera Mobile có thể dễ dàng sử dụng các dịch vụ của Google ngay cả khi không có kết nối Internet.

spectre1

Vậy là sắp được xem video online rồi.ko biết lúc nào mới phát hành nhỉ?

dieuanh

chắc mình fair bán điện thoại nokia 5800 thôi, chán quá vì không thể hack được , bạn panrai lấy hộ mà kô post lên cho mình, nhờ mãi mà kô giúp, buồn quá

WiSoul

vÀO TRONG CÁI YÊU CẦU CER NGƯỜI TA TÌM CHO, CÓ HƯỚNG DẪN ROÀI CÓ TÌM ZÙM NỮA MÀ SAO LƯỜI THẾ, MẤY NG` NÀY CHÁN NHỢ

doxauofhien

chắc mình fair bán điện thoại nokia 5800 thôi, chán quá vì không thể hack được , bạn panrai lấy hộ mà kô post lên cho mình, nhờ mãi mà kô giúp, buồn quá

tại sao lại nãn. lúc đầu mình mới mua về cũng làm đc đấy thui, trên topic của diễn đàn đã hướng dẫn rất rõ ràng mà, sao ban ko chịu khó làm theo. khi đăng kí xong bạn phải chờ 2==>3 tiếng mới có đcj file cer. cố lên......... 5800 nhìu cái hay để mình khám phá lăm, symban os 9.4 chỉ có ở 3 loại máy dtdd bây giờ thui đấy. có đc nó phải tự hào chứ bạn. chúc bạn may mắn=D>

m0nk3y86

mình muốn hack phone mà ko có file cer, giúp mình với
trả lời đi bạn ơi
Mod ơi, xem xét dư lào đi chứ, sao lại spam linh tinh thế này. Đây đâu fải chỗ để bạn kêu gào xin file cer, nếu mún nhờ hay khiếu nại Panrai về vấn đề file cer thì vào đây nhé!
Mà nói thật, bạn đã nhờ nhưng ng ta ko júp đc cũng fải chấp nhận thui. Với lại cthể ko fải Panrai ko lấy hộ bạn, mà ko lấy đc. Có nhiều người ko lấy đc, bạn nên vào đây làm theo cách của caominh171 (bài 193) xem sao nhé! Chúc thành công =D>

gentleman_xt

Wao, quả Opera mới này nhìn ngon lành quá.Sắp có là ko biết bao lâu:(.Thank Jack phát.(thank rồi đó nhá);;)

miitmos

em nhìn này mà thèm quá. Đúng là đầu tư tiền mua con này cũng xứng đồng tiền bát gạo. Sắp tới, sẽ để danh tiền để mua N97 thôi. Nhìn thèm quá chừng luôn. Mà hok biết bao h mới có bản Opera mới nhỉ????