• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v12.00(2143)& Opera Mini Next 7.00(28965) s60v3v5^3 - Cập nhật

Dragon459

Manager
Dạo này sao mình ko down được mediafire bằng opera mini, các bạn có ai bị ko chỉ mình cách khắc phục với.
Mình nhớ k nhầm thì opera mini k dow được mediafire đâu. bạn dùng opera mobile hoặc paste sang trình duyệt web mặc định ấy

jack_hunter97

Down được mà anh em thử nhiều lần rồi bấm vô tải sau đó mở 1 tab khác thì sẽ tải được thôi , bây giờ uc và opera đều tải được medj nên rất khoẻ

vuvanhiep94

Tôi thấy giao diện opera mini 7 này đẹp và tiện lợi hơn mobile 12.
Sao mobile ko làm như vậy nhỉ?
Ucweb cũng có phiên bản mới roi, beta 8.3.
Không biết ai ăn ai.

huuthuan1004

Mình nhớ k nhầm thì opera mini k dow được mediafire đâu. bạn dùng opera mobile hoặc paste sang trình duyệt web mặc định ấy

Bản mini trước giờ vẫn down mediafire bình thường, gần đây sao tự nhiên ko down bằng cái nào được hết kể cả trình duyệt máy, ko lẽ máy mình nó trục trặc gì ta?

YinYang

Active Member
Bản mini trước giờ vẫn down mediafire bình thường, gần đây sao tự nhiên ko down bằng cái nào được hết kể cả trình duyệt máy, ko lẽ máy mình nó trục trặc gì ta?

Bạn thử flash lại xem thế nào :-?

Khoaaaa

Active Member
Bản 7 trên máy mình vẩn dow dc,chỉ ko dc khi fải nhập code gì gì đó của media à,uc thì bó tay lâu nay,defau thì tải nặng trịc mà dàn trang thì chả ra hồn gì

jack_hunter97

Uc thì chọt vô down giữ 1 chút nó hiện ra copy => liên kết đã chọn => q lí down =>nhiệm vụ mới => dán rồi tải thôi ( lưu ý nên chỉnh từ 300kb lên 9999kb để tải nha )

hieuna

Uc thì chọt vô down giữ 1 chút nó hiện ra copy => liên kết đã chọn => q lí down =>nhiệm vụ mới => dán rồi tải thôi ( lưu ý nên chỉnh từ 300kb lên 9999kb để tải nha )

Vài tiếng nữa có uc 8.3 bản china nên sắp có bản việt hóa của manhtu

kenls

MF vẫn down tốt mà. Còn hơn cả box ý chứ :D

jack_hunter97

Cái bản next chán ghe trượt lag kinh , 6.5 thì xài tốt chán mà em thấy tải bản uc 8 của trang chủ thấy xài đã ghe , nhanh nhạy mượt , hiện tại uc down được medi nha ai không tải được pm mình chỉ cho , mong có bản opera mới

Khoaaaa

Active Member
Bản next mìh đưa lên 3600 với 9 thì đả ổn lại,trượt mượt rồi,chỉ đợi uc8.3 final nửa thôi,bây giờ khó so sánh hay fân biệt speed của next với uc 8.3 thiệt

jack_hunter97

Mình chỉnh lên vô trang tjnhte vẫn cà giật (~.~) trong khi 6.5 mặc định thì thoải mái , mà bạn nói đúng khó mà đánh giá speed của nó

Kitmit

Cho mình hỏi có cách nào chặn flash cho opera mini không? vì mình lướt 1 số diễn đàn không có chế độ mobile nên nó load mấy cái flash với quảng cáo rất lâu. Nên mình muốn chặn flash cho opera mini vậy phải làm sao?

huaminhquan

Cho mình hỏi có cách nào chặn flash cho opera mini không? vì mình lướt 1 số diễn đàn không có chế độ mobile nên nó load mấy cái flash với quảng cáo rất lâu. Nên mình muốn chặn flash cho opera mini vậy phải làm sao?

Opera Mini làm gì có load được flash bạn !

jack_hunter97

tắt hình đi or chon độ hình thấp đó thử đi

ndlong1987

Tại sao con 5800 của e cài cái opera mobile nó ko full hết màn hinh nhỉ tức ói máu.
Cả cái mini cũng ko full

Có ai biết tại sao ko chỉnh hộ e với :(( :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

ndlong1987

Bạn cài cái nào không full màn hình cơ :-?

Cả opera mini và mobile luôn bác.
E tải ngay trên trang chủ nó luôn mà vẫn ko full mặc dù đã chọn đúng tên máy e rồi tức ghê